ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเคลือบน้ำยากันน้ำบนกระจก และการเช็ดพลาสติกให้ดูเงา  (อ่าน 2413 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
น้ำยาเคลือบกันน้ำฝน ผมเช็ดแล้วเป็นคราบน้ำมัน คือลำบากในการเคลือบแต่ละครั้งเพราะต้องมาเล็งว่าตรงไหนทิ้งคราบไว้ต้องตามเช็ด บางทีล้างรถเสร็จขอบยางกระจกเลอะน้ำหยด มันเป็นรอยด่างเลย ขอคำแนะนำและน้ำยาที่โอเคราคาไม่แพงด้วยครับ

น้ำยาเคลือบเงาพลาสติก เช่น ยาง แผงคอนโซล ต้องผสมน้ำไหม หรือน้ำยาเพียวๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ผมมักจะไปแอบ อ่าน ที่นี่บ่อยๆ ครับ http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php

ออนไลน์ Tien.W

น้ำยา ยี่ห้ออะไรครับ

ผมใช้ของ karshine ลงบางๆ ทิ้งไว้สัก 30 นาที พอมันแห้ง ก็เอาผ้าแห้งเช็ดออก ก็จบนะ

น้ำยาเคลือบเงา ไม่ต้องผสมน้ำครับ

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
น้ำยาเคลือบกระจก ชื่อก็บอกอยู่เเล้วว่าใช้เคลือบกระจก ตอนใช้ต้องทาระมัดระวังอย่าให้โดนชิ้นส่วนอื่นครับ ไม่งั้นเป็นคราบ ถ้าโชคร้าย น้ำยาบางประเภทถึงกับทำสีรถเสียเลยนะครับ
โดยทั่วไป มันมีคำแนะนำการใช้อยู่ที่บรรจุภัณท์อยู่เเล้ว แนะนำให้อ่านวิธีใช้ให้ครบถ้วนก่อนใช้ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ผมใช้น้ำยาเคลือบกระจกของ karshine ลงตามคู่มือของมันก็ใช้ได้ตามปกติครับ สำคัญตรงต้องล้างกระจกให้สะดาด เช็ดให้แห้งก่อนลงน้ำยา ลงแล้วเช็ดฝ้าออกให้หมด

ออฟไลน์ YAmodels

หาซื้อง่ายๆก็คาร์ไชน์ ใช้ง่าย ลงรอบแรกทิ้งให้เป็นฝ้าแล้วลงอีกรอบ พอเป็นฝ้าก็ใช้ผ้าชื้นๆเช็ดน้ำยาออก เสร็จ

ออฟไลน์ Stp

เห็นเขาว่าน้ำยาเติมกระปุกฉีดน้ำของยี่ห้อ Wurth เพิ่งซื้อมาลอง  8) ขวดนึงเติมได้ 2 ถัง แบ่งอีกคันหรือเก็บไว้เติมก็ได้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D