ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์อะไรบ้างครับ ที่พี่ๆ ในห้องนี้เจอแล้วคิดว่าตัวเองต้องมี " รถ " ครับ  (อ่าน 7984 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
1. พาคนที่บ้านไปหาหมอกลางดึก แต่ต้องวิ่งหายืมรถคนอื่น
2. ยืนโบกแท๊กซี่ในวันที่ฝนตก แต่ไม่มีใครจอดรับสักคัน
3. ขึ้นรถเมล์ในสภาพปลากระป๋องอัด เหงื่อโชกแต่ละคน
4. กลับบ้านแต่ต้องเดินเข้าซอยตอนกลางคืน
5. อื่นๆ

โดยเหตุการณ์ของผมคือ จองตั๋วรถทัวว์ไว้ที่นึง แต่เวลานั่งจริง ได้นั่งอีกที่นึง ซึ่งเป็นทางที่แดดส่อง มันร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆๆๆ
คนที่เคยนั่งรถทัวว์จะรู้ดี ผมนั่งจาก สกลนคร - พัทยา เป็นเหตุการณ์ที่ลืมไม่ลงจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
โดนมาเกือบทุกเหตุการณ์ แต่ยังไงก็ชอบขึ้นขนส่งสาธารณะมากกว่า  ถ้าเป็นในกรุงเทพ หรือบางจังหวัด
รถเมล์ผมแก้ปัญหาได้ ต่อรถไฟฟ้า เรือ จนถึงหน้าคอนโด  ถ้าหมดเรือจริงๆยอมจ่ายแท็กซี่  แท็กซี่ไม่รับ ผมเรียก Uber

ขับเอง รถติด  ติดแบบ ห้าหก ชั่วโมง  อารมณ์เสียยิ่งกว่า  ผมเสียดายเวลาขับรถ  หิวข้าวก็ไม่มีที่จอด  แถมติดแหง๊กในรถอีก   เอาไปเที่ยว ไปกิน ทำอะไรได้เยอะแยะ ถ้าชั่วโมงไหนรถติดมากๆ  แล้วผมพึ่งเสร็จธุระ  ปกติผมพกกล้อง  ก็หาที่เที่ยวถ่ายรูปยาวๆเลย ไม่ก็หาของกินตามโซนแถวๆนั้น พวกร้านอร่อยๆ   ตามแนวรถไฟฟ้าน่ะละ  หรือไม่ก็เดินห้าง ตากแอร์ ให้รถมันเริ่มติดน้อยๆลงหน่อย แล้วค่อยกลับครับ 

จริงๆอยากจะกลับให้ได้ มันไม่ยาก เพราะคอนโดผมติดท่าเรือคลองแสนแสบ  หาทางมุดมาโผล่ MRT เพชรบุรี ให้ได้ต่อเรือ ก็พอแล้ว

นั่งแท็กซี่ ฝนตก ยังหลับ เอาเกมมานั่งเล่น ทำตัวชิลๆได้  ขับรถ เจอพวกปาด แทรก  จี้  นิสัยมักง่ายสารพัดคน  อารมณ์เสียอยู่ในรถ มันไม่ใช่เรื่องที่ผมต้องมาเสียสุขภาพจิตครับ   :P

ปล.ผมอยู่คอนโดคนเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2016, 19:42:33 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ข้อ 1 ครับ ผมเจอมากับตัว เกิดที่มหาลัยต่างจังหวัดดึก ตอนนั้นโชคดีเพื่อนสนิทมีรถ เลยมาน้องไข้ 40 ไปส่งรพ.ได้
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ recycleman

ตอนไปเรียนรด.เคยตก2แถวครับ เช้าวันนั้นฝนตกเพิ่งหยุดหมาดๆทุกอย่างเลยลื่นไปหมด แถมเจอความไม่เกาะพื้นของคอมแแบทเข้าไปด้วย ดีที่ว่าเป็นช่วงรถติดๆไม่ได้วิ่งเร็วอะไรเลยไม่ได้เป็นไรมาก

มาซ้ำอีกทีตอนอยู่ปี1 แรกๆยังไม่ได้ขับรถไปเรียนครับ รอรถนานจนเข้าห้องสอบไม่ทัน หลังจากวันนั้นอ้อนพ่อขอรถเลยครับ ได้รถยุโรปเก่าๆมาขับไปเรียนคันนึง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ข้อ 1 เลยครับ ลูกหัวแตกต้องขี่มอเตอร์ไซด์ไเย็บที่คลินิคขากลับนี่กลับไม่ได้เพราะฝนตกหนักต้องให้พี่ที่บ.มารับส่วนผมก็ฝ่าสายฝนชุ่มฉ่ำ อีกเคสก็ลูกไม่สบายตอนค่ำต้องแว้นท์ไปยืมรถน้องที่บ.พาลูกไปโรงพยาบาที่ห่างจากบ้าน 40 โลเพราะคลีนิคแถวบ้านปิดหมดแล้ว น้ำตาตกในยังไงต้องมีรถให้ได้

ตอนนี้มีมือสองอายุ 14 ปีใช้งานอยู่ถึงจะเก่ายังไงดูแลดีๆมันก็ใช้งานได้ก็เลยไม่ค่อยชอบใจคนคิดนโยบาย 7 ปีอะไรนั่นนัก บางคนโอกาสหรือทางเลือกเค้าไม่ได้มีเยอะนักดูพื้นฐานของประเทศด้วยเค้าไม่ได้มีตังเหลือใช้อย่างท่านๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ของผมอยู่บ้านนอกครับ มีแต่รถสองแถวหวานเย็น มอเตอร์ไซด์รับจ้างก็น้อยและแพง
แท็กซี่ไม่มี

เคยเอารถไปเคลมสี นี่มันนรกชัดๆ ไปไหนลำบากมากครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
เคยทุกข้อยกเว้นข้อ1ครับและก็ไม่อยากเคยด้วย แต่ปัจจุบันถ้าไปหาลูกค้าแล้วอยู่แนวเส้นรถไฟฟ้าหรือห่างสถานี2-3โล ผมก็ใช้รถไฟฟ้าแล้วต่อมอไซค์ครับ ขี้เกียจขับรถ

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Activehybrid

ถูกทุกข้อ แต่เหตุผลสำคัญสุดคือ ถ้าเอาแต่นั่งแท็กซี่ตลอดเวลามันไม่สะดวก และเปลือง ผมชีพจรลงเท้าปีๆนึงขับรถเกิน30,000โล ขาดรถนี่แทบขาดใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2016, 21:39:40 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
สมัยเรียน
- โดนแฟนทิ้งเพราะไปมันคบกับคนที่มีรถเก๋ง
สมัยทำงาน
- เช้าตอนไปทำงานฝนดันตก ผมยืนตากฝนอยู่ท้ายรถสองแถวตั้งแต่เริ่มก้าวขึ้นรถ
- นั่งรถจากเสรีไทยไปทำงานผ่านเส้นลาดพร้าวที่ซอยอารีย์ ขาไป 3 ชั่วโมง ขากลับ 2 ชั่วโมง
** พอมีรถขับขึ้นทางด่วนไปไม่ถึงชั่วโมง
ตอนเริ่มขายของ
- ไปซื้อเสื้อขายส่ง ขากลับแท็กซี่มันไม่รับ โบกกี่คันก็ไม่รับ
- ต้องแบกของเดินไกล ๆ เพื่อไปโบกรถ
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ YZA

เปลี่ยนที่ทำงาน  ไกลประมาณ 30 โล
ถ้าไม่ไป taxi  เวลาเดินทางคงไม่ต่ำกว่า 2ชม.
แล้วก็ที่บ้านไม่อยากให้อยู่คอนโดด้วยครับ

ออฟไลน์ sengausa

" จองตั๋วรถทัวว์ไว้ที่นึง แต่เวลานั่งจริง ได้นั่งอีกที่นึง ซึ่งเป็นทางที่แดดส่อง มันร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆๆๆ
คนที่เคยนั่งรถทัวว์จะรู้ดี ผมนั่งจาก สกลนคร - พัทยา เป็นเหตุการณ์ที่ลืมไม่ลงจริงๆ ครับ "

มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบผมหรือเปล่า 5555

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ของผมอยู่บ้านนอกครับ มีแต่รถสองแถวหวานเย็น มอเตอร์ไซด์รับจ้างก็น้อยและแพง
แท็กซี่ไม่มี

เคยเอารถไปเคลมสี นี่มันนรกชัดๆ ไปไหนลำบากมากครับ

พอกับบ้านผม บ้านผมถึงอยู่ในเขตอ.ยุดยา(อ.เมืองหละ ยุดยาไม่มีอ.เมือง) แต่แถวบ้านผมไม่มีรถประจำทางผ่าน

ถ้าจะไปรถประจำทาง ต้องไปรอรถที่ปากทางเข้าหมู่บ้าน

แถมรถประจำทางก็มีแค่2 สาย หละโบกไม่ค่อยรับด้วยนะ นานๆทีผ่านมา :-\

ตอนเด็กๆ อาศัยเกาะคนข้างบ้านไปเอา -*-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ SM.

เคยเจอมากับตัวหลายๆข้อนะครับ นั่งรถทัวร์ฝั่งแดดส่องตลอดก็เคยนะ ร้อนมาก แอร์สู้ไม่ไหว 5555

แต่ทุกวันนี้ผมก็เลือกใช้ MRT / BTS / Taxi / พี่วิน นะครับ เพราะผมเบื่อที่สุดคือการหาที่จอดรถ!!! มันเหมือนไปถึงแล้ว แต่ก็ไม่ถึงซะที ลงจากรถไม่ได้ ต้องวนหาที่จอด

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เคยเจอมากับตัวหลายๆข้อนะครับ นั่งรถทัวร์ฝั่งแดดส่องตลอดก็เคยนะ ร้อนมาก แอร์สู้ไม่ไหว 5555

แต่ทุกวันนี้ผมก็เลือกใช้ MRT / BTS / Taxi / พี่วิน นะครับ เพราะผมเบื่อที่สุดคือการหาที่จอดรถ!!! มันเหมือนไปถึงแล้ว แต่ก็ไม่ถึงซะที ลงจากรถไม่ได้ ต้องวนหาที่จอด
ถ้าเข้ากรุงผมก็ตามแบบท่านเลยครับ จอดรถไว้ Mega บางนา นั่งรถ shuttle bus ไปลง BTS อุดมสุข จากนั้นก็รถไฟฟ้ากับเดินครับ ไม่ต้องหาที่จอดด้วยครับ  8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ golf8023

เหตุผลของผมคือ
ไม่อยากฝากชีวิตตัวเอง พ่อ แม่ เมีย และลูกๆในอนาคต ไว้กับระบบขนส่งสาธารณะห่วยๆที่ไม่ได้มาตราฐานครับ
ไม่ว่าจะรถเมล์เอกชนขาโหด วินรับจ้างขามุด Taxiตามใจฉัน(รับบ้างไม่รับบ้าง) รถตู้วินขาซิ่ง สองแถวเก่าๆล้อจะหลุดวันไหนไม่รู้ กระป๊อคันเล็กๆที่ผมไม่รู้ว่าปล่อยให้มาวิ่งรับส่งผู้โดยสารได้ยังไง
สมัยเรียนผมโดยสารมาหมดทุกอย่าง ก่อนBTS MRTจะสร้างเสร็จ นั่งรถพวกนี้นับวันเหมือนเสี่ยงดวง เจอคนขับดีก็ดีไป เจอคนขับผีเข้าก็สวดภาวะนาขอให้มีชีวิตรอด
ตอนนี้เรามีBTS MRTแล้ว เส้นทางก็เยอะขึ้นเรื่อยๆ ปัญหาก็เยอะตามมาเช่นกัน จากแต่ก่อนแทบไม่มีปัญหา ผ่านมาครึ่งปีเจอปัญหาไปกี่ครั้งแล้ว แล้วมีปัญหาทีนึงคือคนเป็นพันเป็นหมื่นตกค้าง กลายเป็นระบบที่เอาแน่ไม่ได้ผีเข้าผีออกไปกับเค้าด้วย นี่มันเวรกรรมของคนกทม.ชัดๆ

รถส่วนตัวผมคิดว่าสะดวกและปลอดภัยที่สุด ถ้ามีที่จอดนะครับ.....  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รถสาธารณะที่ใช้ทุกวันคือ รถตู้ประจำทางครับ บางคันก็ขับดี บางคันก็ขับปาดไป ปาดมาบ้าง บ้างเหยียบ 150-160 บนถนนสุขุมวิทก็เคยครับ อันนี้ยังพอทน แต่ที่เบื่อที่สุดเลยคือขี้เกียจข้ามถนนครับ ไม่เคยมีใครจอดใ้หข้ามเลยครับ บางทีจำเป็นต้องต้องวิ่งตัดหน้า ซึ่งมันเสี่ยงมาก แต่ถ้าไม่ทำชาติหน้าก็ไม่ได้ข้ามครับ เลยคิดว่าคงต้องมีรถครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ neutrino

โดนมาเกือบทุกเหตุการณ์ แต่ยังไงก็ชอบขึ้นขนส่งสาธารณะมากกว่า  ถ้าเป็นในกรุงเทพ หรือบางจังหวัด
รถเมล์ผมแก้ปัญหาได้ ต่อรถไฟฟ้า เรือ จนถึงหน้าคอนโด  ถ้าหมดเรือจริงๆยอมจ่ายแท็กซี่  แท็กซี่ไม่รับ ผมเรียก Uber

ขับเอง รถติด  ติดแบบ ห้าหก ชั่วโมง  อารมณ์เสียยิ่งกว่า  ผมเสียดายเวลาขับรถ  หิวข้าวก็ไม่มีที่จอด  แถมติดแหง๊กในรถอีก   เอาไปเที่ยว ไปกิน ทำอะไรได้เยอะแยะ ถ้าชั่วโมงไหนรถติดมากๆ  แล้วผมพึ่งเสร็จธุระ  ปกติผมพกกล้อง  ก็หาที่เที่ยวถ่ายรูปยาวๆเลย ไม่ก็หาของกินตามโซนแถวๆนั้น พวกร้านอร่อยๆ   ตามแนวรถไฟฟ้าน่ะละ  หรือไม่ก็เดินห้าง ตากแอร์ ให้รถมันเริ่มติดน้อยๆลงหน่อย แล้วค่อยกลับครับ 

จริงๆอยากจะกลับให้ได้ มันไม่ยาก เพราะคอนโดผมติดท่าเรือคลองแสนแสบ  หาทางมุดมาโผล่ MRT เพชรบุรี ให้ได้ต่อเรือ ก็พอแล้ว

นั่งแท็กซี่ ฝนตก ยังหลับ เอาเกมมานั่งเล่น ทำตัวชิลๆได้  ขับรถ เจอพวกปาด แทรก  จี้  นิสัยมักง่ายสารพัดคน  อารมณ์เสียอยู่ในรถ มันไม่ใช่เรื่องที่ผมต้องมาเสียสุขภาพจิตครับ   :P

ความคิดเห็นนี้ผมชอบมากเลยครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

คันแรกเพราะ  อยากหาแฟนบ่อยๆเลยต้องซื้อครับ อยู่ ตจว  นั่งรอรถเมล์กว่าจะเจอกันเกือบ ชม  ขับหวานเย็นเหลือเกิน  ใจจะขาด
ขับรถเองแค่  5 นาทีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผมยังไม่เจอนะครับ มีรถใช้เองก่อน
แต่ถ้าให้เลือกคงเป็นเพราะเวลาครับ บางสถานการณ์มันแตกต่างชัดเจน ไหนจะความสะดวกสบายอีก เมารถอีก

ออฟไลน์ sajilki

มันสะดวกในบางช่วงเวลาครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ปลายปี 41 พ่อไม่สบาย ช่วงนั้นเอารถไปจอดจำนองไว้ (เจอพิษสภาพเศรษฐกิจ) ต้องเรียกแท๊กซี่ไปโรงพยาบาล

สุดท้ายพ่อไปรักษาไม่ทัน + วิทยาการแแพทย์ยังไม้ก้าวหน้าเหมือนปัจจุบัน ทำให้พ่อเป็นอัมพฤษ (ฝั่งซ้าย) จนถึงทุกวันนี้

หลังพ่อป่วยได้สามเดือน ที่บ้านไปกู้เงินมาเพื่อเอารถออกจากที่จำนำ แม่ก็ขับไปหมุนเงิน ทำธุรกิจแทนพ่อ จนเริ่มดีขึ้น ใช้หนี้ได้หมด

พอปี 43 แม่เข้าโรงพยาบาล พ่อและผมรถต้องหาเงินรักษาแม่ + ขับไปทำงาน + กลางคืนวิ่งไปเฝ้าไข้ เรียกว่าถ้าไม่มีรถคงลำบากมาก

ปัจจุบันบ้านผมมีรถสี่คัน + มอเตอร์ไซค์อีกสองคัน (พี่สาวคนโตเอาไป 1 คัน) และต้องมีน้ำมันเติมไว้อย่างน้อยครึ่งถัง

เผื่อเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2016, 04:36:19 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
เจอมาหมดตามที่บอก แต่ตัวที่จุดประกายคือ กลับบ้านตอนดึก นั่งมอไซวิน แล้วมันขับเร็วมากทั้งที่ฝนหยุดตกได้ไม่นาน เพื่อจะตีไปรับคนอีก ช่วงดึกมีวิน2คัน จนถึงสามแยกตัววายแบบกว้างๆ มาเร็วเกิน ถ้าฝืนโค้งไปก็ล้ม มันเลยเบรคแล้วหน้าทิ่มไปลงไปตกถนนตรงทางแยก

ทำให้คิดได้ว่า เราเหนื่อยผ่อนรถ ดีกว่าเสียอวัยวะ เงินมันหาใหม่ได้ แต่บางอย่างเสียไป เอากลับคืนมาไม่ได้ ตัดสินใจออกรถเลย กลับดึกก็ปลอดภัย ฝนตกก็ไม่เปียก นั่งดมควันรถทุกวันก็ไม่ต่างกับสูบบุหรี่ บางคนอาจมองฟุ่มเฟือย แต่เพราะรักชีวิตครับเลยออกรถ

ออฟไลน์ alpha14

1. พาคนที่บ้านไปหาหมอกลางดึก แต่ต้องวิ่งหายืมรถคนอื่น
2. ยืนโบกแท๊กซี่ในวันที่ฝนตก แต่ไม่มีใครจอดรับสักคัน
3. ขึ้นรถเมล์ในสภาพปลากระป๋องอัด เหงื่อโชกแต่ละคน
4. กลับบ้านแต่ต้องเดินเข้าซอยตอนกลางคืน
5. อื่นๆ

โดยเหตุการณ์ของผมคือ จองตั๋วรถทัวว์ไว้ที่นึง แต่เวลานั่งจริง ได้นั่งอีกที่นึง ซึ่งเป็นทางที่แดดส่อง มันร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆๆๆ
คนที่เคยนั่งรถทัวว์จะรู้ดี ผมนั่งจาก สกลนคร - พัทยา เป็นเหตุการณ์ที่ลืมไม่ลงจริงๆ ครับ
ใช่ครับเรื่องขนส่งสาธารณะเป็นหนึ่งในปัจจัยที่ทำให้ต้องมีรถส่วนตัวแล้วจะมาโทษคนซื้อรถว่าเป็นเหตุให้รถติดไม่ได้นะใครก็ไม่อยากเอาชีวิตไปแขวนไว้กับโชเฟอร์บ้าระห่ำ อีกปัจจัยของผมคือต้องการพาครอบครัวไปเที่ยวต่างจังหวัดในวันหยุดพักผ่อน

ออฟไลน์ tvm

ไม่ถนัดรถสาธารณะทุกประเทศในประเทศไทย อยู่ ตจว. และถ้าไม่จำเป็นจริงๆ จะไม่นั่ง สรุปเลยต้องใช้รถส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ให้ข้อมูลเป็นตัวอย่างที่ดีมากครับ สำหรับท่านอื่นๆ มีความจำเป็นในขั้นจริงจัง ซึ่งถ้ามันมีจริงๆค่อยใช้นะครับ

ออฟไลน์ K_wat

อยู่บานนอกทำงานห่างบ้าน 16 โล
ไม่มีรถโดยสาร

ออฟไลน์ mongolias

ตัวผมย้ายที่ทำงาน ซึ่งไม่มีรถรับส่งพนักงานวิ่งผ่านบ้านผมครับ
ถ้านั่งรถสาธารณะ ต้องใช้เวลาประมาณ 2-3 ชั่วโมง ขับรถเองไม่เกิน 1 ชั่วโมงก็ถึงละ เลยตัดสินใจซื้อรถครับ

แฟนผมซื้อรถตอน พ่อตาป่วย ให้หัดขับกรณีที่มีเหตุฉุกเฉิน จะได้ช่วยเหลือตัวเองได้ แถมตอนนั้นยังมีนโยบายรถคันแรกอีกด้วย เลยตัดสินใจง่ายครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

จากบ้าน ออกไปถนนใหญ่ นั่งรถ 2 แถว 2 ต่อ
หมาลัยอาจนั่งถึง 4 ต่อ

ออฟไลน์ FyGI

ผมตกจากรถเมล์ตอนกำลังลง

ดีที่หมุนกลิ้งไปโดนฟุตบาท ไม่หมุนเข้าใต้ท้องรถเมล์