ผู้เขียน หัวข้อ: +++จะคลอดน้องกัส ขอปรึกษาหน่อยครับ เครียดมากอยากฆ่าตัวตาย+++  (อ่าน 7096 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
อ๊ากกกกก .....  เครียด เครียด เครียด

จะคลอดน้องกัสTDCi 5D ครับ    ตอนนี้ที่เลือกได้และได้ไวคือ  สีดำ และสีบรอนเงิน

สีดำ ออกรถได้ทันที  ครับ  ที่ศูนย์เหลือ 2 คัน
สีบรอน ต้องรอ วันที่ 10 เดือนหน้า กว่าจะได้รถ   แต่เป็นล็อคใหม่   

ไม่แน่ใจว่า ล็อตใหม่ เหมือนกับล็อตเก่าหรือเปล่า   
ส่วนล็อตเก่าสีดำที่เห็น2คัน  คันนึงเป็นตัวโชว์ ไมล์วิ่งไปแล้ว 74 km.  (test drive หรือเปล่าหว่า)
อีกคันนึงไม่รู้ไปตากแดดอยู่แถวไหน

ผมชอบสีดำนะ  แต่ติอย่างที่ว่าครับ    ว่าล็อตเก่าและเป็นตัวโชว์ เลขไมล์74km. น้า ๆ ช่วยผมหน่อยครับ   

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
เอ่อ อย่าึพึ่งคิดฆ่าตัวตายครับ ใจเย็น

ผมว่า ถ้าไม่รีบ และก็พอจะใช้สีบรอนเงินได้

อย่างไงรอล๊อตใหม่เลยน่าจะดีกว่านะครับผม

อย่างไงเราก็ชัวร์ได้เลยว่า ยังไม่ผ่านมีคนอื่นมา (ซักเท่าไหร่)

อย่างไงก็ ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เย็นไว้โยม  ;D

เคยอ่านมามีคนเล่าว่าบางครั้งการที่เลขไมล์มันขึ้นมาเนี้ยเพราะว่าศูนย์นึงไปขอเบิกรถจากต่างศูนย์ไว้ขาย ทีนี้เบิกทีละนิดๆหน่อยๆจ้างรถขนส่งมันไม่คุ้มขับมาเลยดีกว่า จึงเป้นเหตุให้มีเลขไมล์ขึ้น ลองถามเค้าไปตรงๆสิครับว่าเลขไมล์นี่มันขึ้นมาเพราะอะไรมาจากไปเบิกศูนย์อื่นมาหรือเปล่า แต่ถ้าเซลบ่ายเบี่ยงหรือแสดงอาการตอแหลอย่าไปเอามันครับ รอสีเงินเดือนหน้าก็ได้แต่ต้องให้แน่ใจว่าวันที่ 10 เดือนหน้าจริงๆไม่ใช่เลื่อนไปเรื่อยๆนะ  :P

ไม่แน่ใจว่าแต่ละล็อตของเค้านี่หมายถึงล็อตที่นำเข้ามาหรือว่าล็อตที่เบิกมาจากโกดัง ถ้าเป็นล็อตที่นำเข้ามาจะได้อุปกรณ์ในรถไม่เมหือนกันครับถามดูให้ดีๆ ยกตัวอย่างเช่นของผมล็อตแรกได้จานเบรค 300 มิลไม่มีเบาะไฟฟ้า แต่ล็อตต่อๆมาได้เบาะปรับไฟฟ้ากับขนาดจานเบรคที่แว่วมาว่าลดเหลือ 280 มิลเท่าของเบนซิน(ไม่รู้ว่าลดขนาดจานจริงไหมแต่เบาะไฟฟ้านี่มีเพิ่มมาแน่ๆ)   :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ parwitch

• **
วันนี้ 24 แล้วครับ อีกสิบกว่าวันเอง
ไปเดินดูพวิตตี้มอเตอร์โชว์ให้ใจเย็นๆ
เผลอแป๊บเดียวก็วันที่ 10 แล้ว

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
รอสีเงินวันที่ 10 เมษา ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ sst

• Newbie
  • *
ถ้ารอล็อตใหม่  จะได้สีดำคันใหม่รึเปล่าครับ

ความเห็นส่วนตัวผม 5dr TDCi สีดำ สวยมากกกกก

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ช้าๆได้พระเล่มงาม อีกไม่กี่วันได้รถใหม่สบายใจกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
แล้วสีดำอีกคัน ไปไหนครับ? ได้ดูรึยังเอ่ย

ผมว่า จะออกรถเป็นล้าน เลือกสีที่ชอบดีมั้ยครับ
อย่าเอาเร็วเข้าว่าเลย ใช้ไปอีกหลายปีนะ
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ Blur

รถโชว์ก็ขอส่วนลดเพิ่มไป
แล้วล๊อตใหม่มันจะไม่มีสีดำแล้วรึไง?
โทรเช็คศูนย์อื่นดู

ออฟไลน์ Dr.Shank

เลือกรถใหม่+สีที่ชอบที่ชอบ ครับ ..

ถ้าไม่ได้ก็รอมันไปเถอะ!!ดีกว่าได้สีที่ไม่ชอบ
..

ออฟไลน์ joufo

เลือกแบบที่สบายใจที่สุดครับ

จะได้ไม่ต้องเสียใจทีหลัง

เดือนหน้าก็อีกไม่กี่วันแล้วนี่ครับ

ถ้าจะเอารถโชว์ ลองถามส่วนลดเพิ่มดูครับ
ถ้าไม่ได้ส่วนลดเพิ่ม ผมว่าก็ไม่ต้องเอาอ่ะครับ
เอารถใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ Satanic za'

ช้าๆ โดนพร้าเล่นงาน เอ๊ยยยย

ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ อิอิ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
อีกไม่กี่วันเองครับ.. รอเอาของใหม่ดีกว่า
ของผมยังต้องรอเจ้าซิตี้เดือน พ.ค. นู่นแน่ะ..
จองตั้งแต่กุมภาอ่ะครับ..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ซื้อรถ แล้วเจอเรื่องแค่นี้ ถ้าถึงขั้นต้องฆ่าตัวตาย เห็นทีไม่ไหวแล้วละครับ

ถ้ารอได้ รอรับรถล็อตใหม่ดีกว่า มันชัวร์กว่า ว่าคุณจะได้ของที่สดใหม่กว่า และมาในสภาพที่คุณต้องการจริงๆครับ

ออฟไลน์ YF-19

นี่แค่เริ่มต้นครับ ได้รับรถแล้วใช่ว่าจะจบครับ ยังมีอะไรรอคอยอีกเยอะ เก็บเอาไว้ตอนนั้นก็ยังไม่สายครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ JIRATH

แล้วดำอีกคันล่ะครับ..

ตอนผมซื้อรถ ตอนแรกไปดู 0 นึง มีสีน้ำเงินคันเดียว เกือบได้มาแล้วแต่ผมไม่ชอบสีน้ำเงิน ชอบดำมากกว่า พอไปดูอีก 0 มีสีดำ นี่แหละตรงเสป็คเลย 
ดีนะครับที่ไม่ได้เอาน้ำเงินมา  ถ้าเอามาคงจะไม่ภูมิใจกับมัน

หวังว่าคงไม่เห็นข่าวพาดหน้า1นะครับ "หนุ่มอยากได้โฟกัส มีปัญหาเรื่องจอง คิดหนักโดดตึกปลิดชีวิต"

แฮ่ๆ แซวเล่นนะคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 12:21:17 โดย JIRATH »
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ PREM

ก็เอาล็อตใหม่สิครับ ไม่เห็นต้องคิดมาก อีกแค่สิบกว่าวันเอง
ตอนซื้อ Teana ผมยังโดนเลื่อนเป็นเดือนๆ เลย

อย่าเพิ่งตายเลยครับ เดี๋ยวอดขับรถดีๆ นะเออ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ walkingspeed

• Newbie
  • *
ชีวิตมีค่า อย่าทำลาย

ออฟไลน์ YF-19

แล้วดำอีกคันล่ะครับ..

ตอนผมซื้อรถ ตอนแรกไปดู 0 นึง มีสีน้ำเงินคันเดียว เกือบได้มาแล้วแต่ผมไม่ชอบสีน้ำเงิน ชอบดำมากกว่า พอไปดูอีก 0 มีสีดำ นี่แหละตรงเสป็คเลย 
ดีนะครับที่ไม่ได้เอาน้ำเงินมา  ถ้าเอามาคงจะไม่ภูมิใจกับมัน

หวังว่าคงไม่เห็นข่าวพาดหน้า1นะครับ "หนุ่มอยากได้โฟกัส มีปัญหาเรื่องจอง คิดหนักโดดตึกปลิดชีวิต"

โชว์รูมฟอร์ด ประกาศกร้าว " รถผมไม่ผิด!! ต้องโทษสีดำ " ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
กราบเรียนน้า ๆ ที่เคารพรักทุก ๆ ท่าน 

ขอบคุณที่ชี้ช่องทางสว่าง  ตอนนี้กระผมได้จองรถสีดำ  ไปเรียบร้อยแล้ว   (อ๊ากกกกกก....ดีใจจังเลย )

หายเครียดแล้วครับ    (เย้ เย้) 

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าจะฆ่าตัวตาย ขอลงชื่อรับมรดกเป็นรถคันที่ว่านะครับ สีใดไม่เกี่ยง

ออฟไลน์ Dr.Shank

55+

ขำๆมั้งครับ
..

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
อยากได้ น้อง กัส น่ารัก ๆ ใจเย็น ๆ ซิครับ
ใจร้อนเดี๋ยว น้องกัส ไม่สวย