ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามพี่ J!MMY ว่า Camry 2.4 ACV40 2008 มือสอง น่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 3748 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hydro Pneumatic

• Newbie
  • *
มีเพื่อนขายรถคันนี้มาครับ จากที่ตรวจสอบดูสภาพดีครับ  ถ้าจะใช้รถคันนี้อีกซัก 4 ปี จะต้องเตรียมงบซ่อมอะไรเพิ่มไหมครับ เท่าที่รู้มีแค่ยางครับ แล้วรถรุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
รวมๆแล้วเป็นรถที่ดีครับ
ถ้าได้รถวิ่งไม่เกินแสนห้าจะดีมากๆ

ได้รถมาก็จับถ่ายของเหลวได้เลย ทั้งระบบ ไม่น่าเกิน 3 พัน

ถ้าซ่อม หลักๆก็อะไหล่สิ้นเปลือง เปลี่ยนยาง เปลี่ยนแบต
เรื่องช่วงล่าง ถ้าไม่มีอะไรกวนใจก็ปล่อยไป แต่ไม่น่าห่วง
ผ้าเบรค โช๊ค ถ้าขับแล้วแปลกๆก็เปลี่ยนตามสภาพ

ที่น่าห่วงคือเรื่องแอร์ อายุขนาดนี้ก็ใกล้ๆจะต้องซ่อม

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
คอนโซลเหนียว ละลายด้วยครับ แต่หากเจ้าของเก่าเคลมมาแล้วก็ไม่น่ามีปัญหา

ไม่ชอบการเซตพวงมาลัยของรุ่นนี้ครับแปลกๆ แล้วก็ ช่วงล่างมันย้วย

นอกนั้นไม่มีอะไรจุกจิกครับตั้งแต่ใช้มา 7 ปี ตอนนี้ขายไปละครับ

ออฟไลน์ lexus

ผมว่าคันเร่งไฟฟ้ามันเซทมาแปลกๆไงไม่รู้
เหยียบเบาๆlagนิดๆก่อนแล้วก็พุ่งพรวด ต้องกะจังหวะเหยียบดีๆ

ออฟไลน์ SM.

ช่วงล่างเบาๆลอยๆ ผมไม่ชอบตรงนี้แหละ

ออฟไลน์ golf8023

ช่วงล่างสู้D-seg.รุ่นปัจจุบันไม่ได้ การเก็บเสียงดีพอใช้ วัสดุพอใช้ เครื่อง2.4เรี่ยวแรงดีใช้ได้ กินน้ำมันตามประสาเครื่อง2.4
โดยรวมเป็นรถที่ขับสบาย กว้างขวาง ไม่ค่อยจุกจิกนะครับ
แต่รถปี2008ก็คงมีอะไรต้องเปลี่ยนตามระยะครับ รถมันก็หลายปีแล้ว ถ้าไมล์ไม่เยอะมากก็น่าสนใจครับ ภายในภายนอกดูสวยลงตัวกว่ารุ่นปัจจุบัน