ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครดู The New Topgear. ตอนล่าสุดกันแล้วบ้างครับ  (อ่าน 3409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
ผมไม่ชิน Presenter ใหม่เลยแฮะ งานภาพดี  แต่ซาวนด์ประกอบผมว่ารอบนี้มันไม่โอเค. พิธีกรแปลกๆ ไม่ธรรมชาติ โดยเฉพาะ Chris Evan แต่Matt Leblance ผมว่าดีระดับนึง ตอนแรกผมยังไม่ให้ผ่านแฮะ มุขมันแป้ก มันเฟลหน่อยๆตั้งแต่ตอนแรก

ตอนนี้ผมว่าผมดู Motortrend สนุกกว่า โดยเฉพาะพิธีกรที่หน้าตาเหมือน Adam Sandler นี่กวนใช้ได้เลย

รอดู The Grand Tour ที่เอาTRIO. TOPGEAR กลับมาทำรายการว่าจะสนุกเหมือนTopgear เมื่อก่อนหรือเปล่า แต่เห็นว่า ผู้กำกับคนดังที่เคยปั้นTopgear. แกก็ย้ายตามไปด้วย อันนี้น่าจะไม่ต้องเป็นห่วงมากก็ได้ คิดว่าคงสนุกเหมือนเดิม

แนวรายการคือเป็นแบบTopgear Special เป็นหลัก คือสามพิธีกรตะลุยเที่ยวต่างแดน ซึ่งผมชอบดูมากๆ. เริ่มต้นรายการเห็นว่าตอนแรกจะเป็นเที่ยวอาฟริกาใต้

ตอนแรกของเค้า จริงๆน่าจะทุ่มเททำfirst impression ให้มันดีกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2016, 11:34:46 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
Re: มีใครดู The New Topgear. ตอนล่าสุดกันแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 15:43:52 »
ดูแล้วเช่นกันครับ ส่วนตัวผมว่า Chris Evans ดู Alert เกินไป Matt นี่ก็นิ่งสุขุมเกินไป น่าจะหาคนมาคั่นกลางระหว่าง 2 คนนี้ครับ การทดสอบเป็ฯรายการรถยนต์มากขึ้น แต่เสียดาย Sabine น่าจะมีบทบาทในรายการมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: มีใครดู The New Topgear. ตอนล่าสุดกันแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 21:25:06 »
ดูแล้วเช่นกันครับ ส่วนตัวผมว่า Chris Evans ดู Alert เกินไป Matt นี่ก็นิ่งสุขุมเกินไป น่าจะหาคนมาคั่นกลางระหว่าง 2 คนนี้ครับ การทดสอบเป็ฯรายการรถยนต์มากขึ้น แต่เสียดาย Sabine น่าจะมีบทบาทในรายการมากกว่านี้ครับ
Evans น่าจะได้สคริปให้พยายามทำตัวเป็น Clarkson II เพื่อรักษาบรรยากาศความฮา แต่ผมว่ามันไม่ฮา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 22:23:10 »
Evans น่าจะได้สคริปให้พยายามทำตัวเป็น Clarkson II เพื่อรักษาบรรยากาศความฮา แต่ผมว่ามันไม่ฮา

+1 ครับ  พยายามฮา  มันไม่ฮา  ผมว่าถ้าตั้งใจทำอยากให้เป็นตัวตนแกจริงๆ  คาแร๊คเตอร์เค้าจริงๆอาจจะน่าดูกว่าก็ได้อะครับผมว่า
มุขบาทหลวงตอนท้ายผมว่ามันแป้ก  ดูแล้วจะหลับ มันพยายามให้มันฮา  แต่มันไม่ฮา  :-\

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 22:47:07 »
เหมือนดู TG ที่ไม่ใช่ TG เอ๊ะยังไง ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 00:17:29 »
ยังไม่ได้ดู TG ใหม่เลยครับ แต่สนใจ Extra Gear มากเพราะมี Chris Harris ครับ ชอบคนนี้มาก คือลงตัวจริงๆ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ CHANOM

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 00:47:50 »
ยังไม่ได้ดูนะคะ แต่เห็นเพื่อนๆที่ดู หลายคนยังไม่ประทับใจเท่าไหร่
ตอนนี้รอดู The Grand Tour เหมือนกันค่ะ

ส่วนตัวเราไม่ใช่แฟน Jeremy Clarkson (เราว่าฮีหยาบคายไปหน่อย)
แต่ Hammond กับ May นี้ เราชอบค่ะ :)

ปล. แอบเห็น พสมช พูดถึงโชว์อื่นๆแล้ว ต้องลองไปหาดูบ้างแหละค่ะ
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 07:55:37 »
เพิ่งตอนแรก คนจับตาดูก็มาก หลังจากความเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ ผมว่าคงต้องค่อยๆดูกันไป ทีมงานก็ค่อยๆจูนกันไปครับ หลังๆน่าจะเข้าขากันมากกว่าเดิม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:00:31 »
ยังไม่ได้ดูนะคะ แต่เห็นเพื่อนๆที่ดู หลายคนยังไม่ประทับใจเท่าไหร่
ตอนนี้รอดู The Grand Tour เหมือนกันค่ะ

ส่วนตัวเราไม่ใช่แฟน Jeremy Clarkson (เราว่าฮีหยาบคายไปหน่อย)
แต่ Hammond กับ May นี้ เราชอบค่ะ :)

ปล. แอบเห็น พสมช พูดถึงโชว์อื่นๆแล้ว ต้องลองไปหาดูบ้างแหละค่ะ

จริงๆผมนี่แฟน Captain Slow เลยน่ะ  กับ Mr. Hamster นี่ก็ฮา  ... ลุงคลาคสันก็ชอบน่ะ แต่ช่วงหลังๆตัวฮาจริงๆนี่คือ Captain Slow นี่ละ   ::)   (แต่จริงๆ  ตอน Special อยู่กันครบสามคนแหละถึงจะฮาสุด)

พอรู้ว่าโชว์มาจะเน้นมาแนว Topgear Special ผมนี่ชอบเลย  ปกติผมว่า Topgear นี่ดังช่วงหลังๆ เพราะบรรดา Special นี่ละ  ไปเมืองต่างๆทั่วโลกมันน่าดู  ยิ่งเอารถเก่าๆ มือสองมาตะลุยต่างแดนนี่สนุกมากๆครับ  (เพราะมันเสียกลางทาง  ::) )

ออฟไลน์ CHANOM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:24:35 »

จริงๆผมนี่แฟน Captain Slow เลยน่ะ  กับ Mr. Hamster นี่ก็ฮา  ... ลุงคลาคสันก็ชอบน่ะ แต่ช่วงหลังๆตัวฮาจริงๆนี่คือ Captain Slow นี่ละ   ::)   (แต่จริงๆ  ตอน Special อยู่กันครบสามคนแหละถึงจะฮาสุด)

พอรู้ว่าโชว์มาจะเน้นมาแนว Topgear Special ผมนี่ชอบเลย  ปกติผมว่า Topgear นี่ดังช่วงหลังๆ เพราะบรรดา Special นี่ละ  ไปเมืองต่างๆทั่วโลกมันน่าดู  ยิ่งเอารถเก่าๆ มือสองมาตะลุยต่างแดนนี่สนุกมากๆครับ  (เพราะมันเสียกลางทาง  ::) )

คิดเหมือนกันเลยค่ะ เราว่าหลังๆ Mr. Slowly (ตามคน Italian) นี้มาสายฮามาก
กลายเป็น Hammond ที่ทำหน้าที่เบรคลุงๆสองคนไม่ให้ออกนอกกรอบมากไปช่วงข่าว

เพิ่งทราบจากกระทู้นี้นะคะ ว่าโชว์ใหม่จะมาเป็นแนว Top Gear Special ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง มีเราคนนึงแน่ๆแหละค่ะ ที่รอดูอย่างใจจดใจจ่อ ส่วนตัวเราตอน Africa Special ที่สุด อาจจะเป็นเพราะว่าตอนนั้นขับ WRX โฉมเดียวกับที่ Hammond เลือกพอดีค่ะ  ;D
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ CATM96

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:49:15 »

คิดเหมือนกันเลยค่ะ เราว่าหลังๆ Mr. Slowly (ตามคน Italian) นี้มาสายฮามาก
กลายเป็น Hammond ที่ทำหน้าที่เบรคลุงๆสองคนไม่ให้ออกนอกกรอบมากไปช่วงข่าว

เพิ่งทราบจากกระทู้นี้นะคะ ว่าโชว์ใหม่จะมาเป็นแนว Top Gear Special ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง มีเราคนนึงแน่ๆแหละค่ะ ที่รอดูอย่างใจจดใจจ่อ ส่วนตัวเราตอน Africa Special ที่สุด อาจจะเป็นเพราะว่าตอนนั้นขับ WRX โฉมเดียวกับที่ Hammond เลือกพอดีค่ะ  ;D

เห็นด้วยเลยครับ แต่ผมชอบ Captain Slow โดยเฉพาะช่วงหลังseason18แกฮามาก

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 12:02:53 »
Chris Evan นี่ Alert ไปจริงๆ ส่วน Matt Leblance นี่เสียงกะนุ่มมาก
ยังไงต้องรอดูไปก่อนอ่า เขาคงค่อยๆจูนกันไป เหมือนตอน Top Gear US ซีซั่นแรกนี่ดูขัดๆ แต่ซีซั่นล่าสุดเหมือนเริ่มสนิทกันดูเพลินดี