ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ jimmy หรือผู้รู้ช่วยทีครับเกี่ยวกับการจองและส่งมอบ nissan march (at)  (อ่าน 4814 ครั้ง)

ออฟไลน์ satira

• Newbie
  • *
พอดีรุ่นน้องไปจองตัวเกียร์ออโต้ไว้ sales บอกว่าได้รถประมาณปลายเมษาก็เลยลองโทรไปถามเองบ้างเพราะว่าจะจองให้แฟนอยู่เหมือนกันที่สยามกลการลาดพร้าวได้คำตอบเดี่ยวกันครับว่าปลายเมษา!
ก็มานั่งนึกสงสัยกลัวว่า sales จะหลอกให้จองเฉยๆ เพราะที่ได้อ่านรีวิวของพี่ jimmy พี่ jimmy บอกว่าตัวเกียร์ออโต้ทางนิสสันจะส่งมอบรถได้ก็ภายในอีกสองถึงสามเดือนก็เลยไม่มั้นใจครับพอดีแฟนเค้าต้องใช้รถนะครับกลัวว่าจะไปดองนาน
รบกวนทุกท่านช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
ไม่ใช่ได้ประมาณมิถุนาหรอกเหรอครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
No way ครับ
March CVT จะเริ่มผลิตประมาณปลายๆ พ.ค. ฉะนั้น รับรถได้เร็วสุดคือ มิ.ย.
ที่บอกว่า "เร็วสุด" เพราะตั้งแต่เริ่มเปิดจองมาถึงวันนี้ ผมว่า "คิว" ที่จอง อาจจะต้องรอกันยาวถึง กันยาฯ แล้วล่ะ (ไม่ได้โม้) เพราะทาง NMT เขา allocate ไว้แล้วว่าดีลเลอร์จะได้รถแต่ละรุ่นเดือนละกี่คัน ...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คือ ถ้าจะตอบว่า "ผมไม่ได้ทำงานอยู่ในนิสสันครับ ผมตอบไม่ได้" ก็จะดูเข้าข่ายกวนบาทาอย่างรุนแรง
แม้ความจริงจะเป็นเช่นนั้นก็ตาม

เท่าที่รู้คือ นิสสัน ประกาศรับจอง ทุกรุ่น นั่นหมายความว่า เซลส์ ไม่ได้หลอก และไม่มีใครหลอก
แต่ในเมื่อ อยากได้รุ่นเกียร์ CVT กัน นิสสัน ก็เลยจำเป็นต้องรับออร์เดอร์ ยอดจองกันมาก่อน
แล้วการส่งมอบค่อยว่ากันทีหลัง กระมังครับ

คิดว่า เขาน่าจะมองในแบบนี้หนะครับ

เป็นการเปิดตัวรถใหม่ "ที่ไม่มีความพร้อมอะไรเลย มากที่สุดครั้งนึง ในประวัติศาสตร์ เมืองไทย"

ออฟไลน์ satira

• Newbie
  • *
เป็นการเปิดตัวรถใหม่ "ที่ไม่มีความพร้อมอะไรเลย มากที่สุดครั้งนึง ในประวัติศาสตร์ เมืองไทย"
เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ ;D
และขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

March CVT ผมว่าถ้าจองช่วงนี้ ไม่ได้รับรถเดือนมิถุนาแน่ครับ เพราะต้องส่งมอบให้คนที่จองมาก่อนเปิดตัวเสียอีก ผมว่าถ้าได้รถกรกฏาหรือสิงหา นับว่าเร็วมากๆแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
March CVT ผมว่าถ้าจองช่วงนี้ ไม่ได้รับรถเดือนมิถุนาแน่ครับ เพราะต้องส่งมอบให้คนที่จองมาก่อนเปิดตัวเสียอีก ผมว่าถ้าได้รถกรกฏาหรือสิงหา นับว่าเร็วมากๆแล้ว

เบื่อช้ามากๆ ต้องรออีกนานเลยกว่าจะได้ลองขับ :(

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova

เบื่อช้ามากๆ ต้องรออีกนานเลยกว่าจะได้ลองขับ :(

ถ้าแค่จะลองขับ ผมว่า หลังงาน Motor Show ที่ BITEC น่าจะมีครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ถ้าแค่จะลองขับ ผมว่า หลังงาน Motor Show ที่ BITEC น่าจะมีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
เซลส์จะพูดเพื่อให้จอง หรือ ไม่ทราบข้อมูล ก็ไม่ทราบได้ครับ
แต่จากข้อมูลในรายงานข่าวของคุณ J!MMY คงไม่มีทางที่จะได้ภายใน เม.ย.

แบบนี้ น่าจะตอบคำถาม จขกท. ได้ตรงกว่านะครับ
Limited Edition...Limited Lifestyle