ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยาง ยี่ห้อ apollo ครับคุณภาพเป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 17664 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีได้เปลี่ยนยาง เจ้าวีออสมา. เป็น อพอลโล 3 จีแม๊ก อยากถามว่าคุณภาพยางตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
Re: สอบถามยาง ยี่ห้อ apollo ครับคุณภาพเป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 22:50:02 »
ตัว3Gจะรุ่นต่ำคับก็พอใช้ได้แท็กซี่ชอบยางมันทนดอกเยอะดี
พอๆกะ deestone maxxis
รุ่นสูงๆเขาก็มีนะคับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: สอบถามยาง ยี่ห้อ apollo ครับคุณภาพเป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 23:30:19 »
3GMAXX ยางไม่ดี บ้านๆ เหมาะกะอีโคคาร์/เคคาร์ขับในเมือง ช้าๆ จ่ายตลาด อาม่าๆ

ตัวดีๆ คือ Alnac4G ครับ (ไม่เงียบ แต่ดอกทน รีดน้ำปานกลาง ราคาคุ้มมากกกก)
ตัวทอปคือ Aspire4G น่าจะมีเฉพาะขอบ 17"
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:26:07 »
3GMAXX ยางไม่ดี บ้านๆ เหมาะกะอีโคคาร์/เคคาร์ขับในเมือง ช้าๆ จ่ายตลาด อาม่าๆ

ตัวดีๆ คือ Alnac4G ครับ (ไม่เงียบ แต่ดอกทน รีดน้ำปานกลาง ราคาคุ้มมากกกก)
ตัวทอปคือ Aspire4G น่าจะมีเฉพาะขอบ 17"
Alnac4G เทียบ Maxxis street cruisa กับ Goodyear Duraplus จะต่างกันมากไหมฮะ

เลยใช้ 2 ตัว ที่ว่า Duraplus เงียบดีแต่ดอกหมดไวมาก Maxxis ก็ดังมาก-*-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:27:50 »
ผมใส่Alnac4G 195/55r15 ใช้ไปปีครึ่งวิ่ง35000กม. ใช้เดินทางท่องเที่ยว ส่วนใหญ่ขับเร็ว
เกาะถนนดี รีดน้ำดีไม่เคยเหินน้ำเลยครับ ดอกยางน่าจะใช้ได้ถึง45000กม.แบบสบายๆ
ข้อเสียคือเนื้อยางแข็งไว และเวลาวิ่งเสียงดังมากๆ(ตอนใหม่ๆนุ่มเงียบดีครับ)
ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนDeestone r302 ขนาดเดิม วิ่งไป400กม. พบว่าเสียงเงียบกว่ามาก นุ่มกว่านิดหน่อย ถนนแห้งเกาะพอๆกัน แต่รีดน้ำสู้ของเดิมไม่ได้

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:30:38 »
มันคือยางอินเดียปะครับ ผมจำได้ว่าที่อินเดียใช้กันเยอะมากกก
ถ้าใช้งานบ้านๆมันเน้นใช้ทนๆ ครับด้านอื่นๆ อย่าไปคาดหวังมากก

พอๆกะยี่ห้อ Nokian ที่ผมเจอใช้เยอะที่รัสเซียนะครับ

onnonn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 12:09:59 »
มันคือยางอินเดียปะครับ ผมจำได้ว่าที่อินเดียใช้กันเยอะมากกก
ถ้าใช้งานบ้านๆมันเน้นใช้ทนๆ ครับด้านอื่นๆ อย่าไปคาดหวังมากก

พอๆกะยี่ห้อ Nokian ที่ผมเจอใช้เยอะที่รัสเซียนะครับ

ผิดละครับ Nokian ยางฟินแลนด์ รุ่นท๊อป Z-Line ยางดีนะครับ รถแรงๆเมืองนอกก็ใช้กัน

Nokian คนละตลาดกับ Apollo เลยครับ ซึ่ง Nokian เทียบเท่าได้กับยาง Vredestein ยางพรีเมี่ยม ที่ Apollo ไป Takeover มา

ที่เจอใช้เยอะในรัสเซียเพราะเค้าก็เด่นจากการสร้างชื่อจากยาง Winter มาครับ เป็นบริษัทยางเดียวในโลกที่มีอาคารสถานที่สำหรับทดสอบยางสำหรับฤดูหนาวโดยเฉพาะ ไม่ได้แปลว่าเกรดเดียวกันกับ Apollo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2016, 12:28:46 โดย ceedee »

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 12:16:22 »
CRV G1 ที่บ้านใช้ Alnac4G มาปีกว่า เกาะถนน รีดน้ำ โอเค แต่เสียงดังมาก แต่ใช้ขับในเมืองใกล้ๆบ้าน เลยเอายางถูกๆนี่แหละ บริษัทยางบอกมีปัญหาเขาเปลี่ยนให้ใหม่เลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 15:26:53 »
Alnac4G เทียบ Maxxis street cruisa กับ Goodyear Duraplus จะต่างกันมากไหมฮะ

เลยใช้ 2 ตัว ที่ว่า Duraplus เงียบดีแต่ดอกหมดไวมาก Maxxis ก็ดังมาก-*-

เออ ใช่ๆ ครับ ฟีลลิ่งมันประมาณ MA-918 Street Cruisa นี่แหละ

น่าจะดีกว่า Duraplus นิดนึง ประมาณ Triplemax แต่เสียงดังกว่าครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 17:06:51 »
ล่าสุดลังเลเหมือนกันครับ จะเอาduraplus หรือ aspire 4G ดีรถวิ่งไม่เยอะด้วย กลัวเปลี่ยนapolloมาซัก2ปีละเดี๋ยวดอกยางแข็งไว เอาชัวไปgoodyear ดีกว่า

มีใครใช้apolloเกิน2ปีบ้าง ดอกยางมันแข็งไว หรือ แตกลายงาเร็วมั้ย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 17:26:26 »
ล่าสุดลังเลเหมือนกันครับ จะเอาduraplus หรือ aspire 4G ดีรถวิ่งไม่เยอะด้วย กลัวเปลี่ยนapolloมาซัก2ปีละเดี๋ยวดอกยางแข็งไว เอาชัวไปgoodyear ดีกว่า

มีใครใช้apolloเกิน2ปีบ้าง ดอกยางมันแข็งไว หรือ แตกลายงาเร็วมั้ย

Apollo ผมยังไม่ถึง แต่ Goodyear แข็งไวเหมือนกันนะครับ
ไม่ถึงขั้นดีปีเดียว แต่ก็... ของผมปีครึ่งตัว Triplemax แข็งละ Duraplus แข็งแต่แรกยิ่งไม่น่ารอด

ที่เห็นใช้ Apollo กัน รอบๆ ตัวผม มีแต่คนใช้จนครบระยะแล้วเปลี่ยนในเวลาสั้นๆ
เขาว่าคุ้มดี ยางวิ่งดีรีดน้ำดี วิ่งทน แสนโลชิลๆ ปีเดียวเปลี่ยน ชุดละห้าหกเจ็ดพัน
ขนาดขอบ 18" ยังแค่ราวๆ ชุดละหมื่นต้นๆ เอง

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 17:51:18 »
เข็ดกับยางยี่ห้อรองๆ เช่น toyO.
เอามาใส่รถจ่ายตลาดพอไหว
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 08:33:12 »
Duraplus ใช้สัก2 ปี แตกลายงาละครับ แต่ดอกมันก็หมดไวอยู่แล้วด้วย รถผมว่าวิ่งน้อยๆ ดอกยังหายบานเลย แค่2ปี
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 21:38:25 »
Duraplus ใช้สัก2 ปี แตกลายงาละครับ แต่ดอกมันก็หมดไวอยู่แล้วด้วย รถผมว่าวิ่งน้อยๆ ดอกยังหายบานเลย แค่2ปี
แต่ก่อนผมใช้maxxis MA-P1 กับgoodyear duraplus ส่วนใหญ่รถจอดในร่ม วิ่งปีละไม่เกิน5000โล พอพ้น2ปี maxxisแข็ง ดัง แตกลายงา ส่วนduraplusก็แข็ง ดัง แต่ยังไม่แตกลายงา(ปัจจุบันเข้าปีที่4ละ) อีกคันรถพ่อใช้น้อยเหมือนกันเลยลองdeestone r302รู้สึกว่าโอเคพอๆกับduraplus แต่ล่าสุดไปเปลี่ยนมาใหม่ที่เป็นtreadwear500 รู้สึกว่ายางไม่นุ่มเหมือนแต่ก่อน เลยอยากลองapollo กับdaytonดูเผื่อคุณภาพจะดีกว่า เห็นรีวิวเมืองนอกบอกaspire 4gฝรั่งให้ติด1ใน10ยางคุณภาพดี จำไม่ได้ละเวปไหน ละเห็นแต่ละคนก็ประทับใจกัน แต่ผมใช้น้อยกลัวเปลี่ยนละจะไม่ทนเอา