ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถอยู่ในประกันรถใหม่ ถ้ารถเสียขึ้นมา ค่ายกรถหรือรถสไลด์ใครเป็นคนรับผิดชอบ  (อ่าน 3040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ถ้ารถอยู่ในประกันรถใหม่  ถ้ารถเสียขึ้นมา  ค่ายกรถหรือรถสไลด์ใครเป็นคนรับผิดชอบครับ เพราะมันต้องยกไปเข้าศูนย์   
สงสัยเคสนี้เพราะมันกำลังเกิดขึ้นกับผมหรือญาติ   

ทุกท่านช่วยแชร์หน่อยครับว่าแต่ละค่ายคิดค่าใช้จ่ายส่วนนี้หรือเปล่า

ออฟไลน์ Arado_kung

- ถ้าทางยี่ห้อนั้นๆมีบริการรถยกให้เรียกใช้ก็ไม่ต้องชำระเงินครับ แต่บางยี่ห้อนี้ก็ไม่มีบริการให้ซึ่งเจ้าของรถต้องจ่ายเงินเองครับ

- ส่วนยี่ห้อที่ผมจำได้ว่าไม่มีบริการส่วนนี้รองรับคือ อีซุซุ,โตโยต้า ใช่แล้วครับ ผมพิมพ์ไม่ผิดหรอกเจ้าตลาดทั้งคู่ไม่มีบริการรถยก,ลากกรณีฉุกเฉินฟรีให้ลูกค้าครับ

ปล. บริการรถยกโดยเฉพาะ Ford และ GM นั้นจัดว่าดีมาก โทรปุ๊บไม่นานก็มา บริการดีกว่าศูนย์อีก 555

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
มาสด้า มีบริการครับ แต่ไม่รู้ว่าฟรีหรือเปล่า  ไม่อยากใช้ครับ และไม่เคยใช้ด้วย   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
Ford ยกฟรีครับ เพราะยกมาแล้ว 555

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เบนซ์ยกฟรีครับ  เคย.. ไม่อยากเจออีกครับ ไม่ชอบของฟรีแบบนี้

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นกับเงื่อนไขด้วยครับ เช่นฟรี ถ้ายกเข้าศูนย์ที่ใกล้ที่สุด แต่ถ้าเจ้าของรถ ดันอยากไปศูนย์อื่น ที่ไกลออกไป ต้องจ่ายส่วนต่างเองครับ ถ้าเกินระยะที่กำหนด

แต่ละค่าย เงื่อนไขไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tarahlm

ใช้ของFordอยู่ มี Roadside Assistant ให้ฟรีหลังซื้อรถใหม่ไป 3 ปี
 ให้บริการซ่อมฉุกเฉินทั้งหลาย รวมถึงเติมน้ำมันกรณีน้ำมันหมด พ่วงแบตหมด

ถ้าจำเป็นต้องเรียกรถยก จะยกให้ฟรีจากจุดนั้นถึงศูนย์บริการฟอร์ดที่อยู่ใกล้ที่สุด

แต่ถ้าจะให้ยกไปจุดหมายที่กำหนดเอง จะยกให้ฟรี 15 กม.แรก
ระยะทางต่อไปคิดกิโลเมตรละ 25 บาท (ถ้าจำไม่ผิด)

ส่วนรถที่มายกจะเป็นรถเอกชนที่ทำคอนแทรคไว้กับ Roadside Assistant ทั่วไทย
เราแค่รอที่จุดเกิดเหตุพร้อมโทรศัพท์มือถึอ เขาจะติดต่อเองให้เสร็จ
แต่ต้องแจ้งสถานที่รถจอดยู่คร่าวๆ ชื่อเจ้าของรถ ทะเบียน เบอร์เลขตัวถังVIN(มีแสดงที่กระจกหน้ารถ)

ครบ 3ปี แล้ว Roadsideจะโทรมาถามว่าต้องการซื้อบริการนี้ต่อไหม รายปี ปีละ พันกว่าบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2016, 19:27:01 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เบนซ์ยกฟรีครับ  เคย.. ไม่อยากเจออีกครับ ไม่ชอบของฟรีแบบนี้

+1 เคยยกมาแล้วเหมือนกันครับ 

กรณีนี้โทรไปถามทางศูนย์บริการเลย น่าจะได้ข้อมูลที่แน่ชัดที่สุดนะ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

promt

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
มาสด้า ยกในระยะ 30 กิโลเมตร(ต่อครั้ง)ฟรีครับ ในระยะ 3 ปีแรก
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

บัตรเครดิต หรือเดบิต บางเจ้าก็มีครับ ถ้าไม่เข้าเงื่อนไขก่อนหน้าที่ท่านๆว่ามา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ส่วนใหญ่ ในระยะรับประกัน จะยกฟรี (เสียเท่านั้น ชนไม่เกี่ยว) ไปยังศูนย์ที่ใกล้ที่สุด

หรือ ไปยังสถานที่อื่นๆ หรือศูนย์อื่นๆ ฟรี xx กิโลเมตรแรก (15-25) นอกนั้นคิด กิโลเมตรละ 2x บาท

jaesz

+1 เคยยกมาแล้วเหมือนกันครับ 

กรณีนี้โทรไปถามทางศูนย์บริการเลย น่าจะได้ข้อมูลที่แน่ชัดที่สุดนะ

ได้เปรียบละครับ บางคนเสียนอกประกัน ยกไม่ฟรีแถมเสียตังซ่อม....น่าดีใจมากเลยครับ :_(

ออฟไลน์ Auto

- ถ้าทางยี่ห้อนั้นๆมีบริการรถยกให้เรียกใช้ก็ไม่ต้องชำระเงินครับ แต่บางยี่ห้อนี้ก็ไม่มีบริการให้ซึ่งเจ้าของรถต้องจ่ายเงินเองครับ

- ส่วนยี่ห้อที่ผมจำได้ว่าไม่มีบริการส่วนนี้รองรับคือ อีซุซุ,โตโยต้า ใช่แล้วครับ ผมพิมพ์ไม่ผิดหรอกเจ้าตลาดทั้งคู่ไม่มีบริการรถยก,ลากกรณีฉุกเฉินฟรีให้ลูกค้าครับ

ปล. บริการรถยกโดยเฉพาะ Ford และ GM นั้นจัดว่าดีมาก โทรปุ๊บไม่นานก็มา บริการดีกว่าศูนย์อีก 555
เจ้าตลาดทั้งหลายไม่ฟรีครับเสียเบื้องต้นประมาณ 1500  บาท   ผมเคยใช้บริการตอนที่รถหมดประกันไปแล้วก็เลยไม่ติดใจอะไร
พอดีผมไม่เคยใช้บริการตอนเป็นรถใหม่มาก่อน  เลยไม่รู้ว่าเจ้าตลาดเสียเงินแน่ครับ     ใครเจอปัญหานี้ก็เตรียมทำใจไว้ได้เลย

ออฟไลน์ carenaruk

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
ผมใช้บัตรเครดิตครับที่เคยใช้ก็ กสิกรกับcitibankครับ
กสิกรให้วงเงิน1,500ถ้าเกินจ่ายเพิ่ม
citiให้มากกว่าเคยยกมาประมาณ30กม.ไม่เสียเงินครับ
(บัตรกสิกรเฉพาะwisdomขึ้นไปนะครับ_citiต้องเป็นselectขึ้นไปครับ)

ออฟไลน์ Amaranthe

ผมรถพึ่งถอยออกมาไม่ถึงปี มีเหตุให้ต้องยก
โทรหาประกัน ก็มีรถมาลาก ไม่เสียตังค์เลย