ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเซลล์ subaru ศูนย์ไหนที่บริการและมีโปรดีๆ บ้างครับ  (อ่าน 9958 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
รู้สึกว่าตัวเองคุยกับเซลล์ subaru แล้วแปลกๆ ครับ

คนแรก ผมเข้าไปดูที่โชว์รูม เซลล์ก็พาไปทดลองขับครับ แต่บอกราคารถ forester มาเป็นราคาเก่า (แพงกว่าตอนนี้แสนนึง) แล้วให้ส่วนลด 1.5-2 แสน
แต่เป็นรถที่วิ่งมาแล้ว 2 พัน กม. ถ้าเป็นรถใหม่รู้สึกจะลด 3 หมื่นครับ (อันนี้จำตัวเลขไม่ได้ครับ แต่ตอนนี้เค้าลดไปรุ่นละแสนแล้ว เอาราคาเดิมมาแล้วลด 3 หมื่นผมยังขาดทุน 7 หมื่นเลยครับ)
พอวันนี้ผมก็ line ไปถามว่าราคาที่บอกมาวันก่อนมันผิดหรือเปล่า ก็ยังไม่ตอบมาครับ

คนที่สอง ผมหามาจาก siam subaru ครับ ผมทักไปใน FB message ตอนกลางคืนว่าสนใจรถครับ ตอนเช้าเซลล์ก็ทักมาแต่เช้าเลย และขอชื่อกับเบอร์ผม
พอสายๆ ผมก็ให้ไป นี่ก็ผ่านมาเป็นสิบชั่วโมงแล้วก็ยังไม่ติด่อหรือตอบกลับมา แต่ยัง up กระทู้ใน siam subaru กับ xv thailand อยู่เลย

คนที่สาม ทักไปไม่ตอบไม่อ่านเลยครับ :o

คนที่สี่ หามาจาก siam subaru เหมือนกันครับ คนนี้ทักไปก็ตอบครับ แต่ถามคำตอบคำ ไม่นำเสนออะไรเลย  เช่นผมถามว่ามีรุ่นนี้มั้ยครับ... มีครับ    แล้วก็เงียบ
ผมก็ถามต่อ  แล้วโปรเป็นไงครับ.. มี 1..2..3..ครับ แล้วผมก็ถามถึงอีกรุ่นว่ามีรถมั้ย... มีครับ แล้วก็เงียบอีกครับ ไม่นำเสนอโปรอะไรเลย ผมก็เลยไม่รู้จะคุยอะไรดีก็เลยไม่ได้คุยต่อครับ 555

สรุปว่า ผมควรจะคุยกับศูนย์ไหนดีครับ หรือผมควรต้องเข้าไปดูรถเลยครับ ทักไปทาง line หรือ FB มันดูเหมือนไม่ได้สนใจจริงจังหรือเปล่าครับเค้าเลยไม่ค่อยอยากตอบ

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
ทำไมค่ายนี้เค้า อินดี้กันจังอยากให้จขกท.ได้รถดีๆราคาเหมาะสม เอาใจช่วยครับคงต้องหาไปเรื่อยๆอยู่ที่ใคร ยากขายที่สุด

ออฟไลน์ keamgladnan

พี่ไม่โทรไปคุยเลยละครับ

ออฟไลน์ akewizard

ดูหลายๆศูนย์ หลายๆเจ้าครับ ไม่ต้องรีบ... 

ถ้าจะเอาคนเดียวกับที่ผมออกรถด้วยเมื่อกลางปีที่แล้วก็หลังไมค์มาครับเดี๋ยวจะแนะนำให้  แต่คนนี้ค่อนข้าง INDY นิดๆนะของแถมก็ไม่ค่อยมี  แต่ Service เรื่องเตรียมรถเตรียมไฟแนนซ์ดี ตอบคำถามหรือให้คำแนะนำอะไรต่างๆค่อนข้างดี

ออฟไลน์ Jhinz

• Full Member
ผมโทรไปถามที่ศูนย์บางนาเรื่อง forester my2016 เค้าก็บอกหมดเลยนะครับ ตั้งแต่ราคาพิเศษช่วงนี้ ส่วนลดที่ให้ได้อีก จำนวนสีที่มีตอนนี้และสีที่ต้องกี่วัน รวมถึงบอกรุ่นxt ที่ผมถามเพิ่มด้วยครับว่าต้องรอเดือนหน้าmy 2016 ถึงเข้ามา
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ PunTam

ถ้าสะดวก แนะนำให้ Walk-In ไปที่สำนักงานใหญ่ที่เสรีไทยเลยครับ สบายใจแน่นอน

promt

• บุคคลทั่วไป
บางทีในบอร์ดมีคนดูแลหลายคน เลยเกรงใจกันก็มี

แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเด็กน้อยหัดขายของ ไม่กล้าให้โปรอะไรมา

จะให้ดี เข้าไปถามในศูนย์อีก 2-3 ศูนย์เทียบกันเลย

งั้นสงสัยผมคงต้องเข้าไปที่ศูนย์ครับ
เท่าที่สังเกตมาเวลาเข้าไปที่ศูนย์จะได้โปรดีกว่าคุยทางโทรศัพท์หรือทาง line จริงๆ
แต่พอดียังไม่ว่างก็เลยใช้วิธี line ไปถามก่อนครับ (แอบขี้เกียจจะได้ไม่ต้องจดครับเพราะคุยแล้วมันก็อยู่ใน line พอลืมก็เปิดดูได้ไม่ต้องนั่งจด 55)
เดี๋ยววันศุกร์จะลองหาเวลาไปที่ศูนย์เสรีไทยดูครับ

ออฟไลน์ yod artstu

ไปเลยดีกว่าครับ ไลน์ไปบางทีนึกว่าไม่ซื้อครับ
ลุยเลย ลองเลยดีกว่าครับ
: )

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
ช่วงนี้เซลล์ SU ไม่ค่อยกล้าไลน์คุยครับ มีคนสนใจ forester มากขึ้น เซลล์เองนอกจากมาร์จิ้นที่มี บางคนขอโปรพิเศษให้ลูกค้าได้อีก แต่บางคนทำไม่ได้

เลยไม่กล้าโพสต์ไลน์กัน กลัวโดนแคปไปและเรียกไปชี้แจง

ค่อยๆคุยกับเซลล์หลายๆคนนะครับ อย่าใจร้อนจอง ช่วงนี้น่าจะนอกจากส่วนลด + ประกันแล้ว

ช่วงนี้น่าจะได้ ฟรี maintenance 3 ปี/60,000 โลด้วย

ออฟไลน์ SM.

ต้องยอมเสียเวลาหน่อยครับ เข้าไปคุยเลย บางทีโทรไป Line ไป เค้าคิดว่าเราแค่เช็คราคาดู ก็ไม่กล้าให้มาก

ช่วงนี้เซลล์ SU ไม่ค่อยกล้าไลน์คุยครับ มีคนสนใจ forester มากขึ้น เซลล์เองนอกจากมาร์จิ้นที่มี บางคนขอโปรพิเศษให้ลูกค้าได้อีก แต่บางคนทำไม่ได้

เลยไม่กล้าโพสต์ไลน์กัน กลัวโดนแคปไปและเรียกไปชี้แจง

ค่อยๆคุยกับเซลล์หลายๆคนนะครับ อย่าใจร้อนจอง ช่วงนี้น่าจะนอกจากส่วนลด + ประกันแล้ว

ช่วงนี้น่าจะได้ ฟรี maintenance 3 ปี/60,000 โลด้วย

ลืมคิดถึงเรื่องนี้ไปครับ จากที่คุยกับเซลล์ค่ายอื่นที่สนิทๆ กันเค้าก็บอกมาแบบนี้เหมือนกัน
แต่ช่วงนี้ที่ไปดูรถมาหลายๆ ยี่ห้อรู้สึกว่าเซลล์ค่อนข้างเร่งให้รีบจองเหมือนกันครับ
คิดว่าช่วงนี้อาจจะอยากทำยอดกัน ส่วนตัวผมก็ไม่อยากรีบอยากจะค่อยๆ ตัดสินใจละครับ

ออฟไลน์ earth3005

• **
ตอนผมออก Outback มาผมออกที่ศูนย์ปิ่นเกล้าครับ
เวลาจะเอารถเข้าศูนย์หรือสงสัยอะไรก็ไลน์ไปถามเซลล์ที่ขายรถให้เราได้เลย
เเต่ได้ข่าวว่าเซลล์เพิ่งลาออกครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ keamgladnan

อันนี้ forester ตัวใหม่นี้เลยปะครับ ที่แถม ฟรีเมนเทนเน้น 3 ปี

ถ้าไม่รบกวนกระซิบบอกศูนย์หรือเซลล์ให้หน่อยได้มั๊ยครับผม

ออฟไลน์ YoungJet

• **
เสาร์/อาทิตย์นี้ (11-12 มิย) Subaru นนทบุรี มีเอารถ test drive มาขาย ราคาถูกลง 100,000 บาท ทั้งรุ่น XV , Forester
แต่ผมว่าลดราคาน้อยไปหน่อยนะ
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ 大丈夫

• **

อันนี้ forester ตัวใหม่นี้เลยปะครับ ที่แถม ฟรีเมนเทนเน้น 3 ปี

ถ้าไม่รบกวนกระซิบบอกศูนย์หรือเซลล์ให้หน่อยได้มั๊ยครับผม

Forester 2016 2.0i-p เลยครับ

ผมได้ยินจากปากเซลล์ เสรีไทยกับบางนาทั้งคู่นะครับ ว่าตอนนี้เป็นโปรพิเศษในช่วงนี้ฟรี MA 3yrs/60,000km ลองถามเซลล์ที่ติดต่อดูได้เลยครับ
เซลล์ที่ผมติดต่อโดนเรียกไปคุยเหมือนกันเลยไม่กล้าโพสต์รายละเอียดในนี้โดยตรงครับ แต่ผมให้เบอร์เซลล์ได้นะครับทางหลังไมค์

Forester 2016 2.0i-p เลยครับ

ผมได้ยินจากปากเซลล์ เสรีไทยกับบางนาทั้งคู่นะครับ ว่าตอนนี้เป็นโปรพิเศษในช่วงนี้ฟรี MA 3yrs/60,000km ลองถามเซลล์ที่ติดต่อดูได้เลยครับ
เซลล์ที่ผมติดต่อโดนเรียกไปคุยเหมือนกันเลยไม่กล้าโพสต์รายละเอียดในนี้โดยตรงครับ แต่ผมให้เบอร์เซลล์ได้นะครับทางหลังไมค์

รบกวนขอเบอร์ด้วยคนนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ของ 2.0i ส่วนลด 50,000 บาท แต่ผมไม่เอา ผมเอา 2.0i-P ส่วนลด 30,000 บาทครับ, ฟรี MA 3 ปี, ฟิล์ม แล้วก็ขอแถมเพิ่มเป็นตุ๊กตากับหมวกครับ (ตุ๊กตามี Part no. ของ Subaru ด้วย) แต่ประกันไม่ได้นะครับ เสียไปประมาณ 2 หมื่นกว่า

ดาวน์ 25% ดอก 2.00% 4 ปีครับ

ตอนผมซื้อเมื่อปลายเดือนที่แล้ว รถมีเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 10:14:20 โดย OXYGEN2 »
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ madboy

อาศัยถามจากผู้ใช้ก็ได้ครับ ว่าซื้อกับเซลล์ คนไหน  ;)