ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกอย่างไรถ้ามีคนบอกว่าคนซื้อรุ่นที่เราซื้อ ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลในการเลือก  (อ่าน 5292 ครั้ง)

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ทุกววนัี้ผมเลือกดูรถอยู่กำลังจะกำเงินไปซื้อนี้ก็ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลนะ

ผมเกลียดยี่ห้อ T เลยไม่เคยสนใจเลย :P
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
มีเพื่อนที่ทำงานมาถามผมตอนผมซื้อกระบะดีแม็กเมื่อแปดปีก่อนว่า ซื้อทำไมดีแม็ก อีซุน่ะมันขายได้แต่ในประเทศเมืองนอกขายไม่ได้ ผมก็เลยตอบไปว่าผมอยู่เมืองไทยใช้ในเมืองไทยครับ เหมือนกันครับอย่าไปแคร์กับคนรอบข้างเราไม่ได้เอาตังค์เขามาซื้อสักหน่อย

ออฟไลน์ min217

• Full Member
ไม่นะ ปากคนก็พูดไปเรื่อย

ออฟไลน์ muying

ถ้ามีคนพูดแบบนั้น ในหัวผมคงจะตะโกนเงียบๆว่า "เงินก็เงิน GU รถก็รถ GU จอดก็จอดบ้าน Gu ทำไมชอบมายุ่งเรื่องของ GU จัง" ส่วนปากจะพูดอะไรออกไปคงแล้วแต่สถานะผู้พูด

แต่ถ้า "คนที่ว่า"  เป็นเมียล่ะ ก็คงต้องฟังๆกันบ้าง ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

ตังคุณ (แบบหยาบ) ซื้อหรอ  ถ้าใช่โอเคเดี๋ยวเปลี่ยนให้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตอบไปว่า ทุกคนล้วนใช้เหตุผลในการเลือก แต่ใช้อารมณ์ในการตัดสินใจสำหรับเลือกซื้อ "ของใช้ส่วนตัว" ทั้งสิ้น

ทุกชิ้น ไม่เชื่อลองไปนึกย้อนดูได้

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้ามีเหตุผลมาก ต้องนั่งรถขนส่งมวลชนครับ
แท๊กซี่ รถไฟฟ้า รถเมล์ ฯลฯ
ซื้อรถใช้ที่ไม่ใช่ขนของไปขาย อารมณ์ล้วนๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เฉยๆครับ ผมไม่แคร์ ผมแกร่ง 555+

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ก็ถามกลับไปครับ ว่าพี่ขับรถอะไร แล้วเลือกเพราะอะไร

ถ้าหมั่นไส้มากๆ ผมก็จะโจมตีรถที่เขาใช้ด้วยข้อเสียโดยเฉพาะเรื่องความปลอดภัย
เช่น ระบบนั้นมีไหม ถุงลมกี่ใบ กล้าสาดโค้งไหม บลาๆๆๆ

ปล. ผมใช้อารมณ์เลือกก่อนเสมอครับ แล้วเหตุผลจะตามมาเอง
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SINGHA

• Newbie
  • *
ถ้าถูกใจเรา ก็ไม่ต้องสนใจใครจะว่าอะไร

ออฟไลน์ tubtup

ไม่สนใจครับ เงินเรา เราชอบ จอบอ จบครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้รู้สึกอะไรครับ ยังงงๆว่าทำไมถึงต้องรู้สึกอะไรด้วย???  :-\

ออฟไลน์ pongsak_877

ไอ้คนที่พูดมาช่วยผ่อนหรือเปล่าล่ะ

ออฟไลน์ Jacob

ถ้าใช้เหตุผลคงไม่ซื้อ   ;D

ออฟไลน์ g_abac

เงินเรา รถเรา อย่าได้แคร์ครับ 555
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ Arturoz

• Newbie
  • *
ต่างคนต่างมีเหตุผลไม่เหมือนกันในการเลือกซื้อรถ กลุ่มนึงมีรายได้เยอะซื้อรถได้โดยไม่ต้องห่วงราคาขายต่อกับความแพร่หลายของอะไหล่ปลอมก็เลือกไปยี่ห้อนึง อีกกลุ่มนึงเน้นเสียเงินให้คุ้มที่สุดทุกสตางค์หรือไม่อยากแตกต่างจากสังคมหมู่มากอื่นก็เลือกไปอีกยี่ห้อนึง มันก็แค่นั้น แต่ถ้าใครเสร่อเอาเหตุผลของตัวเองไปล้ำเส้นพยายามพยายามจะครอบหัวคนอื่นหรือวิจารณ์โดยไม่สนใจว่าอะไรที่เหมาะสมกับเค้า ผมว่าคนๆนั้นมันบ้า  :P
+1,000,000 ตรงใจ ;)
I am forever walking upon these shores,
Betwixt the sand and the foam,
The high tide will erase my foot-prints,
And the wind will blow away the foam.
But the sea and the shore will remain
Forever. -Kahlil Gibran-

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่สนใจครับ ไม่ได้เอาเงินคนอื่นมาซื้อ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ social

• Newbie
  • *
ทุกววนัี้ผมเลือกดูรถอยู่กำลังจะกำเงินไปซื้อนี้ก็ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลนะ

ผมเกลียดยี่ห้อ T เลยไม่เคยสนใจเลย :P
เหมือนผมเลยครับ การที่เราไม่เลือกยี่ห้อนั้นเพราะเรามีประสบการณ์ไม่ดี มันก็เป็นเหตุผลเหมือนกันนะ ไม่ใช่อารมณ์  ::)

ออฟไลน์ HDE35

ไม่รู้สึกโกรธ  หรือไม่พอใจ  ผมคิดว่าเค้าเข้าใจครับ

ออฟไลน์ yourturle

เคยครังนึง ตอนซื้อ HILANDER คนมาพูดว่า ทำไม ไม่ออก PRERUNNER

เพื่อนๆเค้า เจอปัญหา ใน HILANDER กันหลายคัน

แต่ผ่านมาถึงวันนี้ ไม่มีปัญหาใหญ่ใดๆเกิดขึ้น คงโชคดี
แค่เครม ครัช ตอนจะคบสามปีไป กับขับๆดับ ศูนยเช็ค
บอกเกี่ยวกับน้ำมัน B5 ช่วงปี 51 ให้เติม พวก PREMIUM DIESEL
หลังจากนั้นมาก็ไม่ดับ แต่ทุกวันนี้ ก็เติม B5 ธรรมดามา 4ปี ไม่เคยดับอีกเลย
One Day.

promt

• บุคคลทั่วไป
เงินเราครับ

อย่าสนคนพูดมากนัก พูดไปเดี๋ยวก็ลืม