ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 11 มิถุนายน 2016 //  (อ่าน 6347 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
ประเด็นการ Recall เรียกรถกลับไปตรวจสอบจากปัญหาถุงลมนิรภัย
TAKATA ของ Honda ประเทศไทย รวมถึง Mitsubishi Triton
ในประเทศมาเลเซีย รวมถึงประเด็น การแก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
ดีเซลของ Volkswagen ที่โกงค่าไอเสีย

ข่าวเกี่ยวข้องกับรถยนต์ในประเทศ มีรุ่นย่อยใหม่เปิดตัว เปิดราคา 3 รุ่น
คือ BMW 320d Iconic / 520d Elite และ Volvo V60 เครื่องใหม่ D4

หากมีเวลา DR!VE and Talk ในสัปดาห์นี้จะเป็น BMW 330e Plug-in Hybrid

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ tsubasa

2016 - 2017 BENZ BMW จะมี ckd ร่นใหม่ๆอะไรมาขายไทยบ้างครับ / toyota fortuner , mitsu pajero , ford everest จะมีออฟชั่นอะไรใหม่ๆ หรือร่นย่อยเพิ่มมั้ยครับ

ออฟไลน์ Number_One

• Jr. Member
  • **
Toyota Innova เครื่องดีเชล จะเข้าไทยหรือไหมคับ ถ้าเข้าจะมาช่วงไหน แล้วตัวท๊อปสุดเครื่องยนต์จะขนาดไหน ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ JP

• **
รถ plug-in hybrid ถ้าไม่ค่อยได้ชาร์จไฟ แต่ใช้เหมือนเครื่องสันดาปภายในธรรมดา จะมีผลเสียอะไรตามบ้างมั้ยครับ สำหรับยุโรป Mercedes or BMW รุ่นใหม่ๆน่ะครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
Land Rover Freelander ปี 2005
ฝาท้ายเปิดไม่ได้ครับ
แอร์ไม่เย็นด้วย
จะทำยังไงดีครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ SM.

ช่วงล่างของพวกกระบะที่เป็นตัวแต่งจากโรงงาน เช่น TRD หรือ X-Series แตกต่างจากตัวธรรมดามากมั๊ยครับ มันเกาะ มันหนึบขึ้นแบบรู้สึกได้ถึงความแตกต่างเลยมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Inwsatan

• **
Altis2016มาไทยจะมีอะไรปลิวตกระหว่างเดินทางมาไหมครับเครื่องกับเกียร์ตัวเก่าหรือเปล่าแอบเสียดายถ้าactivesafetyต้องหายไปอยากให้คนไทยได้ใช้รถที่เน้นความปลอดภัยมากกว่าราคา

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) คุณ Jimmy ครับ รถตู้ที่เอามาทำเป็นรถตู้โดยสาร ของบ้านเรา เห็นใช้แต่ยี่ห้อเจ้าตลาดแทบจะรุ่นเดียว ผมอยากทราบว่ารถตู้โดยสาร   มีประสิทธิภาพเหมาะกับความปลอดภัยดีที่จะคุ้มครองชีวิตผู้โดยสารขนาดไหนครับ ผมดูแล้วไม่ค่อยเห็นระบบเพื่อความปลอดภัยที่ติดมากับรถเลยครับ อุบัติเหตุเยอะมากครับ มีข่าวเศร้าๆอยู่เรื่อยเลยครับ
ผู้โดยสารก็ไม่ค่อยมีทางเลือกนะครับ   :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2016, 16:24:05 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ bert_baba

• Newbie
  • *
กำลังจะซื้อ Mazda cx3 ตัวเบนซิน ตัวรถมีปัญหาจุกจิกอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tom san

• Newbie
  • *
จากอาทิตย์ก่อนหน้าที่มีคนถามว่าจะทำยังไงถึงจะได้ไปนั่งไปด้วยตอนทำ TheClips... check check out!!  ผมเสนอให้จัดกิจกรรมหาผู้โชคดี  จะดีมั้ยครับ  เช่นอาจจะมีการตอบคำถาม..มีการคัดเลือก....อะไรพวกนี้

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
nissan kicks จะประกอบในไทยหรือประกอบอินโดครับ

ออฟไลน์ CHAMP.PANGVIPHAS

• Newbie
  • *
พี่จิมม่คร้าบบ อยากช่วยงานพี่ มีช่องทางไหนบ้างมั้ยครับ ฟรีนะ 55555
พอดีเคยถามไปแล้วพี่บอกไม่ปิดกั้น พี่อาจจะไม่เหนื่อยได้นะ 55555
099-145-6590

ออฟไลน์ DarkDeSeRT

• Newbie
  • *
C-Segment คันไหน นุ่มแบบ CR-V G4 ไหมครับ หรือการตอบสนองช่วงล่างใกล้เคียงมากที่สุด
Suzuki Ertiga 1.4 GL - Blue
Chevrolet Sonic 1.6 LTZ - Blue

ออฟไลน์ Jaturong H.

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังจะซื้อรถมือสองครับ Altis 2.0V ปี2012 อยากทราบข้อดีข้อเสียครับ ใช้ในเชียงใหม่ ไปกทม.เดือนละครั้ง ในเมืองขับช้า นอกเมืองขับเร็วครับ

ออฟไลน์ Jerry

• Newbie
  • *
Mazda CX-5 2.0S    VS  Subaru Forester 2.0i-p   

ถ้าใช้งานในตัวเมือง ใช้ยาว 6-10 ปี  ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ออฟไลน์ maxone111able

• **
ขอปรึกษาพี่จิมมี่ครับว่า การพ่นซุ้มล้อมีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BlueJays

• **
การใช้โทรศัพท์มือถือ และสัญญาณโทรศัพท์มือถือ คือสาเหตุที่ทำเพลิงไหม้ขณะเติมน้ำมันใช้หรือไม่ครับ
น้ำมันสามารถติดไฟจากสัญญาณโทรศัพท์มือถือได้จริงหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ deathsheep

เรื่องการวิจัยน้ำมันสังเคราะห์ e เบนซินของ Audi นี่ไปถึงไหนแล้วครับพี่จิมมี่  หรือว่าถูกลูกหลงล้มเลิกจากกรณีโกงค่าไอเสียไปแล้ว

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
จะซื้อMazda3 ควรรอไมเนอร์เชนจ์หรือซื้อตอนนี้ดีครับ ซื้อตอนนี้ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Jenny

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ eco car เฟส 2 นิสสันจะเอา note เข้ามาจริงหรือไม่
แล้วโตโยต้าคาดว่าจะมีอะไรออกมาไหมคะ