ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกที่เห็น Toyota Revo TRD Sportivo เป็นครั้งแรก  (อ่าน 15226 ครั้ง)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: ความรู้สึกที่เห็น Toyota Revo TRD Sportivo เป็นครั้งแรก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 05:15:31 »
TRD แต่งได้ลาวจริงๆ

หรือ ลิเกมาก

รสนิยมต่ำ   

ควรไล่ออกคนออกแบบ

ไปเลียนแบบเขาจนเลอะเทะ

ว่า รีโว มองจากท้ายเหมือน วีโก  เกินไป

หน้าก็ไม่สวย ได้ชุดแต่ง ลาวๆ อีก เข้าป่าไปเลย ชิ้วๆๆ
เปรียบเทียบเป็นอย่างอื่นดีกว่าครับ
แบบนี้มันดูเหมือนดูถูกเชื้อชาติกันไปหน่อย
ระวังคำพูดนิดนึง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ johnlee

Re: ความรู้สึกที่เห็น Toyota Revo TRD Sportivo เป็นครั้งแรก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 09:03:39 »
สปอร์ต สุดขั้น ด้วยไฟหน้า ฮาโลเจน (คู้แข่งโปรเจคเตอร์)

รุ่นขับสอง แค๊บ เตี้ย  อภิมหาสปอร์ตด้วยเกียร์ 5 MT (คู่แข่ง6MT กระบะตอนเดียวต้อนนี้ก็ 6MT) คิกๆๆๆๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ ento

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 10:03:01 »
TRD แต่งได้ลาวจริงๆ

หรือ ลิเกมาก

รสนิยมต่ำ   

ควรไล่ออกคนออกแบบ

ไปเลียนแบบเขาจนเลอะเทะ

ว่า รีโว มองจากท้ายเหมือน วีโก  เกินไป

หน้าก็ไม่สวย ได้ชุดแต่ง ลาวๆ อีก เข้าป่าไปเลย ชิ้วๆๆ
ใช้คำใหม่ครับ ทั้งในกระทู้นี้และชีวิตจริงด้วย อย่าไปเปรียบเทียบอะไรแบบเหยียดเชื้อชาติแบบนี้

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 11:49:31 »
คือ ไม่เข้าใจว่าทำไม Toyota คิดว่าดีไซน์ปากแบบโวยวายๆ จะออกมาสวย

(ขออนุญาติขำนะครับ) ;D ผมว่ามันไม่สวยตั้งแต่ออกมาแล้วเอามาแต่ยิ่งไปกันใหญ่ แต่ก็ต้องมีคนชอบครับรสนิยมต่างกัน ส่วนตัวผมดูว่าการออกแบบกระจังและยาวมาถึงไฟหน้าเป็นแนวเดียวกันที่ยาวเกินไปจนดูไม่สวยนอกนั้นก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 13:13:13 »
ผมแก้ข้อความใหม่ให้คุณ Eaton Fuller ดู
จะเห็นว่าไม่ต้องพาดพิงประเทศเพื่อนบ้าน ก็สามารถแสดงความเห็นได้
ผมแก้ส่วนที่มันไม่เหมาะสมออก แต่ส่วนอื่นที่เป็นความเห็นผมเก็บเอาไว้

ยุคนี้ เราหยุดการดูถูกประเทศเพื่อนบ้านได้แล้ว

ปล. สำหรับความเห็นของผมต่อดีไซน์ของตัว TRD = ซื้อตัวธรรมดาแบบไม่ลังเล
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 13:20:55 »
วิ่งผ่านสายตาแล้ว เฉยๆมากครับ
ไม่สวยเอาเสียเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 22:54:45 »
ขอโทษครับ เพื่อนๆสมาชิก

ขอบคุณที่เตือนกัน

เดี๋ยวจะลบทิ้งดีกว่าครับ

ไม่โกรธกันนะครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 23:12:41 »
ขอโทษแอดมินด้วยครับต้องมาตามแก้

ต่อไปจะต้องระวังเรื่องนี้ให้ดี

มีมีตติ้งจะไปรายงานตัวเสียหน่อย ยังไงก็อย่าโกรธกันนะครับ

ผมอยู่กับรถทั้งชีวิต ขับเป็นตั้งแต่ ม 2 แถมยังประกอบอาชีพที่ต้องใช้รถ100%

อ่านบอร์ดนี้ทุกวัน ได้ความรู้ที่ว่าเรารู้แล้ว ยังน้อยกว่าสมาชิกในนี้อีก ความรู้เรื่องรถดูเรากิ๊กก๊อกไปเลย

ยังไงผมก็จะขอเข้ามาแสดงความเห็นต่อไปนะครับ แต่ระวังคำพูดมากขึ้น

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 08:29:26 »
ขอโทษแอดมินด้วยครับต้องมาตามแก้

ต่อไปจะต้องระวังเรื่องนี้ให้ดี

มีมีตติ้งจะไปรายงานตัวเสียหน่อย ยังไงก็อย่าโกรธกันนะครับ

ผมอยู่กับรถทั้งชีวิต ขับเป็นตั้งแต่ ม 2 แถมยังประกอบอาชีพที่ต้องใช้รถ100%

อ่านบอร์ดนี้ทุกวัน ได้ความรู้ที่ว่าเรารู้แล้ว ยังน้อยกว่าสมาชิกในนี้อีก ความรู้เรื่องรถดูเรากิ๊กก๊อกไปเลย

ยังไงผมก็จะขอเข้ามาแสดงความเห็นต่อไปนะครับ แต่ระวังคำพูดมากขึ้น

เอาน่า เวบ truckfanclub ไม่กลับมาแล้วนิ เราก็ คอยมาป่วนๆวงการกระบะรถบรรทุก กันต่อไป อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 12:57:15 »

เอาน่า เวบ truckfanclub ไม่กลับมาแล้วนิ เราก็ คอยมาป่วนๆวงการกระบะรถบรรทุก กันต่อไป อิอิ

ขอบคุณเสี่ยไรอ้อย ติดตามผลงานกันมาตลอด   อิ อิ