ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพรุ่งนี้เป็นวันที่จะรับรถ คืนวันก่อนที่จะรับรถ พี่ๆ คิดอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 4279 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ผมคงอีกนานครับ ที่จะมีโอกาสแบบนั้น เพราะยังต้องเก็บเงินอีกนานเลย แต่ผมคิดเล่นๆ ว่าคืนวันก่อนรับรถ พี่ๆ คิดอะไรกันอยู่บ้างครับ เช่น

1. ดีใจ ตื่นเต้น เอารถมาแล้วจะขับไปเที่ยวที่ไหนดี
2. เอารถไปแต่งเพิ่มเติมอะไรดีน้อ ให้สวยกว่าเดิม
3. วุ่นวายกับการเตรียมตัวหาข้อมูลเพื่อตรวจเช็ครถ ก่อนที่จะเอารถออกจากศูนย์
4. จะพาใครไปรับรถด้วย โอกาสแบบนี้ มีไม่บ่อย
5. แอบมองดูบัญชีเงินฝาก พรุ่งนี้คงจะเหลือเงินน้อยแล้ว     
6. อื่นๆ ครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
6.ครับ มันจะขับดีแค่ไหน ข้อมูลในเน็ตโม้ไว้เยอะมาก

พอไปรับจริงๆ ปลื้มมากครับ รถผมFocus 2.0Gdi

แต่ๆ คันต่อๆไปคงคิดข้อ5.ก่อนแน่นอน รถ=ลด

ออฟไลน์ Pegasus7700

เอาใจช่วยนะจ่ะ   ;)

สำหรับผม สมัยคันแรกคุณพ่อถอยให้. รุ้สึกว่าต่อไปนี้จะกลับบ้านดึกๆจะไปไหนก็ได้. แต่ในคงามเป็นจริง ก้อเหมือนเดิม555

หากเป็นคันแรกที่เก็บเงินชื่อเอง. จะรุ้สึกดีใจ และจะดูแลให้ดีที่สุด
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ารถมันแพงกว่าที่เคยมีคงเป็นข้อ1

ออฟไลน์ Pat.C

ถ้าเป็นคืนก่อนรับรถ เอาจริงๆ นะ ผมไม่ได้คิดอะไร เล่นเน็ต อ่านหนังสือ นอน เช้ามาหยิบเช็คลิสต์แล้วไปรับรถแค่นั้นเองครับ

พูดไปอย่างนี้ไม่ใช่ผมเป็นคนชิลนะครับ แต่พวกข้อมูลอื่นๆ เช่น ต้องตรวจสอบอะไร จะพาใครไปนั่ง เอาผ้าพันรถสีอะไร พระองค์ไหน ได้มาจะแต่งอะไร

เป็นสิ่งที่ดูไว้ก่อนนานแล้วอ่ะครับ เป็นประเภทขี้เห่อ

ออฟไลน์ mewzabahl

หาคนช่วยพาไปรับรถกลับครับ
ไม่อยากเป็นเหมือนพ่อผม โหนรถเมย์ไปรับ  ::) ::)

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ไม่มีโมเม้นท์นั้นเลยครับ ของผมล่าสุด เช้า8โมงเซลล์โทรมาว่ารถมาแล้วจะเข้าไปรับรถวันไหน ผมถามกลับไปว่าบ่ายไปเอาได้มั้ย เซลล์บอกได้ บ่ายก็ให้พ่อไปส่งที่ศูนย์ ไปถึงก็เช็คสภาพรถ ยื่นแคชเชียร์เช็ค เซ็นรับรถ แล้วก็ขับออกมาเลย
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ rotaryman

ออฟไลน์ ps000000

กลัวได้รถที่มีดีเฟค 8) 8) 8)

ออฟไลน์ bubball

ฝนจะตกไม๊วะ ?! 

นั่นคือสิ่งที่ผมคิด 5555

ออฟไลน์ yord

• Jr. Member
  • **
คิดอย่างเดียวว่า ตอนเช้าจะไปหาซื้อพวงมาลัยดอกดาวเรือง ที่ไหนดี  ;D

ออฟไลน์ rut191

ตอนนั้นตื่นเต้นนิดนึงครับ
แต่ช่วงนั้นได้ขับรถป้ายแดงบ่อยๆ3-4คัน(รถคนอื่นนะ) เลยเฉยๆ แต่วันรับรถตื่นเช้ามาสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น
ท้องเสียแบบหนักมากไม่มีอารมณ์จะรับรถเลย เข้าห้องน้ำที่ศูนย์3-4รอบ555

ออฟไลน์ argentina

• Newbie
  • *
เสียดายเงินคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คงคิดว่าทำไมถึงเลือกคันนี้ทำไมไม่เลือกคันที่ไม่ได้ซื้อ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ข้อ 5 ครับ คือ แอบเสียดายเงินนิดหน่อยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Darkart

ข้อ 3 กับ ข้อ 4 ครับ
อื่นๆ ได้รถแล้ว นำรถเจิมเพื่อเป็นมงคลครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Nut_SK

เสียดายเงินครับ อยากจะถอนจองแล้วเก็บเงินไว้ครับ

คุณพ่อซื้อให้ในฐานะที่ไม่เคยเลี้ยงดูตั้งแต่เด็กครับ

"เอาเงินไปนับให้ครบ"

แล้วโยนซองสีน้ำตาลให้เป็นเงินสดที่พึ่งเบิกจากธนาคารมาให้
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ min217

เสียดายเงินครับ อยากจะถอนจองแล้วเก็บเงินไว้ครับ

คุณพ่อซื้อให้ในฐานะที่ไม่เคยเลี้ยงดูตั้งแต่เด็กครับ

แล้วโยนซองสีน้ำตาลให้เป็นเงินสดที่พึ่งเบิกจากธนาคารมาให้
เสียดายเงิน อยากถอนจอง ใช้คันเก่าไปก่อน

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **
ขออย่าให้เจอแจคพ็อต  ได้รถมีดีเฟก ด้วยเถอะ  สาธุๆๆ

ออฟไลน์ Nut_SK

เสียดายเงิน อยากถอนจอง ใช้คันเก่าไปก่อน

รถคันแรกนะครับ ตอนแรกซื้อมาคิดว่าไม่ได้ขับ เหมือนจะซื้อมาจอดครับเลยเสียดายเงิน

แต่ตอนนี้ก็ใช้มากกว่าจอดครับ
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ข้อ 1 ครับ แต่ที่คิดมากกว่าคือจะไปที่ศูนย์อย่างไรดี เพราะไม่มีใครไปส่งครับ

8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ rtong

ขอให้มีตังค์ส่งให้หมด
ขอให้ขับไม่ชนใคร
ขอให้ใครไม่ชนเรา
สุดท้ายขอให้มันไม่มี defect

ออฟไลน์ AkE

ผมไม่ได้คิดอาไรครับ เพราะตัดสินใจไปแล้วว่าอยากได้ ไม่มีวันเวลาที่ต้องไปเอาด้วยครับ ว่างเมื่อไหร่ก้ไปเอาครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
อยากให้เช้าไวไว ทุกครั้งไปรอบริษัทเปิดทำการ

ตื่นเต้นทุกรอบ เพราะต้องจองกว่าจะได้รถ3-4เดือน สมัยก่อนฟอร์จูนเนอร์นานสุด 6 เดือน

ยิ่งรถบรรทุก กว่าจะรับรถ 4-5 เดือน     เดี๋ยวนี้เร็วหน่อย 2-3 เดือน(ขายได้น้อยลง)

ออฟไลน์ Alcatraz

ไม่รู้สึกอะไรเลย เพราะซื้อรถแต่ละครั้ง ศึกษาตลอดทั้งยูทูป ทั้งรีวิว เวปคลับ ถึงขั้นจำตัวเลขได้แทบทั้งคัน ซึ่งพอรับมาขับๆไปก็ลืมไม่ได้ใช้ประโยชน์ เลยไม่มีอะไรให้ตื่นเต้นเลย ยิ่งรถผมทุกคัน เมื่อมาถึงโชว์รูม ผมให้เซลล์หยิบคู่มือรถมาให้อ่านก่อนด้วยซ้ำ อ่านทั้งเล่ม แม้จะหนามากน้อยแค่ไหน

ออฟไลน์ tvm

ไม่ได้รู้สึกอะไรมาก เต็มที่ก็คงหาข้อมูลระดับนึงและคิดๆ ไว้ว่าจะตรวจเช็ครถยังไง ดูตรงไหน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
รถคันแรกนี้ ตื่นเต้นมากเช็ครายการที่จะรับรถ พอรับรถตรวจนั้นตรวจนี้ ละเอียดหยิบ ตรวจแม่มทุกอย่าง
คันที่สอง คืนก่อนรับรถ แม่มเอ้ย พรุ่งนี้Testงานจะเจอะเรื่องไรไหมวะ user ok ไหม system พร้อมยัง ไหว้พระก่อนนอน อย่ามีไรเลย
ไปรับรถ ตรวจรอบคัน กับ ชุดยางอะไหล่แค่นั้นพอ รับรถเลย รีบกลับมาติดล็อกเบรคครัช เข้าไปตามงานต่อ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ ทาสแมว

• twinair turbo engine
ให้พ่อแม่เจิมก่อนเลยครับ ให้ท่านนั่งๆแล้วให้พร

นอกนั้นก็ขออย่าให้รถเป็นอะไร

และสุดท้าย ทำใจเป็นหนีไปอีก 4 ปี ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ SM.