ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยมากๆเลย ส่ารถสิบล้อ เค้าติด ตุ๊กตา michilin กันเพื่ออะไรครับ  (อ่าน 8828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
   สวยงาม?
  เพื่อเปนเอกลักษณ์?
หรือเป็นสัญลักษณ์ เฉพาะกลุ่ม?

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
มารอฟังด้วยคน

ออฟไลน์ Alcatraz

ก่อนหน้าตุ๊กตาห่วงยางรู้สึกจะเป็นขวดเมาเท่นดิว แต่ยังพอเดาได้ว่าเอาไว้สะท้อนแสง บางทีไฟหลังสว่างไม่พอ แต่ตุ๊กตารู้สึกจะเป็นแฟชั่นเฉยๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
สงสัยแถมมากับยาง

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมอยากรู้มากกว่าว่าเอาตุ๊กตามาจากไหนครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ bingoman

ผมสันนิษฐานว่าคงติด เพื่อจุดประสงค์เดียวกับติดสติ๊กเกอร์ตลกๆ นะ 

เพื่อนแสดงออก และสร้างสีสันให้รถ ตามประสาคนใช้ชีวิตกับรถวันละน่าจะเกิน 10 ชั่วโมง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เห็นว่ามีขายตามข้างทางใน ตจว ตัวนึงก็ไม่ถูกนะครับ เห็นว่าเกือบพัน หรืออาจจะเกินพันบาท

มีหลายสี บางทีเรืองแสงตอนกลางคืนก็ได้ บางคันก็ติดเป็นสิบตัวที่หน้ารถ

เดาว่าเป็นเคล็ดครับ ทำให้รถเกาะถนนดี (อันนี้เดาล้วนๆนะครับ เพราะหาความสวยงามจากการติดไม่เจอจริงๆ ครับ)
อาจจะเหมือนคนที่ติดตุ๊กแกก็ได้ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Tedjung84

เคยเห็นบางคันติดเต็มหน้ารถเลยครับ
จริงๆมันมีอีกหลายแบบนะแปลกดีครับ 5555

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
..รุ่นพี่ที่รู้จักกันเคยรับผลิตให้อยู่ 2-3 ล๊อต (โรงงานฉีดพลาสติก)..ต้นทุนตัวละ 100-200 ได้แล้วแต่ขนาด

..เห็นพี่เค้าบอกว่า พวกรถบรรทุกชอบเอาไปติดเพื่อความสวยงามนะครับ ไม่ได้เกี่ยวกะส่วยเบิกทาง ::)

ออฟไลน์ mothsan

ท้ายรถมันบรรทุกหนัก
ก็เลยเอาตัวหนักๆ มาถ่วงด้านหน้ารถมั้งครับ 555
Bebendum

ออฟไลน์ rut191

มันเป็นแฟชั่นของเขาครับ

ออฟไลน์ shikimaru

แฟชั่นล้วนๆครับ ตัวนึง เกรดธรรมดาๆ 500-600 ตัวเล็กๆเท่าในรูปเม้บน ของแท้ตัวนึง 1800 หาดีดีอาจได้ 1600 พวกติดเยอะๆก็ลองคิดเอาว่าเท่าไหร่ครับ  เหมือนที่เห็นแล็ปสีแปลกๆ หลายๆสีลายตาพางง กันนั่นแหละครับ หาช่างฝีมือดีดีก็ไม่ง่ายนะ แฟชั่นเหมือนกัน แพงอีกต่างหาก

ออฟไลน์ eaton fuller

มันเริ่มจาก ยางมิชลิน เริ่มเข้ามาในตลาดยางรถบรรทุกราว 10 ปีก่อน
เป็นเรเดียล ไม่มียางใน คุณภาพและราคาเหนือกว่า บริจสโตน

สามารถแบกน้ำหนักได้เยอะกว่า  ช่วงทำตลาดแรกๆ แจกตุก๊ตามิชลิน
จนในกลุ่มรถบรรทุกเรียก ยางตุ๊กตา  แจกไปมาเอามาติดรถ ใส่ไฟ ใส่หมวกตำรวจเป็น
การแดกดันคุณจ่า เลยนิยมกัน จนมีผู้ทำขาย ต้ดตั้งให้เสร็จ แถวรถบรรทุกเยอะๆ สระบุรี
นครปฐม ทับสะแก 

ตอนนี้น้ยมเพิ่ม กระจกมองข้างเป็นพวง และสติกเกอร์บ้งแดด ลายอะไรก็ไม่รู้

ที่ทำทั้งหมด ลูกน้องผมจ่ายเองครับ  ผมไม่ชอบเลยมันดูลิเก

แต่เขารักรถเรา ใช้ชีวิตอยู่บนรถมากกว่าบ้าน  เหมือนเก๋งติดสติกเกอร์ดำหลังคาแก้ว

ร้อนก็ร้อนเพิ่ม แต่ใจรักทำไงได้

กระจกจะมองอันไหนดี ลูกน้องยิ้มไม่ตอบ

สติกเกอร์บังแดด ชุดละเป็นพัน สำหรับคนขับก็ถือว่าเยอะ
แต่ลูกน้องผมใจรัก ติดกันแทบทุกคัน

ออฟไลน์ focus2012

เคยได้ยินมาตัวนึง หลายร้อย เกือบๆพันถ้ามีไฟ

แต่ติดไว้ทำไม ก็คงเทห์ๆ และมีไฟเป็นจุดเด่นให้คนมองมั้งครับ

ออฟไลน์ Yureka

• Newbie
  • *
ผมอยากรู้มากกว่าว่าเอาตุ๊กตามาจากไหนครับ
สงสัยแถมมากับยาง
ไม่ได้แถมมากับยางที่ซื้อนะครับ แต่สั่งซื้อจากตัวแทนร้านยางได้ครับ น่าจะสั่งจากโรงงานอีกทีหนึ่งครับ

ออฟไลน์ capton

เพื่อความสวยงามครับ ถามเพื่อนๆที่ทำธุกิจนี้ บอกว่าส่วนใหญ่ลูกน้องซื้อติดเอง

บางคันติด4-5 ตัวเรียงกันเลย แต่ผมว่าดีกว่าพวกติดซีนอนเถื่อนเยอะเลย

ออฟไลน์ johnlee

เอาน่า รถเล็กยังมี เดย์ไลย์ คลองถม ตัวอักษรแปะประตู ได้เลย แก๊งสิบล้อเขาก็ชอบแบบนี้อ่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คุณเจ้าของกระทู้อยากติดบ้างล่ะสิ  8)

ผมว่าถ้าติดรถเก๋งคงแปลกดีพิลึก

แต่ถ้าเทียบกับรถบรรทุกญี่ปุ่นแล้ว

ของบ้านเรากลายเป็นธรรมดาไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
แฟชั่น ยางมิชลิน ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ลูกเทพ...ครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ yod artstu

แฟชั่นครับ บางคันติดหลายสิบตัว
หมู่นี้มีหมวกหลายๆแบบครับ หมวกทหารโรมัน หมวกอเมริกันฟุตบอล
หมวกนักรบไทย ฯลฯ ของดั้งเดิมมีแต่สีขาวครับ หมู่นี้มีหลายสีหลายเนื้อพลาสติก
แบบแย่ๆก็ไม่ทนไฟร้อนและละลาย
มีตัวเล็กตัวใหญ่เต็มไปหมดครับมขายตามข้างทาง ตจว เยอะแยะครับ

ปล เคยสงสัย เลยค้นมานานแล้วครับ ชอบครับฮาดี
แฟชั่นรถบรรทุกบ้านเราก็แนวนี้ครับ ยังถือว่าไม่ได้ตกแต่งเยอะ มีลวดลายสีสัน
ผสมงานอลูมิเนียมฉลุบ้าง
สู้ทางอินเดีย ปากีสถาน ที่ตกแต่งกันอลังการงานสร้าง (Jingle Truck) สลักไม้
ลงสีกันเว่อร์วัง
: )

ออฟไลน์ yourturle

เพื่อลดความดุดัน

ดูน่ารัก

เพื่อโฆษณาแฝง ให้คนจดจำ ยาง
One Day.