ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนบางกลุ่มคิดว่าการที่รถพ่นควันดำๆ ออกมานี่เท่ครับ  (อ่าน 9114 ครั้ง)

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
พวกบรรดาแบ็คไฟร์ ปุ้งปั้งทั้งหลาย พวกวัยรุ่นโง่คิดว่าท่อระเบิดแล้วแรง แคทรถตัวเองน่ะแหละจะไปแล้ว

พวกระบบอื่นก็จะไปด้วย เดินหอบอีก

เอาเถอะตังค์ใครตังค์มัน
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
ทำไม?
ผมคิดว่า โชว์พลังอะไรบางอย่างหรือเปล่าครับ คล้ายๆกับค่านิยมแบบวัยรุ่นไทยบางกลุ่มที่แสดงพลังแบบแปลกๆ เช่น นักเรียนตีกัน, พ่นสีกำแพง
การแสดงออกเหล่านี้ มันคล้ายๆกัน เป็นเฉพาะกลุ่มและบุคคล
กำลังนึกถึงกฎหมายอยู่...

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เอา dpf ออกเพื่อใส่ท่อแล้วให้เสียงดังๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ boogie2020

มันเป็นความเชื่อเฉพาะกลุ่มไงคับ  เขาคุยกันแต่ในกลุ่ม ก็เชือ่เหมือนๆ กัน  ไม่รุ้แหละว่ามันจะถูกหรือผิด แต่ถ้ากลุ่มเฮ ชอบใจ มันคือโอเค ....ไม่เฉพาะรถดีเซลความดำหรอกคับ  กลุ่ม super car วิ่งเร็ว ๆ  กลุ่ม big bike เสียงดัง   มันก็ครือ ๆ กัน
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ tnp_super

สงสัยเขาเลียนแบบรถบรรทุกและรถเมล์มั้งครับ

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
ต่างคน ต่างสภาพแวดล้อม ต่างพ่อแม่ ต่างการศึกษา สรุป เขาอาจจะมีปลาหมึกเป็นไอดอลก็ได้ครับ

ออฟไลน์ min217

• Full Member
ผมก็แต่งแนวนี้อยู่แต่เป็นรถแข่งหลังถนนไม่ได้ใช้งานปกติ ท่อออกข้างรถเลย
ควันนี้ออกเป็นก้อนเขม่าผงดำๆเห็นๆเลย ถ้ารถโมหนักจริงๆต้องจูนแบบนี้ละคับ
เพื่อเซพเครื่อง ไม่งั้นกระจายไปแล้ว ความรู้สึกของคนเล่นรถแนวนี้คือ
ชัยชนะ ยิ่งใหญ่ สะใจครับ ทำงานหนักๆเหนื่อยๆมามันต้องมีอะไรปลดปล่อย
อย่างรถขนผัก ขนปลา ตังเหลือจากค่าเหล้าก็เอามาลงกล่อง
พวกรถสิบล้อนี้ก็เป็นต้นแบบเสียงท่อ แซ้ดดดด บรู้รรรรรรร
เห็นภาพเลย ชอบตรง แซ้ดดดด บรู้รรรรรรราร ของรถสิบล้อ

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
ผมเคยไปนั่งกินข้าวอยู่ร้านริมถนน  ร้านอยู่ไม่ไกลจากสี่แยกนัก
มีกระบะดันรางท่อซิ่ง 2 คันติดไฟแดง..........

พอไฟเขียว...... ครับ... ทุกคนคงนึกภาพฉากต่อไปออก....

ใช่ครับ เอี๊ยด.... แป๊ดๆๆๆ  ฟิ้ว..... แป๊ด....

ควันดำ เหม็นเต็มร้าน  ทุกคนหันไปมองตามรถกระบะเป็นทางเดียวกัน แม่ค้าก็สรรเสริญ "ขอให้แม่..ง คว่ำโค้งหน้า"
แบบนี้แหละมั้งครับ คนขับเลยคิดว่าเทห์....... เพราะไปไหนมีแต่คนมอง  8) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2016, 16:21:15 โดย Fuel98 »

ออฟไลน์ SLuang

ผมเคยไปนั่งกินข้าวอยู่ร้านริมถนน  ร้านอยู่ไม่ไกลจากสี่แยกนัก
มีกระบะดันรางท่อซิ่ง 2 คันติดไฟแดง..........

พอไฟเขียว...... ครับ... ทุกคนคงนึกภาพฉากต่อไปออก....

ใช่ครับ เอี๊ยด.... แป๊ดๆๆๆ  ฟิ้ว..... แป๊ด....

ควันดำ เหม็นเต็มร้าน  ทุกคนหันไปมองตามรถกระบะเป็นทางเดียวกัน แม่ค้าก็สรรเสริญ "ขอให้แม่..ง คว่ำโค้งหน้า"
แบบนี้แหละมั้งครับ คนขับเลยคิดว่าเทห์....... เพราะไปไหนมีแต่คนมอง  8)

มีแต่คนแช่งครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ชีวิตผมนี่ ขอท่อพักปลายที่เดินดี ๆ
ไม่โล่ง เร่งติดเท้า มีเสียงทุ้ม ๆ ไม่ดังน่าเกลียด
ก็พอใจละครับ

ส่วนสายควันบางทีก็ไม่ไหว
คือถ้าเอ็งเก็บรถไว้ลุยงานจะไม่ว่ากัน แต่บางคน
เป็นทั้งรถบ้านและรถไปออกรบในคันเดียวกัน
เวลาออกถนน เข้าเกียร์ที มาเต็ม

ออฟไลน์ wa330

มีแต่คนแช่งครับ
คนขับกระบะมันก็รู้คับว่ามีแต่คนด่า แต่พวกนี้มันโรคจิต
คำด่าเป็นเหมือนคำชมเป็นแรงพลักดันให้ยิ่งทำอีก
คนยิ่งด่าตำรวจยิ่งไล่จับยิ่งสนุก สมัยแว้นมอไซค์เจอปิดถนนจับ
ก็ยกรถข้ามเกาะกลางขี่สวนเลนหนีมันจริงๆ

ออฟไลน์ alpha14

ขอด่าด้วยคน ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้ อั้ยพวกนี้มันเป็นขยะบนถนนจริงๆไม่รู้จะแต่งไปทำไมขนาดนั้น บางคันนี่แกล้งพ่นควันใส่รถเราเลยเห็นรถเราซิ่งหน่อยไม่ได้ทำเก๋า ออกตัวนี่กดมิด เกลียดมากพวกนี้แล้วอั้ยพวกบ้าเครื่องเสียงนี่ก็เลว ชอบมาเปิดตามแหล่งชุมชน ผู้คนตกอกตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2016, 09:27:25 โดย alpha14 »

ออนไลน์ SM.

มีแบบนี้ด้วยหรอครับ นิยมอะไรกันแปลกๆ

ทำให้นึกถึงคำว่า เห็นกงจักรเป็นดอกบัว เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เฉพาะกลุ่มไงครับ อิๆ

ออฟไลน์ yourturle

ควัน = พลัง
ในกลุ่มรถซิ่ง

One Day.

ออฟไลน์ ento

เอาสาระหน่อย เคยดูสัมภาษณ์ คุณพีท ทองเจือ ที่ขับกระบะมาสด้าแข่งแล้วชนะ แกบอกว่ารถแกจูนเนอร์จูนละเอียดมาก จนจุดระเบิดหมดไม่มีควันเลย ซึ่งแปลว่าพวกควันดำทั้งหลายมันแสดงถึงความห่วยจูนเนอร์เอง สักแต่ว่าถมกราฟน้ำมันให้หนาเข้าไว้ เครื่องจะระเบิดหมดแค่ไหนช่างมัน

ไม่ใช่แค่ดีเซลนะ เบนซินก็เป็น พวกบรรดาแบ็คไฟร์ ปุ้งปั้งทั้งหลาย พวกวัยรุ่นโง่คิดว่าท่อระเบิดแล้วแรง แคทรถตัวเองน่ะแหละจะไปแล้ว

เคยได้ยินพี่พีทพูดเหมือนกันว่า ทำเครืองและจูนโดยทีมงานจาก ออสเตรเลีย
เคยดูตอนแข่ง รถคุณพีทแรงจริงๆ แถมไม่มีควันเลยสักนิด

ออฟไลน์ Darkart

คงเป็นพวกบ้าพลัง ขอควันเยอะๆไว้ก่อน ตอนออกตัวไฟแดง หรือ กดคันเร่งโชว์ น่ารำคาญจริงๆ จูนน้ำมันหนา กลัวเครื่องกระจาย
ผมชอบแบบควันจางๆ รถเดิน ควันไอเสียมีสีเทาอมดำๆ ดีกว่าเยอะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ banch

ผมเคยไปเม้นในเฟส เพจรถรุ่นที่ผมใช้อยู่

ประมาณว่ามีช่างคนนึงเอาผลงานมาโชว์ กราฟเอาอะไรมาโชว์ ก็มีคนในเพจเอารถตูดดำๆมาโชว์กัน

ผมก็เม้นไปว่า

ควันดำจนไม่เห็นถนน

มันบ่งบอกถึงฝีมือจูนเนอร์

ที่เหลือคงไม่ต้องบอกนะครับ

ออฟไลน์ infoman

สนามแข่งน่าจะออกกฏห้ามรถควันดำเข้าแข่งขัน
คันไหนดำแบนมันให้หมด จะได้เลิกค่านิยมประหลาดๆนี่ซะที

อันนี้บางสนามบางรายการเริ่มมีกฏนี้แล้ว