ผู้เขียน หัวข้อ: ของแต่งรถชิ้นไหนที่คุณคิดว่า ใส่แล้วสิ้นเปลี่องโดยใช่เหตุ  (อ่าน 9116 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
ชุดแต่งรอบคันครับ ไม่มีประโยชน์แน่ๆ มีไว้ซ่อมสี (แต่รถผมก็มีจากโรงงาน)

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
ใส่แล้วสิ้นเปลือง
ครอบคาลิบเปอร์เบรคครับ ไม่ได้ประโยชน์อะไร ยังขัดขวางการระบายความร้อนอีก
การเอาไปติดที่ปั้มเบรคใกล้จานเบรค ทั้งที่เขาไม่ได้ออกแบบมาให้มีของพวกนี้ไปใส่ หากมันชำรุดนี่อาจทำให้เกิดอันตรายร้ายแรงได้เลย

ของแต่งที่ควรใส่
สำหรับผมคือกันสาดกระจก 4 บาน แต่ต้องเป็นของแท้เท่านั้น
ผมชอบปิดแอร์แง้มกระจกขับ ให้อากาศนอกรถเข้ามาได้แต่ลมไม่ตี รวมถึงเวลาฝนตกฝนไม่สาดเข้ารถ
บางครั้งจอดรถทิ้งไว้กลางแดด แง้มกระจกลงไว้ ถ้าฝนตกฝนจะได้ไม่สาดเข้ามา

ออฟไลน์ Polonium

สำหรับผมของที่แต่งที่ไม่ควรใส่เลยคือของที่ใส่แล้วสร้างอันตราย โครเมี่ยมครอบไฟ ฝาถังน้ำมันอะไรพวกนี้มันไม่อันตราย สวยหรือไม่อยู่ที่เจ้าของรถ แต่ ครอบคาลิปเปอร์เบรคเนี่ย ผมว่ามันสร้างอันตรายอย่างมาก ระบายความร้อนจากผ้าเบรคแย่ลง ถ้าเกิดหลุดออกมาไปพันล้อพันเบรคยิ่งโคตรอันตราย

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ถ้าเอาไม่สวยแต่พอจะได้ใช้นานๆๆๆๆมากๆทีคือกันสาด คือต้องชิวจิงแบบแง้มๆกระจกแล้วขับเย็นๆ อันนี้รถคนอื่นนะครับ รถบ้านผมไม่ติดซักคัน

แต่ถ้าเอาแบบไม่มีประโยชน์+ฮา คือcaliper brake ฮาๆ

ออฟไลน์ GoatGoat

calliper brake ครอบผมว่าอันตรายในเชิงการทำงาน ถ้ามีปัญหา
แต่อย่างอื่นอยากติดก็ติดไปเถอะครับ ความสวยงามอาจไม่มีประโยชน์สำหรับคนนึงที่ชอบรถเดิมๆ แต่มันมอบความสุขให้คนซื้อใส่แล้วเค้าคิดว่าสวยแล้วไม่ได้ปัญหาในการทำงานครับ

ออฟไลน์ alpha14

พวกครอบไฟที่เป็นโครเมี่ยมน่ะ ผมว่ามันดูอิหลักอิเหลื่อยังไงไม่รู้ ครอบไปทั่วคันดูแล้วไม่เข้ากันเลย อารมณ์เหมือนวัยรุ่นเดินคลองถม วรจักร หาซื้ออะหลั่ยไปแต่รถมอไซด์ แต่คงเป็นรสนิยมของเขา ช่างเถอะ

ออฟไลน์ groovy

ที่ไขลานติดรถ ไม่มีสาระเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
อะไรที่ไม่ช่วยเพิ่มสมรรถนะผมว่าไร้สาระหมดเลย บางคนใส่แม็กก็อปยางจีน ผมว่าเอาตังค์ไปซื้อยางดีๆใส่ล้อเดิมยังดีซะกว่า
ของผมเองทั้งคันมีใส่แค่ rigid calla+bilstein b6 นอกนั้นเดิมๆ

ออฟไลน์ Mon8118

พวกโครเมี่ยมทั้งหลาย เช่น รองเบ้าประตูโครเมี่ยมครับ ส่วนตัวผมมองแล้วมันไม่สวยเลย อีกอันก็ครอบคาลิปเปอร์เบรคครับ มองแล้วยังไงก็ดูออกว่าเป็นของปปลอมครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ mozart

ทุกชิ้นที่ทำคสามเดือดร้อนให้คนอื่นครับ เช่นพวกไฟที่เสริมเข้าไปแล้วแยงตา

ออฟไลน์ a14

ราวตากผ้าในรถยนต์ครับ ที่ค้ำไว้ตรงแถวๆ เบาะหลัง วัยรุ่นชอบใส่ แล้วทำกระจกให้ใสแจ๋ว โชว์หน่อยๆ มีราวตากผ้าด้วยนะ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ของที่เซลล์ชอบแถมอ่ะครับ โดยเฉพาะเซลโตโยต้า พวกมหาบูรพาจารย์โครเมียมต่างๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

มองรถเราเอง- ปลายท่อ เครื่องเสียง

มองรถชาวบ้าน- พวกล้อแมกลายที่เราไม่ชอบ, พวกใส่ซีนอลถุกๆ, พวกกันโครงแบบบ้านๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ mothsan

-ทุกอย่างที่เป็นโครเมียมติดเองที่หลัง
ไม่ว่าจะบอกว่าช่วนกันรอยเล็บข่วน
แต่ไปๆ มาๆ สนิมขึ้นเพราะชุบโครเมียมห่วยๆ สีแดงสนิม ผมว่ามันทุเรศกว่า รอยเล็บข่วนอีกนะครับ
-ฝาครอบเบรค เบาะแสตนเลสหลัแข็งทั้งหลายแหล่
-ตัวไขลานติดที่กระจก แกะกะ ทำให้รถต้านลม
-กันสาด เสียงดัง ล้างรถก็ยากเส้นสายขัดกะตัวรถ
-สเกริต์ที่มันต่อจากกันชนมาเยอะ แบบบานเกินล้อจนน่าเกลียด

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

แต่ละเม้นท์ โดนๆทั้งนั้น ผมก็ไม่ชอบเอาอะไรมาแปะมาติดรถครับ รกสายตามาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฝาครอบคาลิปเปอร์

ออฟไลน์ focus2012

พวกฝาครอบโครมเมี่ยม ไฟหน้า ไฟหลังครับ

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
สิ้นเปลือง... แสดงว่าติดแล้วก็ไม่ทำให้อะไรดีขึ้นเลย แม้แต่ความสวยงาม พวกกันสาด ผมติดเพราะนอนในรถตอนเช้า กันยุงได้ ครอบคาริปเปอร์มันก็พอหลอกตาคยได้ แต่ไม่ปลอดภัยเท่าไหร่นะ

ถ้ามุมมองผม ตัวสิ้นเปลืองคือหลอดซีนอนอะครับ พวกแสงฟ้ากับชมพู อัพเกรดจากหลอดธรรมดาก็หลักพัน สีก็ดูไม่สวย ใช้งานจริงก็ไม่ช่วยให้มองเห็นดีขึ้น ฝนตกนี่เหมือนปิดไฟหน้าขับเลย แถมผิดกฎหมายอีก แต่ถ้าแต่งรถสวยๆดีๆ แล้วจัดไฟชมพู ก็ยังรับได้นะครับ แต่ที่เห็นมา วีออสตัวแรก เปลี่ยนแม็กน่าจะขอบ 15 โย่งๆไม่โหลด นอกนั้นดูเดิมๆหมด ฟิล์มดำ 80มั้ง รถสีทอง ไฟหน้าชมพู ไฟเลี้ยวฟ้า ไฟเบรคกระพริบปุ๊ปปิ๊ปถี่ๆ คือวิ่งกลางคืนเหมือนโรงลิเกเลยอะ แสงก็แยงตาชาวบ้าน เพราะโคมเดิม

ออฟไลน์ 5ume7h

ไฟท้ายรมดำ

ทำแล้วรถที่ตามมาสังเกตสัญญาณไฟได้ยากขึ้น โอกาสเกิดอุบัติเหตุก็มากขึ้น
ทำแล้วมีแต่ข้อเสีย สวยก็ไม่เห็นจะสวย

ออฟไลน์ ento

ไฟท้ายรมดำ

ทำแล้วรถที่ตามมาสังเกตสัญญาณไฟได้ยากขึ้น โอกาสเกิดอุบัติเหตุก็มากขึ้น
ทำแล้วมีแต่ข้อเสีย สวยก็ไม่เห็นจะสวย
เห็นด้วยครับ ไม่สวยเลย แถมอันตรายด้วย ผิดกฎหมายด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ popdemonic

• I'm Back!
สติกเกอร์ วัดท่าไม้ เศรษฐีเรือทอง ครับ