ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูสรุปยอดขายรถทั่วโลกประจำปี2015 กัน ใครคือเบอร์1  (อ่าน 4966 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
http://bestsellingcarsblog.com/2016/06/discover-the-top-1400-best-selling-cars-in-the-world/
มาดูยอดขายทั่วโลกกัน  อัลติสเป็นรถที่โหลมากนะนี้ 

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ผลไม่ค่อยผิดความคาดหมายเท่าไหร่ที่ toyota ที่1 VW ที่2

ออฟไลน์ ps000000

น่านละฮะ

ออฟไลน์ tvm

นี่ถ้าโตโยต้า ออกแบบรถให้สวยทั้งภายในภายนอก ช่วงล่างดีกว่าปัจจุบันเล็กน้อย ได้นี่ ไม่อยากจะคิดเลย หุหุ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
นี่ถ้าโตโยต้า ออกแบบรถให้สวยทั้งภายในภายนอก ช่วงล่างดีกว่าปัจจุบันเล็กน้อย ได้นี่ ไม่อยากจะคิดเลย หุหุ
บางทีช่วงล่างของรถแต่ละค่ายมันก็ทำหลายสเปคนะครับถึงแม้จะเป็นรถรุ่นเดียวกันก็ตาม ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมของแต่ละประเทศ

ออฟไลน์ dht_tubes

ทีนี้เราก็เรียกเจ้าตลาด(โลก) ได้เต็มปากกันละครับ

ออฟไลน์ Visual

ทีนี้เราก็เรียกเจ้าตลาด(โลก) ได้เต็มปากกันละครับ

Toyota เป็นเจ้าโลกมานานละครับ  ::)

ออฟไลน์ tew

ที่ผมงงคือซิลฟี่ ยอดขายสูงมาก  ทั้งที่ในไทยยอดต่ำติดดิน

ออฟไลน์ ไทบ้าน

VW ถ้าไม่แป๊กเพราะเรื่องโกงค่ามลพิษ ป่านนี้ขึ้นอันดับ 1 ไปแล้ว (เขาคิดรวมรถทุกยี่ห้อในเครือครับ เช่น Seat Skoda)

ส่วนรถในฝันของหนุ่มสาวบ้านเราอย่าง Honda ก็จะขายไม่ได้ในหลายๆ ภูมิภาค  เพราะ........
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Xtrail ก็มา อิๆ

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
VW ถ้าไม่แป๊กเพราะเรื่องโกงค่ามลพิษ ป่านนี้ขึ้นอันดับ 1 ไปแล้ว (เขาคิดรวมรถทุกยี่ห้อในเครือครับ เช่น Seat Skoda)

ส่วนรถในฝันของหนุ่มสาวบ้านเราอย่าง Honda ก็จะขายไม่ได้ในหลายๆ ภูมิภาค  เพราะ........

ตอนปีที่ยังไม่มีเรื่องค่ามลพิษ ยอดขายเครือ VW ก็ยังน้อยกว่านะครับ