โพลล์

3 ปี
8 (8.8%)
4 ปี
11 (12.1%)
5 ปี
23 (25.3%)
6 ปี
10 (11%)
มากกว่า 7 ปี
39 (42.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 89

ปิดการโหวต: มิถุนายน 29, 2016, 14:12:26

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ใช้รถ BMW ตั้งแต่ป้ายแดง ท่านจะตัดสินใจขายเมื่อรถอายุกี่ปีครับ  (อ่าน 8596 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
อยากทราบความว่าปกติจะตัดสินใจขายตอนอายุรถเท่าไหร่กันบ้างครับ

ถามเฉยๆนะครับ ไม่ได้ทำวิจัยอะไรครับ  :) :) :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ AkE

5-6ปีครับ 1 รุ่น 1คัน แต่เดี๋ยวนี้รุ่นที่น่าสนมีน้อยลงไปครับ

ออฟไลน์ prayut

• Jr. Member
  • **
จะขายก็ต้องมีคนซื้อ รู้เขารู้เรา ราคาขายสูง-ต่ำ ขายง่าย-ยาก
ช่วงเวลาการขายใน 12 เดือนอาจจะต่างกัน

อ้างจากเจ้าของเต๊นท์รถมือสองออกมาให้สัมภาษณ์ลง นสพ.ธุรกิจ
ว่า รถมือสองขายดีสุด ช่วงก่อนสงกรานต์
เพราะหลายคนจะซื้อเพื่อขับกลับไปโชว์คนที่บ้าน
ใครคิดขายรถ ข้อมูลนี้น่าสนใจนะครับ

• Make a Choice and Don't Look Back
จะขายก็ต้องมีคนซื้อ รู้เขารู้เรา ราคาขายสูง-ต่ำ ขายง่าย-ยาก
ช่วงเวลาการขายใน 12 เดือนอาจจะต่างกัน

อ้างจากเจ้าของเต๊นท์รถมือสองออกมาให้สัมภาษณ์ลง นสพ.ธุรกิจ
ว่า รถมือสองขายดีสุด ช่วงก่อนสงกรานต์
เพราะหลายคนจะซื้อเพื่อขับกลับไปโชว์คนที่บ้าน
ใครคิดขายรถ ข้อมูลนี้น่าสนใจนะครับ

ขอบคุณคร้าบบบ เป็นข้อมูลที่น่าสนใจมากครับ   :D :D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

มอเตอร์โชว์นี่เอง

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
4ปีเกือบๆ5ปี จะเริ่มลงขายครับ รถมี bsiปีที่ 6 ครับเผื่อให้คนซื้อเค้าสบายใจอีกปีนิดๆ
อันนี้คือที่คิดไว้ครับ ;)

ขอขอบคุณท่านที่ร่วมโหวตครับ

ขายตอน 3 ปีเยอะเหมือนกันนะครับนี่   8) 8) 8)

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ใช้จนหมด BSI ครับ 5-6 ปี
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Mr.Joe

10 ปี ดูแลดีๆ อู่ดีๆรู้จริง ก็ใช้สบายๆครับ ยิ่งถ้าดีเซลนี่วิ่งกันเป็นแท็กซี่ก็ไม่จุกจิกเลย

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ pongsakorn11

10ปีคับ ใช้กันยาวๆ ดูเเลดีๆ

ออฟไลน์ Army2011

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมคิดอยู่ 2 แบบครับ ไม่ 4 ปีก็ยาวๆเกิน 7 ปีไปเลย
เพราะถ้าขายเร็วหน่อย คงต้องเหลือ BSI. สักปีกำลังดี

แต่ขึ้นอยู่กับการเงิน ณ เวลานั้นๆเป็นหลักด้วยครับ

ปล.  ผมใช้มา 2 ปีวิ่ง 40,000 พอดีเป๊ะๆครับ ตกปีละ 20,000 พอดีๆ

ออฟไลน์ CJ.

จะเริ่มมีแผนขายช่วงปีที่ 5-6 ครับ สืบเนื่องจาก bsi

ล่าสุดเพิ่งขาย 740li ไปครับ คันนี้เลทหน่อย อายุประมาณ 7 ปีได้ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

promt

• บุคคลทั่วไป
ดู bsi ครับ รับประกันเท่าไหร่
ก็ขาย เร็วกว่าปรกติ 1 ปี

ออฟไลน์ Nutcracker

16 ปีแล้วครับยังไม่คิดจะขายเพราะซ่อมจนกลับมาเป็นรถใหม่อีกครั้งแล้ว 8)

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member

จริงแท้แน่นอน ก่อนปีใหม่ กับ ก่อนสงกรานต์
เพราะต้องการเอารถกลับไปโชว์คนที่บ้าน คนต่างจังหวัดสมัยนี้ กลับบ้านต้องมีรถกลับไปนะครับ
ใครไม่มีรถขับกลับบ้านนี่ พ่อแม่จะอายคนในหมู่บ้านมากครับ หาว่ามาทำงานกรุงเทพฯไม่มีปัญญาซื้อรถสู้คนอื่นไม่ได้ หรือพี่น้องคนอื่นมี ตัวเองไม่มีก็ไม่ได้อีก
      ผมมีลูกน้องอยู่จะซื้อรถมือสองให้ บอกให้ใจเย็น ๆ ค่อย ๆดูไปอย่าใจร้อน พี่แกจะเอาก่อนปีใหม่ท่าเดียวจะได้ขับกลับบ้าน สภาพไม่ต้องสน ขอให้มีรถขัีบเป็นพอ
      อีกคนเพิ่งมาสมัคร ผ่อนรถอยู่เดือนละหมื่น เพิ่งทำงานได้ค่าแรงวันละ 420 บาท จะอยู่ยังไงยัง..งง
      ที่เศรษฐกิจฝืดตอนนี้ส่วนนึงผมคิดเอาเองว่า คนเอาเงินส่วนใหญ่ของรายได้ไปจ่ายให้ไฟแนนท์หมดจนไม่เหลือมาใช้จ่ายในชีวิตประจำวันกันเลย ช่วงปีสองปีมานี่ พ่อค้าแม่ค้าตามตลาดบ่นอุบ
      ขยะที่ซุกใต้พรมถ้าเปิดมาเมื่อไหร่...ไม่อยากจะคิด

ขอบคุณทุกท่านครับ

5 ปี กับใช้ยาวเริ่มแซงแฮะ

ออฟไลน์ tawirup

• **
ปกติผมจะเปลี่ยนรถทุกๆ4-5ปีครับ ตอนนี้ใช้ Series 5 F10 มาครบ 5 ปี BSI หมดเรียบร้อยครับ
ก็กะว่าจะใช้ไปจนกว่าจะจุกจิก ค่าซ่อมไม่คุ้มกับที่ใช้ เพราะรถยังขับดีมากๆ ยังติดใจกับคันปัจจุบันอยู่ครับ

ปกติผมจะเปลี่ยนรถทุกๆ4-5ปีครับ ตอนนี้ใช้ Series 5 F10 มาครบ 5 ปี BSI หมดเรียบร้อยครับ
ก็กะว่าจะใช้ไปจนกว่าจะจุกจิก ค่าซ่อมไม่คุ้มกับที่ใช้ เพราะรถยังขับดีมากๆ ยังติดใจกับคันปัจจุบันอยู่ครับ

Series 5 ขับทำงาน + H-1 ขับท่องเที่ยว เป็นการจับคู่ที่ลงตัวไหมครับ ??

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
จะเริ่มมีแผนขายช่วงปีที่ 5-6 ครับ สืบเนื่องจาก bsi

ล่าสุดเพิ่งขาย 740li ไปครับ คันนี้เลทหน่อย อายุประมาณ 7 ปีได้ครับ

F02 จุกจิกไหม ค่าอะไหล่ ค่าบำรุงรักษา เท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2016, 10:11:09 โดย Life is a Highway »

ออฟไลน์ tanadecha

• **

ออฟไลน์ wa330

ผมก็รอสอยต่อจากท่านๆที่ออกป้ายแดงนี้ละ5-7ปีเหลือไม่ถึงครึ่ง

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
ก่อนหมด BSI ครับ เพราะราคามือ. 2 เหลือ BSI กับหมด BsI ราคาต่างกันเยอะมากนะครับ

ออฟไลน์ SUBzero

• **
เพิ่งถอยมา 3 เดือนเลยยังไม่รู้ครับ แต่คงเกิน 5 ปีแน่ครับ

ออฟไลน์ argentina

• Newbie
  • *
ถ้าค่าซ่อมยังสู้ไหว บวกกับอยากเปลี่ยนรถนะเวลานั้นมากกว่า สำหรับผมนะ

ขอขอบคุณทุกความเห็นและการโหวตครับ

ถือยาวเริ่มแซงแฮะ

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าไม่ยาว ก็ต้องก่อน BSI หมด

ถ้าหมดแล้ว ก็ต้องใช้ยาวไปอย่างน้อยเกิน 7 ปี

คันปัจจุบันผมจะสิบปีแล้วครับ ยังไปได้อยู่

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
ของผมใช้มา 12ปี เคยไปนอนอู่รวมกันแค่ 3 คืน
แถมยังขับดีกว่ารถญี่ปุ่นใหม่ๆหลายรุ่นด้วยซ้ำ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ swan

ของผมใช้มาเกิน 5 ปีแล้วทั้ง e90 และ mini ทั้งสองคันเกินแสนโลแล้วด้วย ก็ยังไม่คิดจะขาย เพราะมันทนมือทนตรีนดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ส่วนตัวผมคิดอยู่ 2 แบบครับ ไม่ 4 ปีก็ยาวๆเกิน 7 ปีไปเลย

ว่างั้นเหมือนกันครับ เหลือก็เหลือซะ ไม่เหลือก็ใช้ต่อ

เพราะต้องการเอารถกลับไปโชว์คนที่บ้าน คนต่างจังหวัดสมัยนี้ กลับบ้านต้องมีรถกลับไปนะครับ
ใครไม่มีรถขับกลับบ้านนี่ พ่อแม่จะอายคนในหมู่บ้านมากครับ หาว่ามาทำงานกรุงเทพฯไม่มีปัญญาซื้อรถสู้คนอื่นไม่ได้ หรือพี่น้องคนอื่นมี ตัวเองไม่มีก็ไม่ได้อีก (...)
      อีกคนเพิ่งมาสมัคร ผ่อนรถอยู่เดือนละหมื่น เพิ่งทำงานได้ค่าแรงวันละ 420 บาท จะอยู่ยังไงยัง..งง

แย่จังนะครับ แทนที่จะนั่งรถทัวร์ รถไฟ เครื่องบิน กลับเอารถไปวางเพิ่มบนถนนให้มันหนาแน่นกันซะงั้น

แล้วคนผ่อนเดือนละหมื่น เขาผ่านได้ยังไงอ่ะครับ