ผู้เขียน หัวข้อ: ค่า แคมเบอร์ล้อหลังใน บีเอ็ม ค่าอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 1693 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
อยากทราบว่า มุม แคมเบอร์ล้อหลังของ บีเอ็ม อยู่ที่ ลบ เท่าไหร่ครับ -0.5  -1  -1.5  -2   -2.5  -3 :o

แล้วไม่ควรตั้ง ลบ มากเกินเท่าไหร่ครับ สมรรถนะถึงจะดีที่สุด ทั้งในทางตรง และ โค้ง

ปกติค่าที่ตั้งมาจากโรงงานอยู่เท่าไหร่ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถรุ่นอะไรครับ ? ใส่ล้อเท่าไหร่ ? ตอนนี้ช่วงล่างเดิมหรือว่าเปลี่ยน? Ride Height เท่าไหร่ ?

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
รถรุ่นอะไรครับ ? ใส่ล้อเท่าไหร่ ? ตอนนี้ช่วงล่างเดิมหรือว่าเปลี่ยน? Ride Height เท่าไหร่ ?

x5 f15 30d msport คร้าบ

อยากลองไปตั้ง แคมเบอร์หลังดูคร้าบ ว่าประมาณเทาไหร่ถึงดีครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป

x5 f15 30d msport คร้าบ

อยากลองไปตั้ง แคมเบอร์หลังดูคร้าบ ว่าประมาณเทาไหร่ถึงดีครับ

รถเดิมๆ ก็ใช้ค่าเดิมครับ ในเครื่องตั้งศูนย์รุ่นใหม่ๆมีค่าพวกนี้อยู่แล้ว ยกมาสามรุ่นรายละเอียดอะไรไม่บอกเลย ผมเปิดให้ไม่ถูก เอาตัวนี้ไปดูก่อนครับ แต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2016, 11:07:33 โดย SK Jae »