ผู้เขียน หัวข้อ: เคยตัดสินใจวินาทีสุดท้าย ว่ายังไม่ซื้อรถแบบผมบ้างไหมครับ  (อ่าน 3304 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ครั้งแรก ตอนนั้น Revo พึ่งออกมาใหม่เอี่ยมเลย ได้ข้อเสนอจากเซลล์มา Vigo ลด 120,000 ดอกเบี้ย 3.1 ผ่อน 72 เดือน ตัดสินใจจะเอาแน่นอน รวมบัญชีธนาคารทั้งหมด
แต่ !!!! หาคนพาไปซื้อไม่ได้ บอกใครก็ไม่มีใครว่าง พอกลับมานั่งนึกดูดีๆ เฮ้ย ?? เรายังไม่พร้อมนี้ ที่เราคิดว่าจะเงินเราจะพอ ดาวว์รถ ผ่อนรถ ในความเป็นจริง มันไม่พอต่างหาก
เลยล้มเลิกไป ถ้าตัดสินใจออกตอนนั้น คงมานั่งเสียใจครับ ไม่ได้เสียใจเรื่องเงิน แต่เสียใจที่ตอนนั้นไม่เอา Revo ไปเลย เพราะอีก 4 เดือนต่อมา Revo ลด 1 แสน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2016, 10:00:44 โดย sengausa »

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ผมเรียกว่า หุกโจ้วปอห่อ ครับ 555

ออฟไลน์ ps000000

เรียกว่ารอดไปหวุดหวิด

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
ผมเตยตัดสินใจออก fortuner ใหม่ ตอนนั้น ไปลองขับที่งานมอเตอร์ วนๆตรงที่ลองขับ โอเค เตรียมเงิน ซื้อสดเลย เเต่ขอมาจองกับเซลล์ที่รู้จักนอกงาน

วันไปจอง ขอลองขับที่โชรูม เห้ย พอมาขับเร็วๆเเล้วเลี้ยว เเล้วเหวี่ยงมาก (ความจริงเป็นปกติของ PPV อยุ่เเล้ว เเต่ผมไม่เคยขับ เคยแต่รถเก๋ง) เลิกครับ ลงมาอ้วกเเทบดเตก กลับบ้านเลย

ต่อจากนั้นผมไม่เคยลองรถในงานมอเตอร์อีกเลย เชื่อว่าวัดอะไรไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Turin

เคยหลอกล่อ ผบไปดู series 1 มือสองก่อน lci คันนึง ดูไปดูมา ไถลไปดูตัว lci แล้วชอบมากกว่า ... พอดีเป็นการแวะดูระหว่างเดินทางไปทำธุระเลยยังไม่ได้ลองขับและยังไม่ได้คุยรายละเอียด  แต่เรียกได้ว่าเดินออกจากศูนย์พร้อมความคิดว่าจะเอา >90%

กลัยถึงบ้าน นอนคิดคืนนึงว่าจะซื้อสดหรือผ่อนดี ... ผบ บอกเอาเงินดาวน์ 118 ไปซื้อ nb ดีกว่า เลยจัด nb ไปเรียบร้อย ... ถึงวันนี้ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าตัดสินใจถูกหรือเปล่า  :-X

ออฟไลน์ SM.

Revo มาใหม่ๆ ได้ลดเป็นแสนเลยหรอครับ  ??? ??? ??? ???

เข้าสูตร Toyota เลย ลดต้นทุน เคาะราคามาแพงๆ แล้วมาอัดเป็นส่วนลดให้ทีหลัง

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
ส่วนตัวเคยครั้งนึง  เป็นประสบการณ์

จองเลย หลังจากลงจากรถเทส   พอกลับมาถึงบ้านเท่านั้นแหละ  ถามตัวเองถึงเหตุผลในการซื้อทันที 

ตั้งแต่นั้นเลยจำไว้เลย อย่าเพิ่งจองหลังจากเทสรถ (ยกเว้นต้องการรุ่นนั้นจริงๆ)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่เคยครับ คือถ้าผมยังไม่พร้อมหรือไม่มีเหตุต้องเปลี่ยนคันจะไม่ให้เซลมาคุยด้วยเลย ดีสุดแค่ไปมอเตอร์โชว์แล้วไปนั่งๆดูๆ ถ้าเซลล์เข้ามาหาก็ยกมือห้ามไว้ และไม่เคยทดลองขับคันที่ไม่อยู่ในข่ายที่จะซื้อ

promt

หากจองและไม่เอา เสียใจไม่เท่าไหร่

อาจจะเสียเงินฟรีๆ ซึ่งเจ็บใจกว่า

AuNaraKa

ไม่เคยครับ เป็นคนทำอะไรวางแผนก่อนครับ ทำคือทำ ไม่ทำคือไม่ทำ ไม่มองย้อนหลังด้วย

ออฟไลน์ puo

ครั้งแรก ตอนนั้น Revo พึ่งออกมาใหม่เอี่ยมเลย ได้ข้อเสนอจากเซลล์มา Vigo ลด 120,000 ดอกเบี้ย 3.1 ผ่อน 72 เดือน ตัดสินใจจะเอาแน่นอน รวมบัญชีธนาคารทั้งหมด
แต่ !!!! หาคนพาไปซื้อไม่ได้ บอกใครก็ไม่มีใครว่าง พอกลับมานั่งนึกดูดีๆ เฮ้ย ?? เรายังไม่พร้อมนี้ ที่เราคิดว่าจะเงินเราจะพอ ดาวว์รถ ผ่อนรถ ในความเป็นจริง มันไม่พอต่างหาก
เลยล้มเลิกไป ถ้าตัดสินใจออกตอนนั้น คงมานั่งเสียใจครับ ไม่ได้เสียใจเรื่องเงิน แต่เสียใจที่ตอนนั้นไม่เอา Revo ไปเลย เพราะอีก 4 เดือนต่อมา Revo ลด 1 แสน

- เคยตัดสินใจจะขายเจ้ามาร์ชน้อย ไปในราคาที่ขายตามญาติพี่น้อง กับหลานสาวของพ่อตา แต่พอดีว่าน้องเขาไม่เอา แม่ยายก็จะเอาไว้แทนก็บอกขายผ่านแม่ยายไป  หลังจากนั้นปรากฏว่า ผบ.(เมีย) บอกว่า่ถ้าได้บรรจุเป็น ข้าราชการเงินเดือนจะหายไป4พันบาท ถ้าจะเอารถใหม่คงไม่พอใช้จ่าย ประกอบกับลูกผม ยังเข้าเตรียมอนุบาล ยังต้องใช้เงินอีกเยอะ เมื่อบวกลบ ค่าใช้จ่ายแล้วมันจะหนักอยู่ที่ผมคิดว่าหมิ่นแหม่เกือบไม่พอใช้ เลยชะลอไว้เรื่องขายเจ้ามาร์ชไว้ก่อน แม่ยายเลยสอยซีวิคES ตาเหยี่ยวไป

- ก็รู้สึกเสียหน้าเหมือนกันครับที่บอกขายแล้วไม่ได้ขาย แต่ก็ยังดีกว่าขายไปแล้วมาแบกภาระค่าใช้จ่ายเองทีหลัง ภาระข้าใช้จ่ายหลักยังเป็นของผม ถ้าไม่มีเงิน เมียก็ต้องมาบีบเอาที่ผมอยู่ดี ยังไงเราก็ต้องเอาครอบครัวเราไว้ก่อนครับ ต่างคนต่างมีเหตุผลไม่เหมือนกัน ขอให้ครอบครัวเราเข้าใจเป็นพอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2016, 18:28:52 โดย puo »

ออฟไลน์ meeuwarn

เคยเตรียมเงินสดไว้ล้านสาม จะถอย CX5 ชอบหน้าตามากๆ :-*

พอไปเจอตัวจริง รับไม่ได้กับงานประกอบ ไม่สมราคา >:(
ลองขับก็เก็บเสียงห่วยกว่า CRV และ mazda3รุ่นแรก

เลยไม่ได้ซื้อวักที :-X

ออฟไลน์ Ws pattaya

เคยจองmu-x3.0*2ขาวมุกไปตอนเปิดตัวใหม่ๆเมื้อสองปีที่แล้วแล้วไม่ได้ตามกำหนดเลยยกเลิกไปแต่ก็ได้เงินค่าจองคืน  แต่ผ่านมาสองปีล่ะรู้สึกเฉยๆ แต่ชั่วนี้มีตัวเลือกเยอะจังหุๆๆๆรู้สึกดีใจ

ออฟไลน์ Untouchable

เคยแบบจะซื้อรถยุโรปรุ่นหนึ่งครับเรื่องเงินเรื่องค่าใช้จ่ายพร้อมครับไม่เดือดร้อน แต่ถามตัวเองข้างในว่า อยากได้จริงเหรอ เอาแน่น่ะ มันใช่ตัวเราเหรอ...สุดท้ายไม่เอาไปออกd-segญี่ปุ่นขับสบายใจเก็บตังค์ไว้ครับ