ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ ปตท. แถมลำโพง JBL GO คุ้มหรือไม่กับการซื้อครับ  (อ่าน 40237 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

พอดีผมเห็นเพื่อนไปเดินใน Auto Salon มาครับ

ตอนนี้ ปตท. เปลี่ยนโปรจากเดิมแถมบัตรเติมน้ำมัน เป็นแถมลำโพง JBL GO

ในราคาน้ำมันเครื่องรวมลำโพง 1500 บาท

อยากถามเพื่อนๆ ครับว่าคุ้มไหม ในความคิดของเพื่อนๆ ครับ

ปล...จขกท อยากได้น้ำมันเครื่องแต่ไม่เอาลำโพงครับ เลยยังไม่แน่ใจว่าจะซื้อไหม หรือหาคนหารดีครับ

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
ลำโพงตัวนี้ขายกันอยู่ประมาณ 1,290 บาท

ราคานี้ซื้อลำโพงแถมน้ำมันเครื่องมากกว่าครับ  :D

ถ้าจขกท.ไม่อยากได้ ผมช่วยหารได้นะครับ ฮาๆๆๆ  :P

ลำโพงตัวนี้ขายกันอยู่ประมาณ 1,290 บาท

ราคานี้ซื้อลำโพงแถมน้ำมันเครื่องมากกว่าครับ  :D

ถ้าจขกท.ไม่อยากได้ ผมช่วยหารได้นะครับ ฮาๆๆๆ  :P

ยิ่งดีเลยคับ ถ้ามีคนช่วยหาร ผมก็ได้น้ำมันราคาถูกกว่าปกติ ท่านก็ได้ลำโพงไป

ออฟไลน์ -Brian

ผมตั้งใจจะซื้อลำโพงนี้อยู่พอดี ดีนะผมยังไม่ซื้อ

สอบถามครับว่า โปรนี้เฉพาะในงานเท่านั้นหรือครับ

โปรนี้คุ้มกว่าแถมบัตรเติมน้ำมัน 500 บาทอีก  เพราะลำโพงก็พันกว่าแล้ว เหมือนได้น้ำมันเครื่องราคาแค่2-3ร้อยบาทเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2016, 15:56:08 โดย -Brian »

ออฟไลน์ Devil13

โคตรคุ้มครับ ลำโพงตัวนี้ต่อให้ลดสุดๆก็อยู่ที่ 1,000 บาทครับ
ถ้าเป็นผมจะซื้อสัก 3 แกลลอน :-*

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
เช็คราคาให้แล้วขายตามเวปก็ 1,290 บาทนะครับ  ซื้อรวมลำโพงก็ถือว่าถูกนะ (เสียงตามราคา อย่าคาดหวังมาก)
แต่ถ้าทุกกะป๋องแถมลำโพงทั้งหมดเนี่ย  คงเกินความต้องการ555

เพื่อนๆ สมาชิกคับ

ท่านใดจะซื้อลำโพงแถมน้ำมันเครื่อง

แล้วไม่เอาน้ำมันเครื่อง หลังไมล์มาหาผมได้ครับ

ยินดีรับซื้อต่อครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
JBL Go ใช้ดีมาก ใส่กระเป๋ากางเกงได้

ทำให้ฟังเพลงได้ทุกที่ แม้แต่ในห้องน้ำก็ตาม

i beat , i studio แพงกว่าปกติ 100 นึงครับ

ทั่วไปน่าจะ 12xx

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

น่าคิดนะว่า 1500 ถ้าค่าลำโพง 1290 น้ำมันเครื่องเหลือ 210.- จะได้เกรดไหนมาใช้

หรือจริงๆ น้ำมัน 1290.- แต่ลำโพงราคาจริงๆ 210.- กันแน่ แล้วบอกสลับกัน

คิดไปคิดมา เอาไงดีเนี่ย สับสนๆ

นึกถึงโปรฯสมัยก่อน ซื้อน้ำมันเครื่องแถมมือถือเลยครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

กำลังจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องพอดีเลย ไปจัดดีกว่า คุ้มอยากได้ลำโพงอยู่ด้วยใช้สักห้าพันโลเปลี่ยนทิ้งก็คุ้มแล้วครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

เช็คราคาให้แล้วขายตามเวปก็ 1,290 บาทนะครับ  ซื้อรวมลำโพงก็ถือว่าถูกนะ (เสียงตามราคา อย่าคาดหวังมาก)
แต่ถ้าทุกกะป๋องแถมลำโพงทั้งหมดเนี่ย  คงเกินความต้องการ555

อันนี้เสียงดีนะครับ คุณภาพเกินราคาครับ

ออฟไลน์ Mike

คิดถึงโปรซื้อ Rolex แถมบิน First class เลย
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Pasakorndvm

มีโปรน้ำมันเครื่องดีเซลมั้ยครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ ichamz

ซื้อได้ที่ไหนครับ auto salon อย่างเดียว หรือครับ

ออฟไลน์ VooZ

• Newbie
  • *
ซื้อได้ที่ไหนครับ auto salon อย่างเดียว หรือครับ

ไปมาวันนี้ ที่งานแจ้งว่าหลังงานมีขายครับ แต่จะแพงกว่าในงานเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ichamz

ในงานเท่าไหร่ครับ
ข้างนอกได้มา 1550 บาท

ออฟไลน์ God father

• Jr. Member
  • **
เบนซิน 0w-30 4ลิตร+ลำโพงราคา 1,550.-
ดีเซล 5w-40 6+1ลิตร +ลำโพงราคา 2,200.-

ลด50บาท สำหรับซื้อสังเคราะห์2ชุด

เช็คร้านข้างนอกมาได้ราคานี้

ออฟไลน์ ไปเลยปิกาจู

• Newbie
  • *
คุ้มยิ่งกว่าคุ้มอีกนะครับ น้ำมันก็เยี่ยม ลำโพงก็สุดยอด

เดี๋ยวต้องไปสอยลำโพง เอ้ย น้ำมัเนครื่องปตท. มาซะแล้วครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เบนซิน 0w-30 4ลิตร+ลำโพงราคา 1,550.-
ดีเซล 5w-40 6+1ลิตร +ลำโพงราคา 2,200.-

ลด50บาท สำหรับซื้อสังเคราะห์2ชุด

เช็คร้านข้างนอกมาได้ราคานี้
ขอบคุณครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เก๋ๆเลย กำลังฮิต 555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ได้ fully synth 30 มาที่ 1649 กับบลูเอ้โพอินโตะจากฟิตออโต้

ล่าสุด ปล่อยลำโพงไปในอีเบ 37.99 มีคนกดซื้อละ ฮิฮิ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ค่าน้ำมันซินเทติก 1,000
ค่าลำโพง 400
ลำโพงตัวนี้ เสียงใสดีครับ แต่อย่าได้หวังเบสเชียว

อ้อ..เป็น สปีกเกอร์โฟนคุยโทรศัพท์ ก็ได้นะครับ ลำโพงมีไมค์โครโฟนในตัวด้วย รับสาย-วางสายที่ลำโพงได้เลย
ชาร์ตโทรศัพท์ไว้ แล้วเดินถือลำโพงเข้าไปคุยในห้องน้ำได้  :)

รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด