ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 25 มิถุนายน 2016 //  (อ่าน 4566 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
หลังจากผลโหวตประชามติของอังกฤษที่จะออกจากสหภาพยุโรป EU
ส่งผลอะไรต่อค่ายรถยนต์อย่าง Jaguar Land Rover ที่มีฐานการผลิต
เครื่องยนต์อยู่ในประเทศบ้าง

ประเด็นนักแสดง Star Trek เสียชีวิตจาก Jeep ที่ใช้เกียร์ Monostable
มีที่มาที่ไปอย่างไร และ สุดท้ายการปิดตำนานชื่อ Saab ที่ห้ามคนซื้อต่อ
ใช้เครื่องหมายการค้านี้ จึงเปลี่ยนเป็นชื่อ NEVS และกลับมาผลิตอีกครั้ง
ออกขายที่ประเทศจีนในที่สุด

DR!VE and Talk รวดเดียว 3 คัน Isuzu D-max 1.9 Spark /
MU-X 1.9 และ Mercedes-Benz E220d AMG 9AT (W213)

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) คุณ Jimmy ครับ พอทราบรายละเอียดของรถเมล์ของ ขสมก. ที่จะเริ่มใช้เป็นรถเมล์ Hybrid
มันเป็นอย่างไรบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2016, 15:52:30 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ขอถามครับ มีโอกาสไหมครับที่ ไททั่น 4ประตู ตัวขับเคลื่อน4ล้อ จะมาใช้เกียร์ 8สปีด ที่ประจำการอยู่ในปาเจโร่

ออฟไลน์ deathsheep

รถยนต์คันต่อไปที่จะเปิดตัวในบ้านเราน่าจะเป็นยี่ห่ออะไรรุ่นอะไรครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
น้ำมันเครื่อง Fully synthetic กับ 100% Synthetic เหมือนหรือแตกต่างกันยังไงครับ

ออฟไลน์ tsubasa

Re: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 25 มิถุนา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 15:49:11 »
benz glc vs bmw x3 ตัวไหนขับสบาย นุ่มกว่า ประหยัดกว่ากันครับ
ิbenz c class 350e plug in vs bmw 330e plug in อัตราการสิ้นเปลืองประมาณกี่กิโลเมตร / ลิตร ครับ , เทคโนโลยีคันไหนน่าใช้กว่า ดูแลรักษาง่ายกว่า

ปล. ปีนี้บทความ new car in thailand ไม่มีแล้วหรือครับ?

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ออดี้ A4 1.8 ปี 1995-2001 ยังน่าเล่นมั้ยครับ
รถคันนี้มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ
จะซื้อให้พี่ชายผมใช้ครับ ไปกลับ กทม.-ระยอง จะดีมั้ยครับ
หรือมีตัวเลือกอย่างอืนมั้ยไม่เอาเบนซ์C-Classกับวอลโว่850
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2016, 16:05:54 โดย ECOBOOST »
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
เดือนหน้าจะไปรับรถ civic rs อยากสอบถามพี่จิม ว่าเติมน้ำมันอะไรดีครับ (เน้นอัตราเร่ง)

1.เบนซิน 95
2.GSH 95
3.e20

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

มาสด้าทุกรุ่นมี Diesel กันหมดแล้ว Mazda3 MC จะมี Diesel มาไหมครับ แล้วคาดว่าจะมีรุ่นย่อยเดียวรึเปล่าครับ ?
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Martin

• Newbie
  • *
New Honda Freed  จะมาไทยมั้ย เมื่อไหร่ครับ สวยดีครับ

ออฟไลน์ whiteunicorn

• Newbie
  • *
Civic ตาโต ปี2000 ไฟ abs ติดประมาณเดือนละ 3-4 ครั้ง(บางทีไม่ถึงวันก็ดับบางทีสองวันถึงจะดับ) ส่วนใหญ่ถ้าล้อโดนน้ำไฟabsจะติด ขณะไฟดับบางทีรู้สึกเหมือน abs ทำงาน อันตรายไหมครับ ควรจะต้องเปลี่ยน abs ทั้งชุดหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tee11185

• Newbie
  • *
honda accord  2.4el
เครื่องกับเกียร์ทำงานดีไหมครับ
เหนยังเป็นเครื่องตัวเก่าอยุ่เลย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ความเคลื่อนไหวของ Jatco เป็นไงบ้างครับ รถนิสสัน kicks จะได้ใช้เกียร์รุ่นใหม่มั้ย หรือ cvt7 รุ่นเดียวกับซิลฟี่

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
มัสแตงจะมีหวังเข้าไทยอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ Dark_BM

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยนะครับ

Sylphy 2013 1.6V กับ 1.8V คันไหนน่าเล่นกว่าครับ(ใช้ยาว 10ปีค่อยขาย)
ค่าบำรุงรักษาและอะไหล่ราคาพอๆกับรถญี่ปุ่นทั่วไปไหมครับหาไม่ยากใช่ไหมครับ
มีปัญหาจุกจิกเยอะไหมครับ
ได้ยินมาว่า 1.6 กินน้ำมันเครื่องหรอครับ ไม่ทราบว่า 1.8 เป็นด้วยไหม แก้ปัญหาได้หรือยังครับ
หรือ civic fb ดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ เฉินหลงทาง

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่เคยขับมัสแตงใหมครับ?ขับยากใหมเมื่อเทียนกับGTR?

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าต้องทดสอบอัตตราเร่งและการสิ้นเปลืองรถที่มีระบบปลั๊กอิน มาตรฐานเวปต้องทดสอบในสถานะไหนครับ แบบไฟเต็ม หรือไม่มีไฟ

ออฟไลน์ Alzfredz

• M/T Addicted!!
สวัสดีพี่จิมมี่และพี่เมธีครับ

ขอคำถามเดียว ว่า Honda S660 มีโอกาสวางเครื่อง 1,000 CC. แล้วเอามาขายไทยหรือเปล่าครับ? ถ้ามีจะมีโอกาสเจอเกียร์ MT ไหมครับ?

ขอบคุณมากครับพี่
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

รบกวนสอบถามอาการฟอร์จูนเนอร์ปี 2010ครับ
มีอาการคือเวลาวิ่งต่างจังหวัดช่วงความเร็ว 100-120 แล้วมีเหตุต้องใช้เบรค
กดเบรคลงไปแล้วพวงมาลัยมีอาการสั่นสะท้านมาก เป็นเฉพาะตอนใช้ความเร็วเดินทางเท่านั้นครับ
แต่เบรคอยู่ปกติทุกอย่าง ไม่ทราบว่าผมควรแก้ไขโดยเริ่มเช็คจากไหนดีครับ
เข้าศูนย์ล่าสุดช่างบอกเบรคยังเหลืออีก 80-90%
ปล.เป็นมานานพอสมควรแล้ว แต่ไม่ได้มีผลกับการเบรคเลยไม่ได้ใส่ใจ
แต่ผมรำคาญ กลัววันนึงมันจะมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ ottomjd

• **
Mazda 3 MC ของไทยจะเปิดตัวภายในปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ
แล้วจะมีเครื่องดีเซลมั้ยครับ ถ้ามีพิกัดอะไรครับ 1.5 หรือ 2.2

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

เห็นพี่ J!MMY เคยบอกว่า VW จะมาไทยอยากจะทราบว่าเค้ารออะไรกันอยู่ครับ ?
แล้วจะมาแค่แบนเดียวหรือมาเป็นแพ็คครับ(VW Audi Skoda Seat)

ออฟไลน์ Nikle_pk

สอบถามครับ

ranger ตอนเดียวที่เป็น กระบะอะลูมิเนียมคอยล์สปริง
จะมีโอกาสเปลี่ยนเป็นเครื่อง 2.2 เพื่อให้ราคามันถูกลงไหมครับ

ขออีกนิดมันคาใจจริงๆ
ตกลงแล้ว Benz ได้ทำรถทัวร์ไหมครับพี่
เห็นวิ่งๆกันแปะยี่ห้อ Benz ทั้งนั้นเลย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2016, 16:57:26 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0