ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติบ่น 0 นิสสันอีกซักกระทู้  (อ่าน 8527 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
Re: ขออนุญาติบ่น 0 นิสสันอีกซักกระทู้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 20:05:14 »
เคยบอกให้ลองมา kkt ขอนแก่น ไม่เชื่อผม  :(

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Re: ขออนุญาติบ่น 0 นิสสันอีกซักกระทู้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 20:09:28 »
มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ ผมเองเคยไปใช้บริการของ 0 สารคาม อยู่นะครับ แรกๆก็ประทับใจอยู่ แต่ไปๆมา ช่วงกับหัวหน้าช่าง พากันหลอก ผมคิดค่าบริการใหนส่วนไม่ไม่ควรจะคิด มารู้ที่หลังโมโห้มาก และจะไม่เข้าอีกเลย

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 20:45:32 »
มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ ผมเองเคยไปใช้บริการของ 0 สารคาม อยู่นะครับ แรกๆก็ประทับใจอยู่ แต่ไปๆมา ช่วงกับหัวหน้าช่าง พากันหลอก ผมคิดค่าบริการใหนส่วนไม่ไม่ควรจะคิด มารู้ที่หลังโมโห้มาก และจะไม่เข้าอีกเลย
เรื่องบริการจริงๆคือดีมากนะ เปลี่ยนอะไหล่ ถ่ายน้ำมันเครื่อง ดีมากๆ
แต่การแก้ปัญหาห่วยมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2016, 21:01:37 โดย kris-lack »

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 21:33:07 »
ตอนเย็นไปเอารถ เย็นพอสมควร คือไม่อยากใช้คำว่าเป็นปกติ ขอดูอีกซักวันสองวันก่อน
แต่พรุ่งนี้นัดกับช่างคิวแรกจะเอาคันกระบะไปล้างแอร์ เพราะชอบตรงเขาเก็บงานละเอียดมาก
มีทำความสะอาดเบาะ ดูดฝุ่น เช็ดคอนโซลลงน้ำยาให้ด้วย ประมาณว่าภายในเนียบเลย

กระบะถอดตู้ล้างเขาคิด 1800 ไม่รู้ถูกหรือแพง แต่เท่าที่เคยถามมามีแต่ 2400 - 2800 เกือบทุกร้าน

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 22:04:39 »
คุณ kris-lack คือลูกค้านิสสันตัวจริง

ใช้จริงเจ็บจริง แต่เซ็งตรงช่างศูนย์โง่ๆ จริงๆ

ปัญหาศูนย์ ทำให้นิสสันถดถอยครับ

เจ้าไหนแก้ปัญหาศูนย์บริการได้ เจ้านั้นครองตลาด

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 22:14:58 »
แย่เลย จะเปลี่ยนศูนย์ก็ไม่ได้ ก็ต้องทนกันไปแบบนี้ รออีกทีก็เปลี่ยนยี่ห้อไปเลย

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 22:28:35 »
คุณ kris-lack คือลูกค้านิสสันตัวจริง

ใช้จริงเจ็บจริง แต่เซ็งตรงช่างศูนย์โง่ๆ จริงๆ

ปัญหาศูนย์ ทำให้นิสสันถดถอยครับ

เจ้าไหนแก้ปัญหาศูนย์บริการได้ เจ้านั้นครองตลาด

ครับ ตามนั้นเลย

ถึง จขกท. จะมึนๆ และไม่เข้าใจว่าแบบไหนคือทำงานจบไม่จบ แต่ศูนย์นิสสันจังหวัดที่เค้าเข้า มันก็ไม่เคยทำจบจริงๆ

คิดดู เรื่องแอร์ ผมต้องแนะนำท่านนึงในนี้วิ่งจากเพชรบูรณ์มาจบที่ช่างประจำตัวผมที่กรุงเทพน่ะครับ

คนอยากใช้ง่ายๆ เข้าศูนย์จบ คงไม่มองนิสสันเป็นคันที่สองที่สาม ทั้งที่จริงๆ รถมันมีดี แต่พูดก็พูด ถ้าผมไม่ขยันหาข้อมูลแบบทุกวันนี้ อยู่กะศูนย์หวังพึ่งศูนย์ยี่ห้อนี้ คงหมดเงินไม่ต่างกะรถยุโรปตัวล่างๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 22:30:57 »
ตอนเย็นไปเอารถ เย็นพอสมควร คือไม่อยากใช้คำว่าเป็นปกติ ขอดูอีกซักวันสองวันก่อน
แต่พรุ่งนี้นัดกับช่างคิวแรกจะเอาคันกระบะไปล้างแอร์ เพราะชอบตรงเขาเก็บงานละเอียดมาก
มีทำความสะอาดเบาะ ดูดฝุ่น เช็ดคอนโซลลงน้ำยาให้ด้วย ประมาณว่าภายในเนียบเลย

กระบะถอดตู้ล้างเขาคิด 1800 ไม่รู้ถูกหรือแพง แต่เท่าที่เคยถามมามีแต่ 2400 - 2800 เกือบทุกร้าน

1,800 โคตรถูกเลยครับถ้าล้างแบบถอดตู้นะ เพราะนาวาร่ารวมทั้งรถส่วนใหญ่สมัยนี้ตู้แอร์มันย้ายไปอยู่ด้านหลังวิทยุกันเกือบหมดแล้ว ล้างแบบถอดตู้นี่ต้องเลาะคอนโซลหน้าออกทั้งยวงใช้เวลารวมทั้งถอดประกอบมี 2-3 ชั่วโมงต่อคันครับ

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 08:17:52 »
ลองเปลียนศูนย์อื่นครับ มีปัญหาตอนนี้รีบๆ เคลมเลย
บางทีเรื่องง่ายเจอช่างโง่ๆ ก็มีปัญหา

ออฟไลน์ อุทัย ฉึกๆ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 08:48:13 »
ถ้าแอร์ดิจิตอลผมเคยเป็นประมาณว่า ทุกอย่างทำงานปรกติแต่แอร์จะไม่ฉ่ำปรับยังไงก็เหมือนเดิม ให้ลองแก้ตามนี้ของผมทำแล้วหาย

1 สตาร์ทเครื่องให้เครื่องร้อนใด้ที่
2 เปิดแอร์ตามปรกติ กด AUTO ตามด้วย AC และอุณหภูมิที่ใช้งานเป็นประจำ (25 องศา)
3 ลมจะออกมาแรงแต่ไม่ค่อยมีไอเย็น ให้ กด เพิ่มอุณหภูมิขึ้นเรื่อยๆ จนสุด 32 องศา จะมีลมร้อนออกมา ทิ้งใว้สัก 5 วินาที
4 กดลดอุณหภูมิลงมาช้าๆ จนถึง 25 องศา แอร์ก็จะฉ่ำเหมือนเดิม ลองดูครับ

รถผมสามปีกว่าเป็นมาประมาณสามสี่ครั้งๆแรกเอาเข้าศูนย์ช่างบอกปรกติ >:( >:( >:( ขับกลัมมาบ้านนั่งปรับไปปรับมาเย็นเหมือนเดิมเลยจับอาการได้ แต่นานๆเป็นที
ลองปล่อยใว้ไม่แก้คือประมาณว่าทิ่งใว้นานๆมันจะกลับมาเป็นปรกติหรือปล่าวผลคือไม่ ต้องทำตามข้างบนที่บอกถึงจะหาย
รถผมสามปีไม่เคยล้างแอร์ ไม่ใส่น้ำหอมในรถ เปลี่ยนแต่กรองแอร์  :-X :-X

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 12:10:15 »
มันเป็นปัญหามาตั้งแต่การออกแบบรึเปล่ารู้สึกนิสสันมีปัญหาเรื่องนี้แทบทุกคันหลังใช้งานไปไม่นานซึ่งยี่ห้ออื่นไม่ค่อยเป็นกัน ก็ขอให้เสียงบ่นของพวกเราได้ไปถึงหูถึงตาของนิสสันประเทศไทยที่จะเอาไปปรับปรุงแก้ไขให้สินค้าของตนกลับมาครองใจลูกค้าเหมือนเดิม

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 12:44:04 »

1 สตาร์ทเครื่องให้เครื่องร้อนใด้ที่
2 เปิดแอร์ตามปรกติ กด AUTO ตามด้วย AC และอุณหภูมิที่ใช้งานเป็นประจำ (25 องศา)
3 ลมจะออกมาแรงแต่ไม่ค่อยมีไอเย็น ให้ กด เพิ่มอุณหภูมิขึ้นเรื่อยๆ จนสุด 32 องศา จะมีลมร้อนออกมา ทิ้งใว้สัก 5 วินาที
4 กดลดอุณหภูมิลงมาช้าๆ จนถึง 25 องศา แอร์ก็จะฉ่ำเหมือนเดิม ลองดูครับ

น่าสนใจครับ เดี๋ยวขอไปลองบ้าง

แต่พอทราบมั๊ยครับว่า ถ้าทำแบบนี้แล้วหาย มันเพราะอะไรครับ

รบกวนท่านอื่นที่รู้ด้วยนะครับ เเชร์ๆกันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 15:34:01 »
แอร์ออโต้ของนิสสันเท่าที่สังเกตมาโดยตลอด
ถ้าหากว่าภายนอกรถอากาศเย็นหรือฝนตก
อากาศภายในรถจะไม่ค่อยเย็นเท่าปกติ
จะต้องลดอุณหภมิลงไปซัก1-2องศาจึงจะรู้สึกสบาย
กลับกันเวลาอากาศร้อนแอร์จะเย็นมาก(ไม่เกี่ยวกะแสงแดดที่ส่องเข้ามานะครับ)

อ้อ อีกเรื่องแอร์นิสสันอีโค่ตัดต่อถื่มาก...ก

ปล.ตู้แอร์นิสสันอีโค่นี่เชื่อขนมกินได้เลยสามปีรั่วแน่นอน รถผมจัดการเคลมไปก่อนหมดประกัน
ไม่มีอาการอะไรทั้งสิ้นแต่แกะตู้ออกมาแล้วเจอคราบน้ำยาซึม ถ้าไม่เปล่ยนอีกไม่เกินครึ่งปีรั่วเต็มสูตรแน่นอน