ผู้เขียน หัวข้อ: แลคเกอร์สเปรย์แบบเงาใสเอามาพ่นแทนเคลือบแก้วได้ป่าว  (อ่าน 4649 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
เคยพ่นสีโครงเหล็กแล้วพ่นแลคเกอร์สเปรย์ทับอีกที
มันเงาลึกดีคับทนรอยขีดข่วนด้วย ถ้าเอามาพ่นรถทั้งคันแทนเคลือบแก้ว
มันจะกัดผิวแลคเกอร์เดิมไหม กลัวตัวทำละลายมันคนละชนิดหรือป่าว
แต่กับสีสเปยด้วยกันมันไปกันได้ ราคามันถูกดีด้วยป๋องละ50เองพ่นทั้งคันคงไม่ถึงพัน

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่ได้ครับ  ขืนพ่น  จากเงา  จะมัวทันที  แล้วมันก็แยกชั้นกันด้วย  สักพักมันก็จะล่อนออก....

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่แนะนำครับ เคยพ่นชิ้นงานสีขาว
มันทำให้เหลืองไวมาก ถ้าพ่นหนาไปก็แตกหลุดร่อน เสียดายรถ
มันไม่ได้เกิดมาเพื่อใช้ในการนี้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ps000000

ดีนะครับที่มาโพสถามก่อนลอง  8)

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ผมไม่คิดว่าจะเป็นคำถามจริงจังนะเนี่ย

ออฟไลน์ wa330

ตอนแรกว่าจะพ่นรถขนของเก่าๆสีมันแห้งๆด้านๆแล้ว
ถามหลายคนก็ว่าไม่ทนเดี๋ยวลอก คงปล่อยตามสภาพต่อไป