ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ในห้องนี้ มีใครเคยทิ้งใบจองบ้างหรือเปล่า แล้วทิ้งเพราะอะไรครับ  (อ่าน 4080 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
1. ทิ้งเพราะที่อื่นให้มากกว่า
2. ทิ้งเพราะเปลี่ยนใจไปเอารถของค่ายอื่น
3. ทิ้งเพราะไม่พร้อมเรื่องเงิน
4. ทิ้งเพราะ ..........

***  แล้วได้เงินคืนหรือเปล่าครับ  ***

ออฟไลน์ matthew_unlimitedneeds

• Jr. Member
  • **
ผมเคยทิ้งครับ เพราะที่อื่นให้ราคาดีกว่า แต่ได้เงินที่ทิ้งไปคืนมานะครับบบ ใช้เหตุผลคุยกัเค้าแบบเนียนๆ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
เคยทิ้งของ Skoda ครับ เงิน 50,000 บาท เพราะกังวลเรื่องจดทะเบียนไม่ได้ กับ Option ของรถไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ แต่จริงๆ แล้วกังวลเรื่องจดทะเบียนไม่ได้มากกว่าครับ ส่วนเรื่อง Option เป็นเหตุผลรอง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ bobsan

- เคยทิ้งใบจอง swift eco เพราะรอนานเกินไป

- เคยทิ้งใบจอง crv ไปซื้อรถมือสองราคาดีมาใช้แทน 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทิ้งเพราะอีกที่รับรถได้เลย และได้เงินคืนด้วย

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
ทิ้งเพราะ ไฟแนนซ์ของศูนย์นั้น บอกไกล ไม่เสียเวลามาแถวบ้าน บอกว่าอยู่โซนนั้นเค้าได้ ลูกค้าวันละ 6-10 ราย ถ้ามาจะได้เราแค่คนเดียว ได้ตังคืน

ปล. จอง ตอนมอเตอร์โชว์ ศูนย์แบบไกลบ้านพอควรแต่ให้ของแถมเยอะ

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
เคยทิ้ง juke ครับเพราะเล็กเกิน ไปเอา x-trail

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ไม่เคยทิ้งครับเคยแต่ถอนใบจองคืนสมัยw221 S500 ตัวสุดท้ายfinal edition ตอนนั้นพ่อไม่สบายหนักต้องผ่าตัดใหญ่พอดี
เลยโยกเงินเตรียมที่จะออกรถมาเป็นค่ารักษาแทน แล้วคิดว่าเก็บเงินส่วนนี้ที่เหลือไปทำอย่างอื่นดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2016, 03:57:27 โดย Super hornet »
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ mozart

ทิ้งเพราะ ศูนย์มันตัดรถให้คนอื่นครับ ทั้งที่รถมาแล้ว ได้เลขตัวถังแล้ว ตัดไปหน้าด้านๆเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่เคยทิ้งครับ แปลกเหมือนกันรถที่เค้าจองกันแบบนานๆ โดนแซงคิวรอนานมากๆผมมักจะได้ตามกำหนดเสมอ

แต่ญาติเคยทิ้ง แกจอง Ranger 3.2 WT ไว้ ก็ประมาณนี้แหละครับไม่ได้ตามกำหนดเลยได้ฟอร์จูนเนอร์มาแทน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ทิ้งเพราะ อีก 0 ข้อเสนอดีกว่า ต่างกันประมาณ 20000 บาท เลยทิ้ง แต่ได้เงินจองคืนน่ะครับ รอไว้เกือบครึ่งปี แล้วทำเรื่องขอเงินคืนก็ได้คืนปกติครับ
ปล.ทำใบจองหายด้วย แต่ไปแจ้งความส่งใบแจ้งความให้ 0 ก็ได้เงินคืนเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Activehybrid

เคยขอทิ้งกับเซล  แต่ผจก.ศูนย์ตื้อจนผมไม่ถอน 

สาเหตุคือเซลหลอกลวงเรื่องออฟชั่นของเบาะคู่หน้า แต่ผมผิดเองที่ไม่ศึกษาข้อมูลให้ดี เพราะของแบบนี้ไม่ควรเชื่อเซลอยู่แล้ว

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ไม่เคยทิ้ง เพราะก่อนจะจองรถ ผมต้องศึกษาแบบละเอียดยิบแล้วว่า ฟันธงเอาแท้แน่นอน
แต่กรณีจะไม่เอาก็คงเป็นเรื่องของเวลามากกว่า ถ้าสมมุติว่า จองแล้ว เค้าบอก 3 เดือนได้รถ
แต่พอ3เดือนบอกรถไม่มา เริ่มแจกใบเหลืองในใจละ 4 เดือนผ่านไปในใจให้ใบส้มละ เดือน5ไม่มาคือจบกัน
สรุปผมรอ4เดือน  ;D ;D คนจองหลังได้ก่อนนี่ บางทีอารมย์เสียนะ ทั้งๆที่ ไม่ได้ระบุสีรถ คือตัวท็อปของคุณนะ สีไหนมาก่อนผมเอา :)
สรุป ยังไม่เคยทิ้งจอง แค่เกือบครับ

ออฟไลน์ mrcna

• **
ไม่เชิงทิ้งครับ ใช่คำว่าเปลี่ยนใจ น่าจะดีกว่า

กรณีผม ไปจองรถไว้ตอน 11 โมง ระบุไว้ว่าอยากได้สีเงิน รับรถเร็ว ภายในเดือน เสร็จแล้วเซลล์เช็คข้อมูลให้ แจ้งว่าแผนที่รถจะมาลง เดือนนี้ไม่มีสีเงิน แต่มีสีเทาแทน และมาคันเดียว ถ้าสนใจ ให้จองรักษาสิทธิ์ไว้ก่อน ถ้าถึงเวลาแล้วเปลี่ยนใจ อยากได้สีเงินจริงๆ ก็ค่อยรอเดือนหน้าได้ (แต่ถ้าไม่เปลี่ยนใจ ก็จะได้ออกรถเดือนนั้นเลย) ผมก็เบลอๆ จองไป แต่พอกลับมาบ้าน ความรู้สึกมันบอกว่า จะซื้อรถทั้งที ต้องไม่ใช่ ตัวเลือกที่ 2 (สีเทา) ต้องเป็นตัวเลือกที่ 1 (สีเงิน) เท่านั้น เลยตัดสินใจโทรไปบอกยกเลิกกับเซลล์ตอนบ่าย 2 ให้เหตุผลว่า ผมต้องการออกรถเร็ว และจะต้องเป็นสีเงิน และผมเองก็จะไล่หาศูนย์ที่มีรถให้ผมได้ด้วยตัวเอง เซลล์ก็เข้าใจนะครับ (เข้าใจว่าเซลล์ดี) และแจ้งกลับมาว่า จะพยายามหารถให้ได้ภายในเดือน แต่ถ้าผมได้รถที่ไหนก่อนให้แจ้งกลับ เพื่อดำเนินเรื่องคืนเงินจองให้ สุดท้ายผมได้ออกรถกับอีกศูนย์หนึ่งที่หารถได้ภายในระยะเวลา และ ทางศูนย์แรกก็นัดเข้าไปรับเช็คเงินจองคืน ประมาณ 1 เดือน นับจากแจ้งยกเลิกการจอง

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์ครับ

ของผมไม่ถึงกับทิ้งใบจองครับ เพียงแต่บอกกับเซลล์ว่า สิ้นเดือนเดี๋ยวจะมาจอง
แต่พอกลับมานั่งคิดดูดีๆ ยังไม่พร้อมหลายอย่าง ( หลักๆ เลยคือเรื่องเงิน )
เซลล์ก็โทรมาถามตลอดว่า พร้อมหรือยัง ก็เลยบอกกับเซลล์ไปว่า ขอเลื่อนเป็นสิ้นปีครับ

** อายเซลล์ยังไงไม่รู้ครับ ขนาดยังไม่ได้ไปจองนะครับ  หรือว่ามันเรื่องปกติ ผมคิดมากไปเองน้อ **

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

Nonlamer

ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์ครับ

ของผมไม่ถึงกับทิ้งใบจองครับ เพียงแต่บอกกับเซลล์ว่า สิ้นเดือนเดี๋ยวจะมาจอง
แต่พอกลับมานั่งคิดดูดีๆ ยังไม่พร้อมหลายอย่าง ( หลักๆ เลยคือเรื่องเงิน )
เซลล์ก็โทรมาถามตลอดว่า พร้อมหรือยัง ก็เลยบอกกับเซลล์ไปว่า ขอเลื่อนเป็นสิ้นปีครับ

** อายเซลล์ยังไงไม่รู้ครับ ขนาดยังไม่ได้ไปจองนะครับ  หรือว่ามันเรื่องปกติ ผมคิดมากไปเองน้อ **

เคยบอกเซลว่าสิ้นปีจะมาเหมือนกันครับ แต่ถนนที่บ้านทำไม่เสร็จเลยยังไม่ได้ไปจอง  :'(

ออฟไลน์ BlueJays

• **
ทิ้งเพราะรอนานมาก รออยู่ 7 เดือน รอจนไม่อยากได้แล้ว
ทิ้งเพราะแอบรู้ว่าอีกไม่กี่เดือนข้างหน้าจะมีรุ่นพิเศษดีกว่าเก่าราคาเดิม
ทิ้งเพราะเซลและศูนย์บริการ

promt

ทิ้งเพราะ รถอาจจุกจิก ยอมเสีย 5,000

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยังไม่เคยทิ้งครับ เดี๋ยวว่าจะลองไปจอง Mercedes Maybach ดูบ้าง แล้วค่อยทิ้งใบจอง (ถ้าว่าง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ทิ้งครับ เพราะคุณแม่ไปดูรถเอง จะซื้อเพิ่มให้อีกคัน

ทั้งวันคุยกันไม่ได้บอกเลย พอตกเย็นเจอที่บ้านถึงเอาใบจองมาให้ดูครับ