ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรมันจะซวยขนาดนี้ชีวิต  (อ่าน 10924 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: อะไรมันจะซวยขนาดนี้ชีวิต
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 10:10:51 »
สู้ๆครับ ตามอ่านมาเป็นระยะ

ขอเป็นกำลังใจละกันนะครับ

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 10:27:11 »
บ้านอยู่กาฬสินธุ์ ใช้นาวาร่าตัวเก่าเหมือนกัน เคยมีมาร์ชคันนึงต้องขายออกตั้งแต่ยังไม่ถึงสามหมื่นโล จุกจิก ศูนย์ไม่จบ
ส่วนนาวาร่าใช้มาสองแสนโลแล้ว มีเสียงนู่นนี่นั่นตั้งแต่ซื้อแล้วครับ ตอนนี้ก็กำลังเล็งรีโว่ แชร์ประสบการณ์ครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 10:28:12 »
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ
วันนี้ถ่ายรูปรถใหน้องเซลคนนั้นแล้ว
ถ้าได้ตามราคาที่คิดไว้ในใจ เจอกันแน่นอนรีโว่ตัวท็อป
พ่อแม่ พี่น้อง ญาติ อนุมัติแล้ว

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 10:29:17 »
บ้านอยู่กาฬสินธุ์ ใช้นาวาร่าตัวเก่าเหมือนกัน เคยมีมาร์ชคันนึงต้องขายออกตั้งแต่ยังไม่ถึงสามหมื่นโล จุกจิก ศูนย์ไม่จบ
ส่วนนาวาร่าใช้มาสองแสนโลแล้ว มีเสียงนู่นนี่นั่นตั้งแต่ซื้อแล้วครับ ตอนนี้ก็กำลังเล็งรีโว่ แชร์ประสบการณ์ครับ
สนใจเบอร์เซลขอได้นะคะ
ศูนย์ยางตลาด น่าจะเป็นเซลใหม่นะ เพราะดูเน้นยอดไม่เน้นค่าคอม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 11:54:07 »
เป็นคนทำบุญกับนิสสันไม่ขึ้นนะครับ
แต่ผมสนับสนุนให้คบรีโว่นะ ผมว่ารถดีคันนึงเลยละ
แต่มันยังไม่สามารถกลบความเด่นสง่าของวีโก้ได้แค่นั้นเอง

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 12:03:20 »
เป็นคนทำบุญกับนิสสันไม่ขึ้นนะครับ
แต่ผมสนับสนุนให้คบรีโว่นะ ผมว่ารถดีคันนึงเลยละ
แต่มันยังไม่สามารถกลบความเด่นสง่าของวีโก้ได้แค่นั้นเอง
อธิบายเพิ่มเติมได้มั้ยคะว่า ความเด่นของวีโก้ที่รีโว่กลบไม่ได้คืออะไรบ้าง
เท่าที่อ่านรีวิวมา รู้สึกคนจะชมว่ามันดีกว่าวีโก้มากๆนะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 12:05:01 »
ยินดีล่วงหน้ากับรถใหม่คร้าบบ :D

แต่ถ้าเป็นรีโว่รุ่นเกียร์อัตโนมัติฝากให้ติดตาม 2 กระทู้นี้หน่อย
http://www.revoclubthailand.net/index.php/topic,1922.60.html
http://www.newfortunerclubthailand.com/index.php?topic=2623.msg82984;topicseen#new
ไม่รู้ว่าเคยผ่านตามาหรือยัง เผื่อเจอจะได้ไม่ตกใจ ค่อย ๆ แก้ปัญหาไปน่ะครับ
ด้วยความหวังดีครับ

แล้วก็ หวังว่าจะได้อ่านเรื่องราวความประทับใจการแก้ปัญหาของช่างศูนย์บริการของคุณ kris-lack บ้างนะครับ 555 แซวเล่นน้าาา ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2016, 12:09:40 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 12:09:54 »
อาจจะช้าไปหน่อย

แต่คลัชท์นาว่าร่า ฟลายวีล เอาฟลายวีลไปซ่อมทำใหม่ได้  :'(

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 12:25:55 »
ยินดีล่วงหน้ากับรถใหม่คร้าบบ :D

แต่ถ้าเป็นรีโว่รุ่นเกียร์อัตโนมัติฝากให้ติดตาม 2 กระทู้นี้หน่อย
http://www.revoclubthailand.net/index.php/topic,1922.60.html
http://www.newfortunerclubthailand.com/index.php?topic=2623.msg82984;topicseen#new
ไม่รู้ว่าเคยผ่านตามาหรือยัง เผื่อเจอจะได้ไม่ตกใจ ค่อย ๆ แก้ปัญหาไปน่ะครับ

แล้วก็ หวังว่าจะได้อ่านเรื่องราวความประทับใจการแก้ปัญหาของช่างศูนย์บริการของคุณ kris-lack บ้างนะครับ 555 แซวเล่นน้าาา ;)
อ้าวว อ่านแล้วขนาดยังไม่มีรถนี่เครียดแทนเจ้าของรถเลย
อันนี้เป็นล็อตใหนคะ ล็อตหลังๆหายหรือยัง เพราะอ่านๆดูแล้วเหมือนจะเป็ยเยอะมาก และเป็นทุกล็อต

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 12:31:33 »
อธิบายเพิ่มเติมได้มั้ยคะว่า ความเด่นของวีโก้ที่รีโว่กลบไม่ได้คืออะไรบ้าง
เท่าที่อ่านรีวิวมา รู้สึกคนจะชมว่ามันดีกว่าวีโก้มากๆนะ ขอบคุณค่ะ
ส่วนตัวนะครับ ผมว่าวีโก้แชมป์หน้าตามันเฉียบคมกว่า แต่นอกนั้นรีโว่ดีกว่าทุกอย่างครับ ส่วนออฟชั่นรีโว่ท็อปก็เต็มจริงครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 12:41:14 »

อ้าวว อ่านแล้วขนาดยังไม่มีรถนี่เครียดแทนเจ้าของรถเลย
อันนี้เป็นล็อตใหนคะ ล็อตหลังๆหายหรือยัง เพราะอ่านๆดูแล้วเหมือนจะเป็ยเยอะมาก และเป็นทุกล็อต
ดูจากในคลับแล้ว ส่วนใหญ่เคลมได้หมดนะครับ ละฟรีด้วย มาใช้ยี่ห้อตลาด ไม่น่ากังวลนะครับ แต่ถ้าไม่อยากหนักใจ หรือ มีการเคลม แนะนำเล่นตัวท็อป รีโว่ ขับสองยกสูงดีกว่าครับ ออปชั่นก็เหมือนตัวท้อปขับสี่แทบทุกอย่าง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 13:03:29 »

คนยังยึดติดหน้าตาวีโก้อยู่ครับ ต้องยอมรับว่าวีโก้มันสวยจริง เจ้าใหม่มาเสริมหน้ายาวไปนิ้ด

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 13:24:55 »

NP300 ผมก็เป็นนะอาการนี้แต่ไม่บ่อยนานๆเป็นทีนึง ของ NP300 เป็นเฉพาะตัว 4WD AT เท่านั้นรุ่นอื่นไม่เป็น 555 เพลากลางมันไม่เหมือนรุ่นอื่นเค้าในบางจังหวะมันหมุนแล้วสมดุลเพลาเพี้ยนรถเลยมีอาการกระตุกครับ แต่คันไหนอาการหนักมากก็เคลมเพลากลางกันไป อ่านแล้วอย่าเครียดครับรถสมัยนี้มีปัญหาทุกยี่ห้อ อยู่ที่ใครแก้ปัญหาได้ดีและไวกว่ากันเท่านั้น 

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 21:15:17 »
ดูจากในคลับแล้ว ส่วนใหญ่เคลมได้หมดนะครับ ละฟรีด้วย มาใช้ยี่ห้อตลาด ไม่น่ากังวลนะครับ แต่ถ้าไม่อยากหนักใจ หรือ มีการเคลม แนะนำเล่นตัวท็อป รีโว่ ขับสองยกสูงดีกว่าครับ ออปชั่นก็เหมือนตัวท้อปขับสี่แทบทุกอย่าง
ใช่แล้วครับผม เคลมได้ทั้งเพลากลางและเกียร์ ที่เอามาให้ดูเพราะเจตนาอยากให้สบายใจครับว่าถ้าเจอก็จัดไป ไม่ได้ตั้งใจเอามาให้เครียดเลยครับ 5555

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 22:24:14 »
อ่านกระทู้ของคุณ kris-lack มาหลายกระทู้ละครับ นับถือในความพยายามแก้ปัญหาจริงๆ

ผมก็ใช้นิสสันครับแต่อาจจะโชคดีไม่เจออะไรจุกจิก (อายุ 6 ปีละครับ) แต่คาดว่าหลังจากนี้น่าจะเริ่มตามๆมาแล้ว

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าได้รถใหม่ยังไงก็อย่าลืมมาบอกเล่ากันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 00:41:59 »
อ่านไปขำไป ไม่ได้ขำเรื่อง จขกท.นะครับเรื่องของจขกท.ผมยินดีด้วยจะได้รถไหม่
แต่ขำสมาชิกบางท่านคือ จขกท เค้าจะซื้อรีโว้คือใจเค้าไปรีโว้แล้ว กองเชียร์ก็เชียร์รุ่นโน้นรุ่นนี้กันจัง ชอบให้เค้าลังเลซะงั้น
ผมชอบการตัดสินใจ จขกท นะซื้อรถไม่ต้องถามใครมากเพราะพวกถามมากส่วนใหญ่ไม่ได้ซื้อสักที

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 02:35:58 »

คนยังยึดติดหน้าตาวีโก้อยู่ครับ ต้องยอมรับว่าวีโก้มันสวยจริง เจ้าใหม่มาเสริมหน้ายาวไปนิ้ด
พี่ของผมใช้ Champ ส่วนหัวหน้าแกมี Revo ให้ผลัดใช้
ส่วนตัวผมลองนั่งและขับทั้งคู่ ยอมรับว่าหน้าตา Vigo Champ เฉียบคมลงตัวมากกว่า
และเบาะหลังโปร่งโล่งกว่า (สำหรับตัว 4 ประตู แต่ของพี่ผมเป็น Cab) ที่เหลือ  Revo ดีกว่าหมดเลย   ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 12:19:38 »
อย่าว่าแต่หลังการจายเลยครับ ผมเคยไปดูรถที่ศูนย์นิสสันในจังหวัดเดียวกับเจ้าของกระทู้

ตอน np300 เปิดตัวใหม่ๆ ไม่มีเซลล์คนไหนเข้ามาสอบถาม

พอผมเรียกมาคนนึงถามว่ารุ่นนี้ตอนนี้ ทดลองขับได้คูปองเงินสดห้างดอกบัวใช่มั้ยครับ

เซลล์คนที่มาไม่รู้เรื่อง บอกรอสักครู่แล้วโยนกันไปโยนกันนมา ถามคนนู้นทีคนนี้ที

สรุปมีเซลล์อีกคนมาบอกว่า คูปองหมดแล้วครับ ทั้งๆที่วันที่ผมไปมันเป็นวันแรกๆที่แจกนะ

แล้วก็ไม่มีการสอบถาม อะไรอย่างอื่น เซลล์แต่ละคนทำตัวเหมือนรถตัวเองเป็นเจ้าตลาดงั้นแหละ

ผมเลยไม่คิดจะสนใจยี่ห้อนี้อีกเลยในเมื่อก่อนขายยังเป็นแบบนี้ ก็พอเดาอนาคตได้ละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 18:33:58 »
หวังว่าคงจะเป็นนิสสันสองคันสุดท้ายนะครับ