ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ ได้รับ BMW 320d มาแล้ว น่าจะคันแรกๆในประเทศเลย (มั้ง)  (อ่าน 19110 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ยินดีด้วยครับ

กิเลสพุ่งเลย 555

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
มีความสุขกับรถ ยินดีด้วยท่าน

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

:D :D :D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

สิ่งที่เจ๋งมากๆเลยคือ ไฟหน้ายังสวยเหมือนเดิม :-*
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ยินดีกับรถคันใหม่คร๊าบบบบ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

กำลังดูรุ่นนี้กับ x1 ตัวใหม่เหมือนกันครับ รอดูราคา x1 ประกอบใน ว่าราคาจะเป็นไงบ้าง :) :) :)

X1 ประกอบไทย
เบนซิน ราคา 2,349,000
ดีเซล ราคา 2,499,000

ของแถมต่างๆ ลองเช็คดูก่อนนะคับ

เดียวน่ะครับราคาต่างกัน 150,000 หรอครับแล้วตัวเบนซินกับดีเซลได้เครื่องยนต์บล๊อกไหนครับ 18i 20i 18d 20d

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
กำลังดูรุ่นนี้กับ x1 ตัวใหม่เหมือนกันครับ รอดูราคา x1 ประกอบใน ว่าราคาจะเป็นไงบ้าง :) :) :)

ของแถมต่างๆ ลองเช็คดูก่อนนะคับ

เดียวน่ะครับราคาต่างกัน 150,000 หรอครับแล้วตัวเบนซินกับดีเซลได้เครื่องยนต์บล๊อกไหนครับ 18i 20i 18d 20d

ไม่ชัวร์นะครับ แต่เห็นเซลว่าเป็นตัว 3 สูบครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ไม่ชัวร์นะครับ แต่เห็นเซลว่าเป็นตัว 3 สูบครับ
ถ้า 3 สูบรู้เลยครับ sDrive18i ตัว 136 แรงม้า เหมือนกับ 118i เทียบกับราคาแล้วเพิ่ม 1แสน GLA250 คุ้มกว่า

ออฟไลน์ redsun

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ
รถสวยมากครับ

ออฟไลน์ Artist

รภถสวยครับ ออพชั่นเยอะกว่าที่คิด....

ออฟไลน์ พ่อลูก2

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยน่ะครับ รถสวย

ออฟไลน์ Nerdys

คันนี้ตัว LCI หรือเปล่าครับ
อาจะมีการเซ็ทช่วงล่างให้เฟิร์มขึ้น ไม่นิ่มมากเท่าตัวก่อน LCI

ออฟไลน์ Activehybrid

เป็นกระทู้ที่ไม่ควรดู เพราะชวนให้เสียทรัพย์อย่างรุนแรง

ไม่มีที่จะติจริงๆครับ

ออฟไลน์ vicc

• Newbie
  • *
สวยมากเลย รถผมก็มาแล้ว แต่เป็นตัว Luxury เพราะราคาต่างกัน 2 แสนบาท แต่ได้ออฟชั่นเพิ่ม ผมมองว่าคุ้มกว่าครับ

เห็นกระทู้นี้ แล้วใจมันสั่นเลย อยากไปรับรถไวๆ รถสวยมาก

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ยินดีด้วยครับ หลงรักดีเซลของbmw เหมือนกัน ได้รถดีราคาคุ้มค่ามากๆ ประหยัดสุดๆเหยียบไปเถอะครับ ในเมือง นอกเมือง 14-15โลลิตรขึ้นตลอด ไฟตรงแผงข้างประตูตั้งได้ครับ ปรับความสว่างได้เข้าไปset ในvehicle setting  ผม525d มี2สีครับ สีขาวกับสีแดง จะบอกว่า sport display เปลี่ยนเป็นแบบรถ m ได้ครับ ต้องปลดล้อค ผมปลดล้อคดีวีดี ปลดล้อค auto start stop จำค่า ปลดล้อคพวกโลโกm performance ในจอกับหน้าปัทม์ได้ :)
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ maverick

• Newbie
  • *
ขับสนุก ขับปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ kejeju

• Newbie
  • *
ขอหลังไมค์ส่วนลดหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ godzodiac

• **
หลังไม ส่วนลดด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bingoman

คุ้มจริงๆ ครับ

ผมใช้ 320i  ตัวเบส ก่อน LCI ราคาตอนซื้อ 2.35 ล้าน

ของผมออพชั่นน้อยกว่า 320d Iconic อีก เพราะรถผมไม่มี
- ไฟหน้าเปิด/ปิดอัตโนมัติ
- ปัดน้ำฝนเปิดปิดอัตโนมัติ
- รถผมไฟหน้าเป็นหลอดฮาโลเจน ไม่ใช่ไฟวงๆ angel eyes
- โหมดสปอต ไม่มีวัด power&torque ที่หน้าจอเหนือแอร์

ออฟไลน์ ืnuc001

คันนี้เขาเอาระบบชาร์จไฟกลับเข้าแบทตอนเบรคออกนี่ครับ อ่านในโบรชัวแล้วงงเลยว่าหายไปไหน บนหน้าปัทเลยจะไม่มีแถบ  Efficient Dynamics เพราะมันหายไปทั้งระบบ ราคาต่างกันขนาดนี้ได้โดยไม่กระทบออฟชั่นพวก Cruise control, ไฟและที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ และไฟหน้า LED คงเป็นเพราะเอาระบบนี้กับ comfort access ออกไปแหละคับ

ออฟไลน์ oatekung

โอว ประหยัดสุดๆหงะคับ
ขับในเมือง freedผม 8.5km/L
.GLA250 14-15lit/100km ประมาณ7km/L
> <
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยินดีด้วยครับ คุ้มราคาจริงๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Ath..

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยครับ....อยากทราบส่วนลด....รุ่นนี้ครับ..ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ Cola P.

• **
คันนี้เขาเอาระบบชาร์จไฟกลับเข้าแบทตอนเบรคออกนี่ครับ อ่านในโบรชัวแล้วงงเลยว่าหายไปไหน บนหน้าปัทเลยจะไม่มีแถบ  Efficient Dynamics เพราะมันหายไปทั้งระบบ ราคาต่างกันขนาดนี้ได้โดยไม่กระทบออฟชั่นพวก Cruise control, ไฟและที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ และไฟหน้า LED คงเป็นเพราะเอาระบบนี้กับ comfort access ออกไปแหละคับ

ที่หน้าปัดตรงพวงมาลัยไม่มีแถบ efficientdynamics ครับ แต่ตรงหน้าจอ idrive มันมีเมนู efficientdynamics เวลาเหยียบเบรกมันจะมีกราฟิกชาร์จไฟเข้าแบตขึ้น ฒเลยคิดว่าน่าจะมีนะครับ น่าจะแค่ตัดหน้าปัดตรงพวงมาลัยเป็นแบบธรรมดา
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ arte

ขอรายละเอียดส่วนลด ของแถม โปร ศูนย์ ด้วยครับ ขอบคุณครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ขอดูรูปพวงมาลัย กับ ภายในหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมพึ่งรู้นะว่ามีสีดำคนละเฉดด้วย

ออฟไลน์ ืnuc001

ที่หน้าปัดตรงพวงมาลัยไม่มีแถบ efficientdynamics ครับ แต่ตรงหน้าจอ idrive มันมีเมนู efficientdynamics เวลาเหยียบเบรกมันจะมีกราฟิกชาร์จไฟเข้าแบตขึ้น ฒเลยคิดว่าน่าจะมีนะครับ น่าจะแค่ตัดหน้าปัดตรงพวงมาลัยเป็นแบบธรรมดา

แบบนี้คือเอาจอ LED ในมาตรวัดขวาออกไปเลยหรือเปล่าครับ มันเลยหายไป หาภาพภายในชัดๆไม่เจอเลยครับ

ออฟไลน์ SuperY

ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ

ผมใช้ 320d sport อยู่เหมือนกัน

ถือว่าเป็นรถที่ขับดีมากๆ ทั้งช่วงล่างที่บางท่านว่านิ่มไปแต่ผมว่าเหมาะกับถนนเมืองไทยมากที่สุดเนื่องจากซับแรงสะเทือนได้ดีมากๆ ดีกว่าs5 ที่ได้ลองขับในเมืองรู้สึกว่าแข็งเกินไป  และเวลาขับที่ความเร็วสูงก้อมั่นคงดีมาก อาจมียวบยาบนิดหน่อยเวลาถนนเป็นคลื่น ผมขับไปต่างจังหวัด นี่ไม่เหนื่อยและเซฟเวลาได้พอสมควร พวงมาลัยดีกว่าเบนซ์ เยอะ แม้เทียบกับ slk r172.

ประหยัดสุดๆ แต่ถ้าเทียบภายใน ความละเมียด ยังสู้เบนซ์ไม่ได้ ระบบปัดน้ำฝนผมว่ายังไม่ฉลาดเท่าเบนซ์ แม้เซ็ตให้sensitiveสุดแล้วก้อตาม และต้องคอยกดเปิดเอง แต่ของเบนซ์ทำงานเองและ ปัดตามความเหมาะสมได้ดีกว่ามาก  ส่วนเครื่องเสียงแม้เป็น hi fi ยังรู้สึกธรรมดามากๆ สู้ harman ของเบนซ์ไม่ได้ แม้ว่า harman ผมยังรู้สึกว่างั้นๆก้อตาม

แต่ด้วยราคาเท่านี้ได้รถขับดีมากขนาดนี้ คุ้มคับ ขับดีกว่า d segment  ญี่ปุ่น มากที่ความเร็วเดินทางไกล และผมว่าการออกแบบ s3 โฉมนี้ค่อนข้างลงตัวมากๆแล้ว

เหมือนกันเลยครับ  ผมว่า ซี่รี่ส์ 3 ขับดีกว่า ซี่รี่ส์ 5 เยอะ
ทั้งการควบคุม พวงมาลัย  ที่ชอบคือช่วงล่างที่เก็บถนนบ้าๆ แบบเมืองไทยได้ดีกว่า
แต่ส่วนตัวต้องขับซี่รี่ส์ 5 

ส่วนเบนซ์ อย่าไปเทียบครับ นอกจากตราดาวสามแฉก แล้ว
การขับขี่ไม่เคยสู้บีเอ็มได้เลย คนละคลาส  แปลกใจที่คนไทยนิยม