ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกคันไหนYamaha M slaz หรือ Nmax หรือ Honda Pcx ดีครับ  (อ่าน 23197 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
Re: เลือกคันไหนYamaha M slaz หรือ Nmax หรือ Honda Pcx ดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 08:38:01 »
ไปศูนย์มาตอนเย็นๆ  pcx  81000 บาท ให้ส่วนลด 3000 บาท เหลือ 78000 บาท  Nmax  79000บาท  ให้ส่วนลด 1000 บาท เหลือ 78000 บาท เท่ากัน อัตราประหยัด 50km/L เท่ากัน (จริงหรือเปล่าไม่น่าเชื่อ) forza  161000 บาท ยังไม่สรุปส่วนลด ถือว่าไม่คุ้มค่า แต่ประหยัดน้ำมันต่างจากรถ 1600 cc ไม่มาก พนักงานขายพูดประชดเปล่าไม่รู้ มันบอกว่าถ้าพี่เน้นประหยัด ไปเอาสปาร์คเลยพี่  แปลกนะ มอไซด์ กว่าจะรู้ราคาเงินสด โทรถามกันให้วุ่นวาย พนักงานไม่มีใบราคาเงินสด มีแต่ตารางเงินผ่อน

มอเตอร์ไซค์ดอกโหดมากครับ พวกออกรถ0บาทไรพวกนี้ ดอกเกือบ40-50% ของราคารถเลยครับ พวกร้านขายได้ค่าคอมจากไฟแนนซ์เยอะ เลยเชียร์ออกเงินผ่อนกัน
คงจริงครับ  ผมมาคำนวณแล้ว ดอก 42% ต่อปี  ถ้าซื้อผ่อนให้ส่วนลดตั้งหกเจ็ดพัน

ออฟไลน์ gundam126

Re: เลือกคันไหนYamaha M slaz หรือ Nmax หรือ Honda Pcx ดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 09:25:01 »
ชอบเท่ห์หล่อก็เอาm slaz แต่อยากสบายผมเลือกpcx
ความสวยของสกู๊ตเตอร์ ออฟชั่นด้านความปลอดภัยไปnmaxได้ดิสก์เบรคหน้าหลังส่วนpcxได้กุญแจแบบไม่ต้องกดเสียบ พกติดตัวไว้แล้วบิดได้เลย
ที่เก็บของใต้เบาะของpcxใหญ่กว่าพอสมควรครับ pcxมีที่เสียบชาร์ตแบตช่องจ่ายไฟให้มือถือ pcxคนใช้เยอะ อาจจะดูโหลไปหน่อย แต่ข้อดีเมื่อเทียบกันคือ อะไหล่เยอะมาก ทั้งแท้ทั้งเทียบ ของแต่งมีรองรับไว้หมด อยากแต่งตรงส่วนไหนของรถหาได้ง่าย รวมถึงรูปทรงที่มันแต่งแล้วดูหล่อกว่า ผมมีpcx เพื่อนมีnmaxครับ เพิ่งขายไปพร้อมกัน ราคาขายต่อpcxดีกว่า หาคนซื้อต่อได้ง่ายกว่า nmaxเพื่อนลงขายเป็นสัปดาห์ยังไม่มีคนซื้อ ผมลงขาย2ชั่วโมงกว่าๆมีคนสนใจซื้อโทรเข้ามา8คน เรื่องความแรงpcxต้นดี ปลายสุดแค่115km. nmaxต้นดีกว่าหน่อยปลายพอๆกัน pcxขับดีสุดได้45km./ลิตร ถ้าขับไกลขนาดนี้ อยากได้ประหยัดสุดๆทนๆ ผมอยากให้ไปดูwaveครับ ที่สำคัญราคาขายต่อมอเตอร์ไซค์เวฟแทบไม่ตกเลย ผ่านการใช้งานมาเกือบ10ปี มันยังขายได้ราคาดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2016, 09:33:08 โดย gundam126 »

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 12:03:48 »
ไปศูนย์มาตอนเย็นๆ  pcx  81000 บาท ให้ส่วนลด 3000 บาท เหลือ 78000 บาท  Nmax  79000บาท  ให้ส่วนลด 1000 บาท เหลือ 78000 บาท เท่ากัน อัตราประหยัด 50km/L เท่ากัน (จริงหรือเปล่าไม่น่าเชื่อ) forza  161000 บาท ยังไม่สรุปส่วนลด ถือว่าไม่คุ้มค่า แต่ประหยัดน้ำมันต่างจากรถ 1600 cc ไม่มาก พนักงานขายพูดประชดเปล่าไม่รู้ มันบอกว่าถ้าพี่เน้นประหยัด ไปเอาสปาร์คเลยพี่  แปลกนะ มอไซด์ กว่าจะรู้ราคาเงินสด โทรถามกันให้วุ่นวาย พนักงานไม่มีใบราคาเงินสด มีแต่ตารางเงินผ่อน

มอเตอร์ไซค์ดอกโหดมากครับ พวกออกรถ0บาทไรพวกนี้ ดอกเกือบ40-50% ของราคารถเลยครับ พวกร้านขายได้ค่าคอมจากไฟแนนซ์เยอะ เลยเชียร์ออกเงินผ่อนกัน

มอไซด์ จะดาวน์ 0 บาท หรือ ดาวตามโปรเขา 9,990 ถ้าเผลอดูตารางผ่อนแล้วเลือกผ่อน 3 ปี บอกเลยว่าดอกเบี้ย 59.6% ของราคากู้
ผมไปดูรถให้หลานแวะไปหลายที่แล้ว ดอกเบี้ยไม่มีต่ำกว่า 50% ของเงินกู้ โหดมากๆ

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 12:45:28 »
ถ้าไม่ได้มีความอยากจะได้รถทรง bigbike naked ก็ตัด m-slaz ไปก่อนเลยครับ เพราะถ้าวิ่งทางไกลลมันค่อนข้างจะเหนื่อย ทั้งลมตีหรือท่านั่งต่างๆ
แต่ถ้าชอบก็จัดครับ มันเป็นรถขับสนุก แต่ถ้าให้เทียบกับอีกสองตัวนั้นที่เป็นน้องๆ big scooter แล้วเรื่องความสะบายกับการใช้ประโยชน์ขนสัมภาระนี่คนละเรื่องเลย

ส่วนตัวผมใช้รถทรง bigbike naked ขับไปทำงานเส้นทางเมืองไปกลับ 30โล ขับสบายๆ มีปัญหาแค่มันร้อย  ;D ;D แต่เวลาออกทริปวิ่งยาวๆจะเหนื่อยกว่าเพื่อนเพราะลมตี
ผมยังอยากจะได้รถออร์โต้มาใช้เลยมันชิลกว่ากันมากเวลาใช้ในเมือง
ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ ซื้อรถไซด์นี้ถ้าซื้อสดได้ก็อยากให้ซื้อสด เพราะดอกเบี้ยมันแพงจริงๆ แต่ถ้าจำเป็นต้องผ่อน ก็ไม่ต้องไปคิดอะไรมาก ถือว่าได้ใช้ ได้มีมันละกัน
เพราะถ้าเอามาแล้วไปคิดนี่ปวดหัวหนักเลยผ่อนหมดก็แสนอ่ะครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 13:03:35 »
ไปกลับร่วม 100 โล ขับรถไปดีกว่านะครับ ผมว่า
หรือเอาเงินไปเติมน้ำมันรถ หรือหารถมือสองราคาประหยัดๆ มาขับ ไม่ต้องดูแลมากก ปลอดภัยกว่านะครับผมว่า

ขนาดผมไปกลับ 50 โล ยังขับรถเลย คิดแล้วไม่คุ้มสุดๆ แต่ปลอดภัยต่อชัวิตกว่ากันเอยะเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 16:31:51 »

มอไซด์ จะดาวน์ 0 บาท หรือ ดาวตามโปรเขา 9,990 ถ้าเผลอดูตารางผ่อนแล้วเลือกผ่อน 3 ปี บอกเลยว่าดอกเบี้ย 59.6% ของราคากู้
ผมไปดูรถให้หลานแวะไปหลายที่แล้ว ดอกเบี้ยไม่มีต่ำกว่า 50% ของเงินกู้ โหดมากๆ

ผมเคยคุยกับผู้บริหารไฟแนนซ์เค้าบอกว่าที่มอไซด์เงินผ่อนดอกเบี้ยโหดขนาดนี้เพราะความเสี่ยงสูงมากไฟแนนซ์ก็ต้องคิดดอกแพงค่าความเสี่ยงเยอะหน่อยครับ
- หายง่าย,พังง่าย ถึงแม้จะบังคับให้ผู้เช่าซื้อทำประกันแต่ส่วนใหญ่ก็ไม่ทำกันอยู่ดี(บอกไม่มีเงินจ่าย ประกันมอไซด์ปีนึงแค่หลักพันบาทเนี่ยแหละไม่มีเงินจ่าย)
- เป็นหนี้เสียง่าย,ตามตัวยาก เนื่องจากผู้เช่าซื้อส่วนใหญ่มักจะเป็นคนมีรายได้น้อย(ได้ขั้นต่ำตามกฏหมาย) อยู่ไม่เป็นหลักแหล่งตามตัวยาก บางทีก็ชิ่งหายไปพร้อมรถ ตามไปถึงที่อยู่ในทะเบียนบ้านคนที่บ้านก็บอกไม่เคยกลับมานานแล้ว ตามไปที่ทำงานก็บอกลาออกไปแล้วก็มี