ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูความเสียหายให้ด้วยครับผม  (อ่าน 2824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
เมื่อเย็น ภรรยาขับรถออกจากซองที่จอด แล้วด้วยประสบการ์ณที่อาจจะน้อย ทำให้ล้อหลัง ฝั่งซ้าย ไปเบียดกับรถที่จอดด้านข้าง

คำถาม คือ อยากทราบว่า นอกจากรอยถลอกที่เกิดบนตัวถัง ผมควรนำรถเข้า 0 เพื่อชึ้นฮอยท์ เช็ค ความเสียหายกับช่วงล่าง/ล้อ/ศูนย์ ไหมครับ?

ภรรยาบอกว่า ขณะเกิดเหตุ รถเคลื่อนด้วยความเร็วเกียร์ D ไม่เหยียบคันเร่ง

ป.ล. มี ปก.ชั้น 1 ทั้งฝั่งเรา และคู่กรณีครับ

ขอบคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2016, 00:26:27 โดย Zachary C »
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ toonze

Re: รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูความเสียหายให้ด้วยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 23:13:49 »
ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ถ้ากลัวก็แค่ไปเช็ค 0 ล้อ ก็รู้แล้วครับตามร้ายยาง  จุดที่ชน เป็นแค่พลาสติกABS ไม่มีรอยยุบลงไปมากด้วย

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
Re: รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูความเสียหายให้ด้วยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 02:54:39 »
+1 เช็คศูนย์ล้อ กับ ตรวจดูว่า ตะกั่วถ่วงล้อ ยังอยู่ดีหรือเปล่า ด้วยครับ

ตอนขึ้นเครื่องเช็ค ก็ถือโอกาศตรวจสอบช่วงล่าง ไปเลย

ออฟไลน์ Polonium

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 08:46:45 »
ถ้าตอนรู้สึกว่าชนแล้ว หยุดรถ ไม่ฝืนต่อ ผมว่าความเสียหายไม่เยอะครับ ผมเคยขับออกจากลานจอดรถ ล้อหลังซ้ายกระแทกฟุตบาธลักษณะคล้ายคุณนี่แหละ แต่ของผมแรงเพราะเหยียบส่ง แก้มยางฉีก ผมก็เปลี่ยนยางอย่างเดียว ทุกวันนี้ไม่ปัญหาอะไร

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 11:50:58 »
ตอนนี้ รถเข้าไปอยู่ที่ 0 แล้ว.. จะรีบมาอัพเดทอีกทีครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นจากเพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ  :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2016, 05:01:04 โดย Zachary C »
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 12:31:51 »
แค่รถไหลไปชนเฉยๆ ไม่เป็นอะไรหรอกครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Lancer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 13:52:40 »
โดนแค่มุมกันชนนุ่มๆตรงนั้น ไม่เป็นอะไรหรอกครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 17:49:01 »
ขออนุญาตอัพเดทในอีกกระทู้ครับ เนื่องจากผมได้แตกประเด็นใหม่

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=51748.0