ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับถ้าซื้อ mazda 3 ตอนนี้  (อ่าน 3943 ครั้ง)

ออฟไลน์ mscrown

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับถ้าซื้อ mazda 3 ตอนนี้
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 17:48:26 »
คือผมกำลังจะซื้อรถคันแรกอะครับ ประสบการณ์ยังน้อย:-[ :-[
ตอนนี้เล็ง mazda 3 ตัว s ไว้อะครับ
อยากรู้ว่าถ้าซื้อตอนนี้ พวกส่วนลดของแถม ได้ประมาณไหนอะครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: สอบถามหน่อยครับถ้าซื้อ mazda 3 ตอนนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 18:04:47 »
ถามในคลับดีกว่าครับ แต่คิดว่ารอปลายปีพอ Minorchange มา ส่วนลดจะเพิ่มอีกมากมายครับ

ออฟไลน์ Staples

Re: สอบถามหน่อยครับถ้าซื้อ mazda 3 ตอนนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 18:05:11 »
อยากได้ส่วนลดเยอะๆ รอตัว mc mazda3 ออกมา ตัวเก่าลดหนักแน่ๆ เหมือนที่ cx5 ตัวเก่าลด 2 แสน

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 18:08:24 »
อย่าเพิ่งซื้อครับ ปลายปีนี้มีไมเนอร์เชนจ์ รอหน่อยครับ แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้รถจริงๆก็ซ์้อครับ ตอนนี้มีมาร์จิ้นเหยียบ 75K ข้อมูลนี้ผมเพิ่งได้มาเมื่อไม่กี่สัปดาห์ก่อนครับ
ผมออกตัว S 5 ประตูเมื่อปีก่อน ตอนนี้มีความสุขกับมันมากๆ ตอนซื้อก็เอาเป็นของแถมครับ มีประกัน พรบ ฟิล์ม 3M Cystaline ถาดท้าย กล้องมองหลัง กันสาด แป้นคันเร่งสปอต คลัพเพลส และก็จิปาถะเล็กน้อย
จองตอนนี้น่าจะได้เยอะกว่าผมพอสมควรครับ ... แต่ตัวใหม่ที่จะเปิดตัวนี้ภายนอกเปลี่ยนค่อนข้างน้อยครับ แต่ภายในนี่น่าจะปรับดีไซน์ใหม่ + เบรคมือไฟฟ้า + ระบบความปลอดภัยที่จัดเต็มกว่าเดิม
ลองดูครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็จองไปเลย แต่ถ้ารอได้แนะนำให้รอดีกว่าครับ แต่ส่วนลดของแถมจะหดหายทันทีถ้าตัวใหม่มา ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ :")

ออฟไลน์ mscrown

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 18:12:33 »
อย่าเพิ่งซื้อครับ ปลายปีนี้มีไมเนอร์เชนจ์ รอหน่อยครับ แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้รถจริงๆก็ซ์้อครับ ตอนนี้มีมาร์จิ้นเหยียบ 75K ข้อมูลนี้ผมเพิ่งได้มาเมื่อไม่กี่สัปดาห์ก่อนครับ
ผมออกตัว S 5 ประตูเมื่อปีก่อน ตอนนี้มีความสุขกับมันมากๆ ตอนซื้อก็เอาเป็นของแถมครับ มีประกัน พรบ ฟิล์ม 3M Cystaline ถาดท้าย กล้องมองหลัง กันสาด แป้นคันเร่งสปอต คลัพเพลส และก็จิปาถะเล็กน้อย
จองตอนนี้น่าจะได้เยอะกว่าผมพอสมควรครับ ... แต่ตัวใหม่ที่จะเปิดตัวนี้ภายนอกเปลี่ยนค่อนข้างน้อยครับ แต่ภายในนี่น่าจะปรับดีไซน์ใหม่ + เบรคมือไฟฟ้า + ระบบความปลอดภัยที่จัดเต็มกว่าเดิม
ลองดูครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็จองไปเลย แต่ถ้ารอได้แนะนำให้รอดีกว่าครับ แต่ส่วนลดของแถมจะหดหายทันทีถ้าตัวใหม่มา ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ :")

ขอบคุณครับ ถามอีกนิด ท่านใช้มา มีปัญหาอะไรเยอะมั้ยครับ หรือใช้แบบสบายใจเลย

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 23:07:17 »
ถ้าซื้อ mazda 3 ตอนนี้

ฟรี ป1
ดอก 0.99
ส่วนลด
One Day.

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 03:05:58 »

ขอบคุณครับ ถามอีกนิด ท่านใช้มา มีปัญหาอะไรเยอะมั้ยครับ หรือใช้แบบสบายใจเลย

ตอนนี้กำลังจะครบปี ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เติมน้ำมัน E20 มาตลอด แต่ขับในเมืองค่อนข้างจะกินดุอยู่ การขับขี่นี่ถ้าเพลินๆไปอาจถึง 150 ได้ เพราะผมเคยวิ่งเส้นเอเชียถนนยางมะตอยเรียบๆ เสียงมันเลยเงียบ รถนี่นิ่งแน่นเที่ยงตรงมาก จะคว้าใบสั่งเอาง่ายๆ เรื่องปัญหาที่มีคนพบเจอผมยังไม่เจอครับ งานประกอบแน่นมาก หาจุดที่มีตำหนิยากมาก แต่เวลาวิ่งผ่านถนนไม่เรียบอาจจะมีเสียงเสียดสีของวัสดุมาให้ได้ยินบ้างเล็กๆครับ โดยรวมผมว่าเจ๋งมากๆเลยครับ เอาใจคนรักสมรรถนะสุดๆ ในกรณีที่ไม่กล้าเสี่ยงใช้ฟอร์ดโฟกัสนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 03:43:20 »
ถ้าไม่รีบ รอตัว MC ก่อนดีมั๊ยครับ ว่ามีอะไรเพิ่มเติมมาบ้าง แล้วค่อยตัดสินใจ

ออฟไลน์ THUIO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 13:38:26 »
ผมเพิ่งออกมาครับ รุ่นs ได้ลดเงินสด80,000บาท ฟิล์ม(3m fx) ผ้ายาง กรอบป้าย สคับเพลท ถาดท้าย กันสาด

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 14:13:28 »
ขอให้ตัวMC บุเก็บเสียงจากภายนอก ได้ดีขึั้น
อย่างน้อย ให้ได้แบบที่ M2 Diesel SkyActive

หวังจะให้ดีแบบ new Focus ก็อาจจะยากไป (กับรถญี่ปุ่นที่ชอบทำ Lean)

อุ๊ยยย ไม่เกี่ยวอะไรกับวัตถประสงค์์ ของเจ้าของกระทู้เลย
แต่พี่ชายผมขับ M3 Skyตัวแรกอยู่ครับ ฮาาาา  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2016, 14:17:29 โดย toast »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน