ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่แพนครับ อยากจะเปลี่ยน Tiida latio M/C เป็น HR-V  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ออฟไลน์ boziar

• Newbie
  • *
ปกติเอาแต่อ่านอย่างเดียวครับ ครั้งแรกที่เลือก Tiida เพราะรีวิวที่เวบนี้เลยครับ
6 ปีผ่านไป ตอนนี้ Tiida ผมเริ่มมีอาการงอแงมากขึ้น เลยมีความคิดจะขยับขยาย อยากได้รถใหม่ ใหญ่กว่าเดิม
ตอนนี้มอง HR-V ครับ เห็นตามรีวิวว่า ช่วงล่างกระด้างบ้าง ย้วยที่ความเร็วสูงบ้าง เลยอยากได้ความเห็นครับว่า
ถ้าเปลี่ยนจาก Tiida คันเดิม ความรู้สึกที่ได้กับ HR-V มีอะไรดีขึ้นและแย่ลงบ้างครับ

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
Re: สอบถามพี่แพนครับ อยากจะเปลี่ยน Tiida latio M/C เป็น HR-V
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 14:04:19 »
HRV ไม่ได้ใหญ่กว่า Tiida มากมายจนจับต้องได้นะครับ
Tiida มีขนาด  กยส 1695 x 4395 x 1535  ความสูงจากพื้น 160
็ส่วน HRV มีขนาด กยส 1772 x 4294 x 1606 และความสูงจากพื้น 185

สิ่งที่จะรู้สึกชัดเจน คือ ที่เก็บของจะมากขึ้น ใส่ของได้จุขึ้น  แต่จะได้เสียง และกลิ่น ของของที่ใส่มาด้วย

อย่างไรก็ตาม ขนาดไม่ใหญ่ขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: สอบถามพี่แพนครับ อยากจะเปลี่ยน Tiida latio M/C เป็น HR-V
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 14:15:22 »
   ผมว่าไม่ต่างจากเดิมมากนัก(ถ้าใหม่กับใหม่) แต่ถ้าเทียบกับรถคุณตอนนี้  ใหม่ก็ย่อมดีกว่า  ใช้งานได้หลายประเภทกว่า  แค่นั้น

ลาติโอ้  กระโปรงหลังนี่จุโคตร ๆ นะครับ   

สงสัย  มันงอแงแบบไหน?.วิ่งมากี่โล...แค่ 6 ปีเอง...

ออฟไลน์ boziar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 16:43:28 »
   ผมว่าไม่ต่างจากเดิมมากนัก(ถ้าใหม่กับใหม่) แต่ถ้าเทียบกับรถคุณตอนนี้  ใหม่ก็ย่อมดีกว่า  ใช้งานได้หลายประเภทกว่า  แค่นั้น

ลาติโอ้  กระโปรงหลังนี่จุโคตร ๆ นะครับ   

สงสัย  มันงอแงแบบไหน?.วิ่งมากี่โล...แค่ 6 ปีเอง...
รถวิ่งไป ประมาณ แสนสองครับ ที่รู้สึกแย่ก็คือพวกชิ้นส่วนพลาสติกทั้งหลายมันกรอบมาก แม้แต่ขายืดกระจกมองหลังยังแตกหลุดลงมาเฉยๆตอนขับๆอยู่!!!
ไฟหน้าปัดวัดความเร็วดับ เปลี่ยนมาสองรอบละ อันที่สามยังดับ!!!