ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet ThailandจะขายเฉพาะPPVกับกระบะ ถือเป็นผลดีหรือผลเสียกับChevครับ  (อ่าน 5172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
เมื่อปลายปีที่เเล้วChevประกาศจะมุ่งทำตลาดเฉพาะPPVกับกระบะ เพื่อนๆคิดว่าเรื่องนี้เป็นผลดีกับChevไหมครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
ค่อยเป็นค่อยไปครับ ค่อยฟื้นด้วย  ผมว่ามาถูกทางแล้วครับ ถ้าสถานการดีกว่านี้ค่อยเอารถเก่งหรือตัวอื่นมาขาย แต่ไม่อยากได้เลยคือรถที่ข้องเกี่ยวกับแดวูครับ

ออฟไลน์ Staples

ทุกวันนี้ ลูกค้าเก่าที่เจอปัญหาไปก็ด่า ติ่งค่ายอื่นก็ตามด่า เชฟทำอะไรที่คิดว่าปัญหาน้อยและมั่นใจที่สุดไปก่อนละกัน ณ วินาทีนี้ แล้วค่อยเอาเก๋งมาขาย ไม่เสียหายอะไร

JONNY

• บุคคลทั่วไป
อะไรที่ดีเด่นเกินเจ้าตลาด อย่าให้พลาดเลยเชียว
ค่อยๆสร้างกันใหม่ครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ -Brian

เป็นผลดีแน่นอนครับ แทนที่จะโปรโมตรถเก๋งด้วย สู้จะเทเอางบไปทุ่มโปรโมทให้คนรู้ดีกว่า ว่ากระบะ และPPV ของกรูเนี่ย เปลี่ยนหน้าตา และภายในใหม่แล้วนะ ดูดีกว่าเดิมนะ

แค่นี้ก็น่าจะเรียกยอดได้พอสมควรละครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ของไม่ดี ชื่อเสียงมันเสียไปแล้ว เลิกทำตลาดสักพัก รอให้คนลืม หรือให้คุณภาพมันนิ่งก่อน แล้วเอามาขายก็ยังไม่สายไปครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ kittiphat123

อย่างที่หลายๆท่านเคยพูดไว้ เจอกับตัว แล้วจะรู้เอง (ทุกค่ายนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 04:14:56 โดย kittiphat123 »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ถือเป็นเรื่องดีถ้าจะทำแบบนี้ แต่
การทำงานตามรูปแบบของชาวอเมกา ยากที่จะเปิดตลาดแค่ กระบะ กับ PPV
เค้าก็จะขายแบบนี้แหละต่อไปเรื่อยๆ ยอดก็แบบนี้จนกว่าจะ....
ใครคิดว่าพวกฝรั่งไม่หัวแข็ง คงไม่ใช่ บางทีก็รั้นจนตายก็มี

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ระยะสั้น ดีครับ เรียกว่าตัดเนื้อร้ายออกไปก่อน
แต่ระยะยาว ไม่น่าเป็นผลดีเท่าไหร่

ออฟไลน์ rtong

นานๆเข้าจะะเป็นหมือน isuzu หรือเปล่า
ที่พอทำเก๋งออกมาแล้วขายไม่ได้เลย

ออฟไลน์ YenChar

ก็ดีนะครับ คล้ายๆอิสุๆ ไม่ต้องโปรโมตรถหลายๆรุ่น
เน้นทำให้ดีไปเลย อะไหล่ ศูนย์ ความรู้ช่าง เอาให้ครบ น่าจะส่งผลดี

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ไม่ดีครับ อยากให้รถเก๋งแบรนด์ Chevrolet อยู่ในตลาดเมืองไทยต่อไป ถ้าไม่นับเรื่องเกียร์ฉาวของ Cruze เรื่องการขับขี่ การออกแบบภายในนี่ดีกว่ารถญี่ปุ่นเกือบหมดเลย ยิ่ง Cruze ตัวใหม่หน้าตาดูดีกว่าตัวก่อนอีก จะเสียดายมาก ๆ เลยถ้าไม่ได้มาเมืองไทย ถ้ามีแต่แบรนด์ญี่ปุ่นในตัวเลือกระดับ mass ผู้บริโภคจะมีตัวเลือกลดลงไปอีก แต่ไม่อยากให้เอารุ่นแปลก ๆ อย่าง Spinn มาขายอ่ะ รู้สึกว่ายังไงตลาดนั้นก็สู้แบรนด์ญี่ปุ่นไม่ได้อยู่ดี
แต่พยายามมองในแง่ดียังไง GM ก็ต้องผลิต Cruze/Captiva ตัวใหม่ส่งไปขายที่ออสเตรเลียอยู่ดีในยี่ห้อ Holden ดังนั้นรุ่นต่อไปก็ยังน่าจะได้ขายในไทยหรือเปล่า ???

ออฟไลน์ Darkart

รอดูผลระยะยาว มีการเปลี่ยนแปลงอะไรที่ดีขึ้นหรือแย่ลงครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ก็คิดซะว่าเป็น ISUZU ในแบบมะกัน ก็แล้วกันครับ

ผมว่าทำดีดี เน้นๆ service เร็วๆ แก้ปัญหาได้ทันการ ก็เดินได้นะครับ

กระบะ CHEVY ตัวใหม่ที่จะออกก็ดูสวยลงตัวดีนะครับ  ผมยังแอบเหล่เลย
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

ผมกลัวว่ารายต่อไปอาจจะมี แล้วอาจจะเป็น Ford  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Pegasus7700

ขอlink ข่าวนี้หน่อยครับ
ไม่ค่อยได้ติดตาม
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Tan Int

ก็คงต้องงั้นครับ รถเก๋งดันสร้างชื่อไว้เยอะ แต่เสียดาย Sonic มากเลยตอนนี้ มาขายแป๊บเดียวกลับบ้านซะงั้น
เสียดาย Cruze ใหม่ด้วย สวยมากแต่คงไม่มาแล้ว รอลุ้นกันเจนหน้าโน่นเลยละกัน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ขอlink ข่าวนี้หน่อยครับ
ไม่ค่อยได้ติดตาม
ผมเจอจากหลายเเหล่งเลย เเต่ไม่ได้เก็บlinkไว้เลย ถ้าseachก็เจอประมาณนี้ครับ
บรรทัดที่3 "เสริมความแข็งแกร่งให้แบรนด์เชฟโรเลตด้วยการให้ความสำคัญกับรถกระบะและรถเอสยูวีที่ได้รับความนิยมสูง"
http://media.gm.com/media/mo/en/chevrolet/news.detail.html/content/Pages/news/th/TH/2015/Feb/0227_Announces.html

บรรทัดที่5 "ยิ่งเมื่อปีกลาย การเปลี่ยนทิศทางการดำเนินธุรกิจที่จะมุ่งเน้นในเรื่องรถกระบะกับรถยนต์อเนกประสงค์อย่างเดียว"
http://www.autodeft.com/testdrive/test-drive-hands-on-chevrolet-colorado-2017

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีการจัดการที่ดีขึ้นครับ การซ่อมบำรุงน่าจะง่ายกับช่างมากขึ้นเพราะรถไม่หลากหลายประเภท(ซ่อมมันเเต่กระบะกับPPVเหมือนisuzu), อะไหล่เร็วขึ้นเพราะน่าจะสต๊อคง่ายขึ้น(อะไหล่กระบะใช้ร่วมกับPPV)
ทั้งหมดนี้น่าจะทำให้0น่าใช้บริการขึ้น เเละขื่อเสียงอาจจะกลับมาได้

ในเมื่อเก๋งมันมีปัญหา ส่วนตัวก็อยากให้Chevทำตัวเองให้เป็นIsuzuไปเลย เพราะกระบะค่ายนี้ไม่ค่อยพบปัญหาอยู่เเล้ว น่าจะง่ายขึ้นกับChevเองด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 15:38:31 โดย Cheze_Cake »

ออฟไลน์ Nyquist

ผมคิดว่าจะส่งผลดีขึ้นครับ

รถน้อยรุ่น น่าจะจัดการหลายๆอย่างได้ง่ายกว่า ทั้งตัวรถเอง การบริการ และอื่นๆอีกมากมาย

ยอมถอยหลังสักก้าว

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คิดว่าดีครับ ในบ้านเรายอดขายส่วนใหญ่จะไปทางกระบะและ PPV อีกทั้งรถเก๋งค่ายตัวเองก็มีชื่อเสียไม่น้อย ตัด cost ส่วนที่แย่ออก เอาตัวให้รอดกับตลาดที่น่าจะสามารถทำให้ประคองตัวเองไว้ได้ก็น่าจะดีครับ

ออฟไลน์ alpha14

เลิกไปแล้วคงส่งผลทางใจกับผู้ใช้เก๋งนะครับอุตส่าห์ไว้วางใจในแบรด์ฝากผีฝากไข้แต่chevก็ไม่ค่อยใส่ใจกับผู้ใช้เก๋งเลยปล่อยตามยถากรรม แบบนี้คงยากจะกลับมาขายใหม่(ถ้าเลือกเดินทางนั้น)

ออฟไลน์ h0661036

ได้มีโอกาสไปนั่ง chev  ที่เป็น  taxi ในสิงค์โปร์ ดูจาก body  ใหญ่กว่าครูซ .... จะบอกว่าช่วงล่างดีมากครับ หนึบ แน่น     เสียดายที่บ้านเราชื่อเสียงไม่ค่อยดี

ออฟไลน์ pony

ได้มีโอกาสไปนั่ง chev  ที่เป็น  taxi ในสิงค์โปร์ ดูจาก body  ใหญ่กว่าครูซ .... จะบอกว่าช่วงล่างดีมากครับ หนึบ แน่น     เสียดายที่บ้านเราชื่อเสียงไม่ค่อยดี

น่าจะเป็น Epica ครับ ตอนไปสิงคโปร์ผมเคยได้นั่งรุ่นนี้เหมือนกัน  ช่วงล่างดีทีเดียว นั่งสบาย ตัวรถใหญ่ดี แต่หน้าตาไม่สวยเอาซะเลย ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผลเสียสิครับ เคยขายมาได้ตลอดแล้วจะไม่ขาย
มันก็เสียโอกาสในการขายไปละ

ออฟไลน์ yourturle

หาจุดยืนใหม่ และตั้งไข่ให้ได้

ถ้าทำดี ก็คงเป็นข้อดีมากกว่า

CUT LOSS

จะได้พัฒนาในสิ่งที่สร้างรายได้
One Day.

ออฟไลน์ O_o"

เสียดาย คงไม่ได้เห็นมาขายในไทยแล้ว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ทำแบบ อีซูซุ ก็ได้นะ มีแค่กระบะ กับ ppv ยังอยู่ได้ยืนยาว

แล้วพัฒนาศูนย์บริการไปตามลำดับ  8)