ผู้เขียน หัวข้อ: หมดเวรไป 1 กับนิสสัน  (อ่าน 15408 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
หมดเวรไป 1 กับนิสสัน
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 17:17:49 »
สวัสดีค่ะ
  ปล  .คำว่านิสสันในที่นี้หมายถึงนิสสันและบริการนะ เพราะรถนาวาร่าเราค่อนข้างดี ไม่ถือว่างอแงตลอดอายุการใช้งาน
  วันนี้เราเอานาวาร่าไปเทรินเอารีโว่ 4 ประตูตัวท้อป เขาให้ 3 แสน แต่มีส่วนลดเงินสดให้9 หมื่นกว่าบาท ดอกเบี้ยพิเศษ 1.79 5 ปี หักประกัน ทะเบียน ออกแล้วกะยังเหลือยุเกือบ 7 หมืน ก็เลยตกลง. จริงๆเราตั้งราคาขายรถในเน็ตไว้ 35 ก็มีคนมาดูเรื่อยแต่กะยังขายไม่ได้ วันนี้กะเลยตัดใจ ถือว่าีส่วนลดมาช่วย

เกี่ยวกับนิสสัน อยากให้ท่านพัฒนาเรื่องช่างมากกว่านี้ เพราะตัวรถเราไม่เคยงอแงแบบขับไม่ได้เลย ไปหนมาใหนก็กล้บมาอย่างปลอดภัยทุกครั้ง ขอบคุณรถสุดที่รักของเราตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันมา ราคาขายเราไม่รุว่า/ด้มากได้น้อย แต่เราถือว่าคุ้มนะ เพราะซื้อมาเจ็ดแสนเอ็ด ใช้มา7ปีเหลือ 3 แสน

ส่วนคันที่เราซื้อใหม่ก็หวังว่าจะเป็นการเปลี่ยนที่คุ้มค่า

ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือเรื่องปัญหานาวาร่าที่ผ่านมา

ออฟไลน์ Auto

Re: หมดเวรไป 1 กับนิสสัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 17:23:25 »
หมายถึงซื้อตัว รีโว่  Top 2.8 G   4x4 AT  เลยนะเหรอครับ   ตัวนั้นล้านต้น ๆ   เท่ากับเพิ่มเงินอีกเยอะเลยนา 
      ยังไงก็ดีใจด้วยสำหรับรถใหม่นะครับ  ถ่ายรูปมาชมกันบ้างนะ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 17:30:22 »
หมายถึงซื้อตัว รีโว่  Top 2.8 G   4x4 AT  เลยนะเหรอครับ   ตัวนั้นล้านต้น ๆ   เท่ากับเพิ่มเงินอีกเยอะเลยนา 
      ยังไงก็ดีใจด้วยสำหรับรถใหม่นะครับ  ถ่ายรูปมาชมกันบ้างนะ
ใช่ค่ะ 1139000 บาท. ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เซลได้รถมา กะจะเอาคันนี้ไปจอดเลยค่ะ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 17:33:06 »
ยินดีด้วยครับ ตัวทอปรีโว่ ถือว่าสวยจบ ภายนอกภายใน ผมยังอยากได้เลย แต่ตังไม่ถึง ยังไง ถ่ายภาพมาหั้ยชื่นชมบ้างนะครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: หมดเวรไป 1 กับนิสสัน + ดีใจแทน จขกท จริงๆ คับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 17:39:44 »
เข้าใจความรู้สึก จขกท คับ

นาง March E CVT 2011 ผมเต้นต์ตีไว้ 2 แสนต้นๆ ผมว่าโอละ สำหรับราคานี้นะ

กำลังคิดเหมือนกัน อาจจะขายในไม่เกิน 2-3 ปีนี้คับ

จะพยายามรักษาสภาพให้ดีที่สุด ซ่อมประคองรถไปก่อน ถ้ามีรถถูกใจและโปรดี ก็เปลี่ยนเลย

จะได้ผ่อนดอกให้แม่ด้วย (อยากทำมากๆ)

;) ;) ;)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 17:55:03 »
รบกวนสมาชิกอธิบายข้อดี เด่น. ของรถรุ่นนี้ให้ฟังหน่อยค่ะ
ข้อเสียไม่เอานะ มันบั่นทอนสุขภาพจิต
เห็นเขาบอกว่าเครื่องและเกียร์เป็นตัวเดียวกับฟอร์?
เห็นบอกว่าระบบขับ 4 ดีกว่าฟอร์ว่างั้น จริงมั้ย?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 17:59:51 โดย kris-lack »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 18:03:37 »
รบกวนสมาชิกอธิบายข้อดี เด่น. ของรถรุ่นนี้ให้ฟังหน่อยค่ะ
ข้อเสียไม่เอานะ มันบั่นทอนสุขภาพจิต
เห็นเขาบอกว่าเครื่องและเกียร์เป็นตัวเดียวกับฟอร์?
เห็นบอกว่าระบบขับ 4 ดีกว่าฟอร์ว่างั้น จริงมั้ย?

เครื่อง+เกียร์ตัวเดียวกันอยู่แล้วครับ
ระบบขับสี่ก็เหมือนกัน ไม่ได้ดีกว่ากันหรอก ผมสงสัยว่าน่าจะเป็น driff lock ที่ฟอร์ไม่ได้ใส่มาให้ ทำให้ลุยได้ดีกว่าฟอร์ครับ
ยินดีกับรถใหม่ด้วย เหลืออีก1เวรสินะ ฮาๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 18:12:45 »

เครื่อง+เกียร์ตัวเดียวกันอยู่แล้วครับ
ระบบขับสี่ก็เหมือนกัน ไม่ได้ดีกว่ากันหรอก ผมสงสัยว่าน่าจะเป็น driff lock ที่ฟอร์ไม่ได้ใส่มาให้ ทำให้ลุยได้ดีกว่าฟอร์ครับ
ยินดีกับรถใหม่ด้วย เหลืออีก1เวรสินะ ฮาๆ
5555

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 18:20:56 »
ขอให้มีความสุขกับรถใหม่ครับ ดีแล้วละเอาโตต้า เอาอีสุ ขับไปขับมาอาจจะเมาเหมือนผม  ::)

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 18:22:48 »
ข้อดี  ผมว่าโดยรวมกลาง ๆ นะไม่เด่นเท่าไหร่ แต่ถือว่าดีไม่น่าผิดหวังครับ

1. มี Heater มาให้แล้ว  แต่ก่อนเป็นวีโก้ไม่มี
 2. ใช้โซ่ขับราวลิ้น ทำให้ลดการซ่อมบำรุงออกไป ดีกว่ารุ่นเดิมที่ต้องจ่ายค่าซ่อมตรงนี้ 5-7 พันบาท
3.มีช่องแช่เครื่องดื่มเย็น ๆ ไว้  หน้ารถ     ยี่ห้ออื่นไม่มีนะ
4. มี Idle stop 
5. ช่วงล่างดีกว่าวีโก้เดิมพอสมควร 
6.มีปลั๊กไฟ 220 V  ให้ใช้
7. ภายในผมว่าดูดีมีราคาขึ้น 
8 .กระจังหน้าใหญ่มาก  ช่องวางตรงคานหน้า ถ้าเป็นคนชอบแต่งออฟโรด  ผมว่ามันวาง Winch หน้ารถสบาย ๆ  เหมือนมันทำมาเผื่อไว้แล้ว
9. มี Diff lock ไฟฟ้าไว้ให้แล้ว  ถ้าเกิดเอาไปลุยท้องนา ลุยโคลนติดหล่มก็เข้าเกียร์ 4wd   ถ้ามันปั่นฟรีเล้กน้อยแล้วไม่ขึ้นก็อย่าเร่งเครื่องปั่นต่อ  กดปุ่ม Diff lock เลยเร่งเครื่องนิดนึงมันจะพารถขึ้นมาเอง     รุ่นวีโก้เดิมไม่มีนะ  Fortuner ก็ไม่มีเพราะลดต้นทุน
10. มีไฟตัดหมอกหลังมาให้ด้วยนะยี่ห้ออื่นตอนนี้ไม่เห็นมีแล้ว   นอกจาก Ford Wildtrack 3.2 รุ่นเดิม
11ข้อดี  อื่น ๆ นึกไม่ออกจริง    ผมว่าสีขาวสวยเพราะผมชอบความขาวรถดูใหญ่ยิ่งสวยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 18:28:35 โดย Auto »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 18:40:55 »
ยินดีกับรถใหม่ครับ Revo top ไม่มีอะไรต้องติติง ตัวรถโดยรวมผมให้ 8/10 ครับ ดีขึ้นกว่า Vigo เยอะ

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 18:45:07 »
ก่อนอื่นขอแสดงความดีใจกับรถใหม่ด้วยนะครับ

รีโว่ ตัวท๊อปเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่ดี ในตอนนี้ครับ

การออกแบบสวยงาม ทั้งภายใน ภายนอก ส่วนเรื่องสี

ส่วนตัวชอบสีฟ้าครับ อิอิ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 19:50:37 »
ส่วนลดเก้าหมื่นทุกรุ่นย่อยไหมครับ ศูนย์ไหนครับที่สารคามผมถามให้แค่เจ็ดหมื่นเอง

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 19:57:31 »
ยินดีด้วยครับ ส่วนลด9หมื่น ดอกเบี้ย 1.79 ผ่อน5ปี โคตรคุ้มเลย ตอนนี้ถ้าผมซื้อเสร็จรีโว่เพราะโปรมันแน่ๆ

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 20:09:54 »
ถ้ายอดขาย REVO ทิ้งห่าง D MAX 1.9 หรือยังครองเบอร์ 1 คุณจะไม่ได้โปรโมชั่นส่วนลดของแถมแบบนี้แน่ๆ
ยินดีด้วยครับสำหรับ จขกท

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 21:52:58 »
ผมว่ารถถ้ามีอ็อปชั่นที่เราต้องการก็โอเคแล้ว
ช่วงล่างกับความแรงมันเพิ่มได้ แต่อ็อปชั่นมันเพิ่มไม่ได้
และที่สำคัญไม่พังง่ายๆ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 22:29:04 »
ส่วนลดเก้าหมื่นทุกรุ่นย่อยไหมครับ ศูนย์ไหนครับที่สารคามผมถามให้แค่เจ็ดหมื่นเอง
ไม่ทุกรุ่นค่ะ รุ่นรองลงมาก็ลดหลั่นกันไป

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 22:31:59 »
ผมว่ารถถ้ามีอ็อปชั่นที่เราต้องการก็โอเคแล้ว
ช่วงล่างกับความแรงมันเพิ่มได้ แต่อ็อปชั่นมันเพิ่มไม่ได้
และที่สำคัญไม่พังง่ายๆ
รุ่นนี้ที่ซื้อเพราะออพชันความปลอดภัยล้วนๆเลย
อีกอย่างระบบ 4x4 ก็ได้ใช้เวลาไปไร่ไปนา

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 22:45:27 »
ยินดีด้วยครับที่กำลังจะได้รถใหม่ และยินดีด้วยกับที่จะหมดเรื่องปวดหัวกับ Nissan ซักที

ผมอ่านกระทู้ จขกท มาหลายทีแล้ว ผมว่าหลายๆครั้ง ปัญหาจะไม่ยุ่งยากเลย ถ้าศูนย์บริการสามารถจบปัญหาได้ดีกว่านี้ เจอปัญหาเยอะแยะไปหมดแบบนี้ ผมว่าไม่ใช่แค่ จขกท คนเดียวหรอกครับ คนอื่นๆที่เข้าศูนย์นี้ ก็คงขยาดกับ Nissan ไปกันเยอะ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 23:14:10 »
อย่าลืมส่งสัญญาณ บ๊ายบาย... ลาก่อย... ให้นิสสันมหาสารคามด้วยนะครับ  :-X

ถ้าให้ดี เขียน จม. คอมเพลนเล่าประวัติคุณยาวๆ เลย แถมท้ายด้วยว่า เพราะแบบนี้แหละ ฉันถึงไม่ออก NP300 กะคุณต่ออีกสักคัน มีเฮฮาล่ะ พยานเพียบด้วย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 23:18:45 »
ยินดีด้วยครับ ผมเชื่อว่าถ้าคุณ จขกท. ผ่านช่วงล่างของ Navara มาได้ ก็ขับ Revo ได้สบายๆ แน่ๆ
Revo ตัวท๊อป ไฟโปรเจคเตอร์ มันดูดีกว่าตัวไฟธรรมดามากจริงๆ 
แต่ถ้าอยากให้สวยจบทุกมุมมอง แนะนำชุดแต่ง Trd ตามรูป แล้วมันจะสวยจบจริงๆ ครับ  (ไม่ใช่ตัว trd sportivo ที่เพิ่งออกมานะครับ)
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 23:44:42 »
หลังจากติดตามเรื่องราวของ จขกท มานาน ขอยินดีด้วยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 06:39:18 »
ขอแสดงความยินดีที่ไม่ต้องปวดหัวกับนิสสันและยินดีที่ได้รถใหม่ครับ อ่านแล้วแอบสะเทือนใจเล็กน้อยว่ารถตัวเองจะได้ราคาเท่าไหร่เพราะรถผมเป็น cab ท๊อปขับสอง แถมใช้มา 9 ปี อีกต่างหาก  :'(

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 06:42:53 »
ยินดีด้วยครับ ผมเชื่อว่าถ้าคุณ จขกท. ผ่านช่วงล่างของ Navara มาได้ ก็ขับ Revo ได้สบายๆ แน่ๆ
Revo ตัวท๊อป ไฟโปรเจคเตอร์ มันดูดีกว่าตัวไฟธรรมดามากจริงๆ 
แต่ถ้าอยากให้สวยจบทุกมุมมอง แนะนำชุดแต่ง Trd ตามรูป แล้วมันจะสวยจบจริงๆ ครับ  (ไม่ใช่ตัว trd sportivo ที่เพิ่งออกมานะครับ)

รอดูปีหน้า ถ้าตกลงปลงใจไปทำไร่จริง อาจจะเอาตัวนี้มาแต่งแบบนี้ ขอดูหน้าตาไททั่นเทียบกันแป้บ  ::)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 08:27:45 »
อย่าลืมส่งสัญญาณ บ๊ายบาย... ลาก่อย... ให้นิสสันมหาสารคามด้วยนะครับ  :-X

ถ้าให้ดี เขียน จม. คอมเพลนเล่าประวัติคุณยาวๆ เลย แถมท้ายด้วยว่า เพราะแบบนี้แหละ ฉันถึงไม่ออก NP300 กะคุณต่ออีกสักคัน มีเฮฮาล่ะ พยานเพียบด้วย
เอ่ออออ คงไม่กล้า เพราะยังเหลืออัลเมร่าอีกคันที่ต้องใช้บริการเขา ฮาาา

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 09:15:29 »
ถ้ายังพอมีงบ ลองดูล้อ 18"สเปคส่งนอกนะครับ บ้านเราเรียกล้อฟอร์จูนเนอร์ ผมว่ามันช่วยให้ตัวรถดูดีขึ้นมากจริงๆ ผมเองยังเก็บเงินเพื่อเปลี่ยนโคมไฟหน้าตัวท็อปและล้อ 18"ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 10:13:45 »
ถ้ายังพอมีงบ ลองดูล้อ 18"สเปคส่งนอกนะครับ บ้านเราเรียกล้อฟอร์จูนเนอร์ ผมว่ามันช่วยให้ตัวรถดูดีขึ้นมากจริงๆ ผมเองยังเก็บเงินเพื่อเปลี่ยนโคมไฟหน้าตัวท็อปและล้อ 18"ตัวนี้อยู่เหมือนกัน
ตัวนี้ลองถามร้านยางดู. เขาบอกว่า. 39000. บาทพร้อมยางป้ายแดง

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 10:19:01 »
แล้วจะเปลี่ยน almera เมื่อไหร่คับ

Ath..

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 10:35:15 »
แล้วจะเปลี่ยน almera เมื่อไหร่คับ

....ไม่เหลือเยื่อใย...บ้างรึ??... :o :o

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 11:44:46 »
ลองเทสดูนะครับ ว่ามี อาการ

(ฟอร์จูนเนอร์คลับ และ รีโว่คลับ)

1. เกียร์ เอ๋อ (ลากรอบไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์)

2. เพลากลางมีปัญหา (เปลี่ยนจาก N เป็น D แล้วรถกระตุกไปหน้านิดนึงหลังถอนเบรค)

3. ลมเข้าหูช้างประตูหลัง สองข้าง เปลี่ยนยางขอบกระจกหูช้างหายครับ

(อื่นๆก็มีอีกครับ ว่างๆลองไปดูในคลับ ครับผม)

ผมก็สังเกตรถผมเองอยู่ คิดว่า ข้อ 2 กับ ข้อ 3 ว่าจะไปเคลมเหมือนกัน ข้อ 1 ยังไม่เจอครับ :'(