ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าเปิดตัวพร้อมกัน Triton กับ Revo คันไหนจะชินตาเร็วกว่ากันครับ  (อ่าน 3464 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
Triton อาจจะออกมานาน เลยดูชินตาไปแล้ว รูปร่างก็สวยดี ผิดที่กระจังหน้าอย่างเดียว
Revo  พอเวลาผ่านมาเรื่อยๆ ดูๆ ถ้าดูใกล้ๆ ก็สวยดีเหมือนกัน แต่ถ้าดูไกลๆ ก็แปลกตา

แต่ทั้งคู่ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ คือ ผิดหวังจากที่ตั้งตารอครับ
ผมเลยอยากถามพี่ๆ สมมุติว่าเปิดตัวพร้อมกัน Triton กับ Revo คันไหนจะชินตาเร็วกว่ากันครับ

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
รีโว่คงไม่ชินแล้วครับ คงขี้เหร่จนหมดโมเดล

เอ็นพี 300 ก็อีกตัว

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Triton มองยังไงก็ไม่ชินตา
Revo สวยเฉพาะตัวยกสูงไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ มันทำให้รถดูดีขึ้นจริง ๆ น่าจะใส่มาให้ทุกรุ่นเหมือน Dmax

เทียบกับไฟหน้าฮาโลเจน :'(

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
Triton ดูพิลึกๆครับ

ชิน Revo นะ หน้าตาโบราณดี คล้ายๆ Fortuner ตัวก่อน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
triton มองยังไงก็ไม่ชิน หาความสวยไม่เจอ

ออฟไลน์ xman2029

Revo ถ้ามันใส่โปรเจคเตอร์มามันก็สวยพอๆกับ d-max นี่ล่ะ ลองดู d-max ไฟหน้าธรรมดาดูสิ ขี่เหรี่พอๆกันนั้นล่ะ

ออฟไลน์ Staples

Triton ผมว่าท้ายสวยนะ

ออฟไลน์ Darkart

ตอนนี้ชินกับ Revo ไฟหน้าแบบธรรมดา นานๆจะเจอตัวท๊อปไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์  ยังดูแปลกๆ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ MUK

วิธีทำให้ชิน ต้องซื้อมาขับครับ จะเข้าใจถึงความดีงามของรถครับ
บางคนมองเพียงภายนอก แต่ไม่เคยใช้ แต่พอใช้รถรุ่นนั้นๆ จะเข้าใจครับ
ผมมองว่าหน้าตาสองรุ่นนี้ ก็ได้หมดนะครับ เข้าใจได้ ชินได้ไม่ยากครับ

ออฟไลน์ archian

Revo สวย  เห็นเขาขับก็มองตาปริบๆ

ออฟไลน์ ps000000

ใช้รีโวมา7เดือน มันไม่สวยน่ะ แต่ก็พอทน :D :D ;D

ออฟไลน์ rtong

มันออกมาห่างกันแค่ปีเดียวเอง
และต้องไปอีกนาน.......

ออฟไลน์ Arm

ไทรทันด้านข้างกะท้ายมันดูดีน่ะ แก้ตีโป่งเหล็กกับกระจังก็จบแล้ว(มั้ง)

รีโว่ ต้องไฟหน้าโปรเท่านั้นถึงดูสวยพอไม่มีมันโบ๋ๆยังไงก็ไม่รู้
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Koong

มองด้านหน้าตรง  รีโว่มันสวยขึ้นเรื่อยๆนะ    แต่ไทรตัน ยังไงก็ไม่สวย   ไม่ใช่แต่กระจังนะที่ไม่สวยแต่ซุ้มล้อหน้ามันไม่โป่งออกมา ทำให้หน้าเรียวๆ เล็ก 
     แต่ถ้ามองด้านข้าง ผมชอบไทรตันที่สุด รีโว่นี่ยังกับเรือ

ออฟไลน์ Tan Int

Revo น่าจะเร็วกว่าเพราะขายได้เยอะกว่า 5555 แต่เอาจริงๆไม่ค่อยชินตาทั้งสองตัว โดยเฉพาะ Triton นึกยังไงไปเอากระจัง Strada มาทำใหม่อีกรอบ
Revo รุ่นไฟโปรเจกเตอร์พอให้อภัยได้ แต่รุ่นธรรมดานี่ก็ผ่านๆไปก่อนละกัน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ento

ไตรตันเริ่มสวยแล้วครับ ติดแค่กระจังหน้า ส่วนรีโว อัปลักษณ์คงเส้นคงวา

ออฟไลน์ Olympuspen

เดิมๆด้านหน้ามันไม่สวยทั้งคู่แหละครับ ส่วนด้านข้างเส้นสายผมชอบ ไทรทันน่ะ มันเฉี่ยวๆดี

ไทรมาเปลี่ยนหน้า ปาเจโร่ครับ จบแน่นอน สวยด้วย

ส่วน รีโว่ เปลี่ยนหน้า ฟอร์จูนเนอร์ ยังไม่เห็น

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณมากครับ

ผมก็คิดเหมือนกันครับว่า Triton นอกจากกระจังหน้าแล้ว อีกที่นึงคือซุ้มล้อครับ มันโป่งออกมาทำให้ดูแล้วแปลกๆ ครับ

ออฟไลน์ O_o"

ขอแก้แค่กระจังหน้า ทั้งคู่ครับ จะดูดีขึ้นมากๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รีโว่มันไม่ใช่ไม่สวย มันแค่เหมือนเดิมเยอะเกินไป ซึ่งวีโก้มันก็สวยอยู่
แต่ไทรทันผมไม่ชอบทั้งคันเลย ภายในก็เฉยๆ

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมกลับมองอีกอย่างสำหรับไทรทัน ผมไม่ชอบด้านท้ายของมัน ตั้งแต่ยางหลังมาถึงด้านท้าย ปาดยกสูงขึ้น แล้วเอาครอบบันได้หลังมาใส่ปิดไว้
มันดูขัดๆตา แปลกตา จะปาดยกขึ้นทำไม สุดท้ายก็เอาครอบท้ายมาปิดไว้อยุ่ดี เป็นสิ่งที่ผมไม่ชอบมากที่สุดของไทรทันโฉมนี้แล้วครับ ส่วนด้านหน้า
ถ้าทำใจเปิดรับมันหน่อย ก็ ดูโอเคนะครับ สวยกว่า โตโยต้า รุ่นปลากะโห้

ส่วนรีโว่ ถ้าตัดเรื่องหน้าตาออกไป ผมว่ามันสวยสมส่วนนะ โดยเฉพาะด้านท้ายทำโป่งดูบึกบีนสวยงามลงตัว ที่รับไม่ได้ก็ หน้าตาปลากระโห้ของมันนี่แหละ
ไม่สวยเลยสักกะนิด พยายามเปิดใจรับมันเท่าไร มันยิ่งคุกคามสภาวะทางจิตใจมากขึ้นเท่านั้น ถ้าตัวMCทำหน้าตาออกมาใหม่นะครับ น่าจะกลับมาขายดี
แต่ต้องมีส่วนลดแบบอย่างตอนนี้ด้วยนะ อีกเหตุผลที่เรายี้ เพราะราคากับหน้าตาของมัน ไม่เข้ากันนี่แหละ พอมีส่วนลดเป็นแสน ราศีมันก็จับขึ้น แต่ที่แน่ๆ
ตัวรีโว่ TRD ห่วยสุด ตั้งแต่TRDออกแบบชุดแต่งให้โตโยต้าแล้วละครับ