ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] กระบะแซงสวนเลน เกือบประสานงา ฝนตกหนักขนาดนี้ก็ยังทำ  (อ่าน 6668 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
 :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

คันที่ติดกล้องถ้าตกใจหักลงข้างทางคงชนต้นไม้แรงมาก
หรือจะประสานงาเลยก็คงหนัก

credit:สำนักข่าวตราดทีวี
คลิปวินาทีเฉียดตาย!!! กระบะแซงรถรถบรรทุกหวิดชนประสานงา
กล้องหน้ารถจับภาพนาทีชีวิตไว้ได้ เหตุเกิดถนนสายสุขุมวิท (ตราด-คลองใหญ่)
***เจ้าของต้องการเตือนผู้ที่ขับรถให้ช่วยระมัดระวังในการขับขี่ในช่วงเวลาฝนตกหนัก***
คลิปจากคุณ Nantanon Marasa

ออฟไลน์ akewizard

ฝนตกหนักและถนนก็แคบแทบไม่มีที่ให้หลบ สุดเฉียดจริงๆ......

รถกระบะคันที่ขับประมาทแบบนี้รับรองได้...ไปได้ไม่ไกลหรอก ขอแช่งไว้เลย >:(

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
เลวมาก
ไม่รู้วันมันหักกลับเร็วๆ แล้วหมุนลงข้างทางป่าว
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดีที่ไม่มีการสูญเสีย คนขับสติดี แต่ถ้าฝนตกอย่างในคลิปผมคงขับช้ากว่านี้ครับ ***อยากรู้ว่าคนเจ้าของคลิปเปิดไฟหน้ามั้ย

ออนไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
คันกระบะคอกนี่แมร่งแซงได้ XXXX   จริงๆ

แค่สงสัยว่าทำไมไม่มีคันไหนเปิดไฟหน้าเลยละเนี่ย   :-X :-X

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

รถเจ้าของคลิปก็สีขาว สีคงกลืนกับสายฝนละมั้งครับ กระบะคงไม่ทันสังเกตุ ประมาทมากๆครับ

ปล.ฝนตกแบบนี้ไม่ควรแซงนะครับ เสี่ยงรถหมุนได้เลย ยิ่งพวกกระบะขับหลัง ท้ายเบาเครื่องแรง
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ gorilla

ไฟหน้าสำหรับคนไทยคือเปิดเมื่อมองไม่เห็นทางเท่านั้นครับ

ช่วยลดโลกร้อน  555

ออฟไลน์ starlight

ผมว่า กระบะหลังจากหลุดเฟรมไปแล้ว ปัดแน่นอน มันเสียหลักแล้ว  เสียดายไม่ได้ดูตอนจบ

คงไม่เห็นรถสวนมา ฝนตกหนักมากจริงๆ เลนสวนกันแบบนี้ โคตรอันตรายสุดๆแล้วตอนฝนตกหนัก

ออฟไลน์ johnlee

ทำไมขับเร็วกันจังครับ มองทางไม่เห็นเลย แบบนี้ผมขับแค่60-70เองนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Newhang

รถเจ้าของคลิปก็สีขาว สีคงกลืนกับสายฝนละมั้งครับ กระบะคงไม่ทันสังเกตุ ประมาทมากๆครับ

ปล.ฝนตกแบบนี้ไม่ควรแซงนะครับ เสี่ยงรถหมุนได้เลย ยิ่งพวกกระบะขับหลัง ท้ายเบาเครื่องแรง

คนไทยเป็นประเภทใช้ผิดประเภทเยอะ ของที่มีก็ไม่ใช้ ของที่ใช้ก็ไร้สาระ เปิดไฟหน้ามันช่วยได้เยอะ ตัดหมอกมีก็เปิดไปสิ เวลานี้หายไปหมด ยิ่งตัดหมอกหลังของจำเป็น เห็นรถน้อยคันเปิดมากเวลาฝนตก

เดย์ไลท์เนี่ยเปิดกันแทบจะแทนไฟหน้าฟุ้งแยกตามาก ค่ำแล้วก็ไม่เปิดไฟ แต่ฝนตกไม่เปิดไฟหน้ากันเลย

ออฟไลน์ johnlee

ใช่ ทีนี้ละไม่ค่อยจะเปิดไฟกัน  ทีในตลาดไฟข้างทางสว่างๆ พวกอัดซะ 4 ดวง บางคันมีเดย์ไลต์อยู่แล้ว  ติดเดยืไลต์คลองถมเพิ่มอีกเป็น 6 ดวง ยอมๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Untouchable

ขับได้เลวสมบูรณ์แบบ

ออฟไลน์ mozart

เป็นผม ผมตามไปเอาเรื่องเลย เห็นแล้วโมโหครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ขับเร็วตรงไหนหว่า คันเจ้าของคลิป ไม่น่าจะเร็วนะ ผมเคยรีวิวกล้องติดหน้ารถส่งให้เพื่อนดู โดยขณะขับไป บอกความเร็วบนหน้าปัดไป
บอกเลยว่า ในวีดีโอทุกคลิป เหมือนจะเร็วหมด ทั้งๆที่ความเร็วแค่ 60-80 เอง
ส่วนกระบะติดคอกพวกนี้ ต้องมาดูโซน นคร สุราษ กระบี่ พังงา ฝนตกมันก็อัดกันไม่รู้จะรีบไปไหน เสียวแทน
ส่วนเรื่องเปิดไฟ เมืองไทยนี่อันตรายพอๆกับบีบแตร บางคนหาว่าเราเปิดไฟใส่มันทำไม
คือจะบอกว่า ฝนตก อากาศครึ้มๆสลัวๆ ผมก็เปิดไฟให้คนอื่นเห็นผมชัดเจนขึ้น ดันมาด่าหาว่า เปิดไฟใส่มันซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2016, 13:29:06 โดย sith(สิทธิ์) »

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ไฟหน้าสำหรับคนไทยคือเปิดเมื่อมองไม่เห็นทางเท่านั้นครับ

เขียนได้ดี XD
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มันน่าจะมองไม่เห็นจริง ๆ ครับ เพราะรถสีขาวไม่ได้เปิดไฟ

แล้วก็ไม่มีใครเปิดไฟเลยซักคันเนาะ

ออฟไลน์ alpha14

ฝนตกหนักมากขนาดนี้ยังกล้าแซงสวนขึ้นมาอีก เชื่อมันเลยว่าเลวจิงไรจิง!

ออฟไลน์ SM.

ใจร้อนกันจริงๆ แถมประมาทด้วย

ออฟไลน์ muying

ดีที่ไม่มีการสูญเสีย คนขับสติดี แต่ถ้าฝนตกอย่างในคลิปผมคงขับช้ากว่านี้ครับ ***อยากรู้ว่าคนเจ้าของคลิปเปิดไฟหน้ามั้ย

ผมว่าไม่เปิด  รถที่สวนมาก็แทบจะไม่เปิดกัน  ลองย้อนไปดูสิ

ออฟไลน์ w212cdi

คนขับเก่งมาก ควบคุมรถได้ดี ไม่ตกใจหักหลบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฝนตกขนาดนี้พี่ยังแซงอีกหรอ นับถือๆ 55+

ออฟไลน์ tvm

ขับเร็วมาก ไฟหน้าก็ไม่ค่อยเปิดกัน ดีไม่เป็นไร
คนขับสมองแมวปัญญาไม่มีแบบนี้มันน่า...นัก

ออฟไลน์ focus2012

คนขับรถติดกล้อง ผมว่าความเร็วน่าจะมีสัก 100 กิลโลเมตร/ชั่วโมง จริงๆช้ากว่านี้หน่อยก็ได้ครับ เหลือสัก 60-80 ฝนตกหนักมาก

ส่วนกระบะนี้ก็ แซงไม่ดูตาม้าตาเรือเลย ถ้ารถติดกล้องไม่ลงข้างทางไปหน่อย งานนี้มีประสานกันตรงๆ อาจจะมีเจ็บตายนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

อยากรู้ หลังจากคลิป กะบะ ท้ายปัดเข้าข้างทางหรือป่าว

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ประมาณมากๆๆๆๆ >:( >:( >:(
@ngel gunman

ออฟไลน์ toonze

ฝนตกแบบนี้เปิดไฟหน้ารถกันบ้างนะครับ ช่วยได้เยอะ อย่าคิดว่าไม่จำเป็น

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
คันสวนมา ไม่เปิดไฟหน้า คันเจ้าของกล้องเปิดป่าวไม่รู้
 แต่ผมว่าเปิดไฟกันหน่อยเถอะ อย่าว่าแต่ฝนตกเลยครับ เช้ามืดสลัวๆ ผมจะกลัวพวกที่ขับรถมาทั้งคืน ที่คุ้นชินกันแสงไฟ เขาจะมองไม่เห็นผม
ตกเย็นสักหกโมง ที่อากาศเริ่มขมุกขมัว ผมก็เปิดไฟหรีบ้างไฟหน้าบ้าง อย่างน้อยคนขับบางคนก็สายตาไม่ดีครับ ปลอดภัยไว้ก่อน
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ kittiphat123

ขาดมืดๆ เที่ยงคืน ตี1 หลายๆคันในเชียงใหม่มันยังไม่เปิดไฟหน้ารถมันเลยครับ สงสัยแกะเอาหลอดไฟไปขาย เป็นค่าเทอมลูกหรือกิ๊กมัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
น่าจะบังคับให้มีระบบไฟหน้าออโต้กันได้ละ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไหนครับ รอภาพรถกระบะมาอยู่นะครับ ณ ตอนนี้กดดูจบไปหลายรอบเห็นแต่ควายวิ่งมาจะขวิด