ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างGabriel gasrider กับ monroe reflex อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 3033 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
ระหว่างGabriel gasrider กับ monroe reflex อันไหนน่าใช้กว่ากัน มีความแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: ระหว่างGabriel gasrider กับ monroe reflex อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 21:24:31 »
Gas Ryder ขอสาปส่งเลยครับ ใช้มา 3 ชุด 2 ปี รั่ว ตลอดเลยครับ ห่วยมากๆ เคยเจอใส่ได้พันกม.รั่ว ต้องกลับมาเคลมก็มีครับ พอดีตอนนั้น ใช้รถแปลก มันหาของอื่นไม่ได้ อินเตอร์เนตไม่แพร่หลายเท่าทุกวันนี้อ่ะ

ออฟไลน์ Mr.K

• Jr. Member
  • **
Re: ระหว่างGabriel gasrider กับ monroe reflex อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 00:23:41 »
ใช้ Monroe reflex กับ civic FD อยู่ครับ สปริงเดิม รถหนึบขึ้นกว่าโช๊คเดิมนิดหน่อย ขับมันใจขึ้นครับ

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 13:07:09 »
มอนโรรีเฟลก เคยใช้กะ e34 หนืดกว่าโช๊คเดิมหน่อย นุ่มหนึบ ขับสบายกว่าพวกโหดๆอย่าง บิว b6 b8 koni เยอะ
ราคาเฉลี่ยสี่ต้นหมื่นมีทอนนิดๆ คุ้มครับ
อีกตัวไม่เคยลองอ่า

ออฟไลน์ tee_inc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 15:09:10 »
เปลี่ยน Monroe reflex  หนึบขึ้น ระยเบรคสั้นลง เทียบกับโช้คเดิมของ FD   แต่ข้อเสียผ่านเส้นชะลอความเร็ว ไส้สะเทือนกันทีเดียว