ผู้เขียน หัวข้อ: Camry โฉมปัจจุบันนุ่มสบายต่างจาก F10มากไหมครับ (เฉพาะคนนั่งโดยสาร)  (อ่าน 6811 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
1.Camry 2.0G  โฉมปัจจุบันนุ่มสบายต่างจาก F10 มากไหมครับ (เฉพาะคนนั่งโดยสาร ไม่ว่านั่งหน้าหรือนั่งหลัง)
หากไม่ใช่คนขับ เเล้วขับไม่เร็วมาก ไม่เกิน 150

2.แล้วถ้าหากแคมรี่เปลี่ยนโช๊คเป็น Bilstein B6 สปริงHR สูงเท่าเดิมไม่โหลด ล้อฟอจ 17 เบาๆ  ยางสปอตดีๆ ช่วงล่างความนุ่ม ความเกาะ พอสู้ 520d lux เดิมๆได้ไหมครับ (ไม่นับอัตราเร่ง พวงมาลัย) เพื่อนๆพี่ๆที่เคยลอง ถ้าเต็ม 10ให้คะเเนนช่วงล่างของทั้งสองรุ่นเท่าไหร่ครับ

เคยขับF10 520d lux line ช่วงล่างดีมาก นุ่มรูดหลุมสบายสุดๆ ไม่ลอย เเต่มันซับเเรงดีมากๆ พวงมาลัยคมสุดๆ อัตราเร่งดีกว่ารถบ้านทั่วไป ขับสนุกมาก
เเต่ภายในค่อนข้างอึดอัด ทั้งที่รถคันใหญ่มาก ตัวเบาะกำลังดี ปรับได้ไม่เยอะเหมือนรุ่นก่อน เสียงลมเริ่มมาตอน 150 เก็บเสียงอื่นๆค่อนข้างดี
ส่วนเเคมรี่ตัวล่าสุดยังไม่เคยขับไม่เคยนั่งขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Camry hybrid. เทียบดับ 528i.  นะครับ
ขับเรื่อยๆผมอาจจะอยากขับcamry. นุ่มดีครับ. มากๆ
แต่ถ้าเร่งๆ. ไปf10.
Camry. นุ่มๆ เหมือนลอยไปครับ.  ไม่นับความเสียวในความเร็วสูงนะครับ
F10. มันนุ่ม. หนึบๆ.  140-150. นี่ชิลมาก

ความเกาะต่างดันทั้งทางตรงทางอ้อมครับ 
ยิ่งโค้ง Camry. รุ่นนี้กลัวโค้งมาก. ผมขับอัลพาดยัง เข้าโค้งเดียวกันได้เรวกว่า
แต่ผมเคยทำสถิติขับจากบ้านไปหัวหิน. ไวสุดอยู่ที่. Camry. ครับ.
ประสบการณ์ส่วนตัวน่ะครับ. ไว้พิจารณาครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Camry ผมว่ามันนุ่มกว่า F10 อีกนะครับ
ถ้าใช้ความเร็วเดินทางที่ไม่มากมันนุ่มสบายกว่า

แต่ถ้าความเร็วสูง 150 อย่างจขกท.บอก
มันนุ่ม แต่มันไม่หนึบครับ F10 จะได้ความหนึบแน่น
ในย่านความเร็วสูงที่ขับแล้วเครียดน้อยกว่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NavaneS

Camry ผมว่ามันนุ่มกว่า F10 อีกนะครับ
ถ้าใช้ความเร็วเดินทางที่ไม่มากมันนุ่มสบายกว่า

แต่ถ้าความเร็วสูง 150 อย่างจขกท.บอก
มันนุ่ม แต่มันไม่หนึบครับ F10 จะได้ความหนึบแน่น
ในย่านความเร็วสูงที่ขับแล้วเครียดน้อยกว่าครับ

เห็นตามนี้เลยครับ. ถ้าขับในเมือง ความเร็วต่ำๆ Camry อาจจะสบายกว่า  แต่ถ้าขับเร็วๆ F10ดีกว่าแน่นอนครับ
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ AkE

1. นิ่มกว่าครับ แบบรู้สึกได้เยอะเลยโดยเฉพาะนั่งหลัง ชิวมากครับแต่ถ้าขับเกิน 160 F10 ดีกว่าครับ

2. ถ้าใส่แบบนั้นความนิ่มหายไปแน่ๆครับแต่เกาะขึ้น ผมว่าเทียบ 520d ได้นะแต่เวลาโค้งจะยังรู้สึกต่างอยู่เพราะขับเคลื่อนคนละล้อ แล้วแต่

คนชอบว่าชอบขับหน้าหรือหลัง F10 ผมให้ 9 ครับส่วน camry เดิมๆผมให้ 7.5 ครับ

ออฟไลน์ blade

• Full Member
D segment ตัวไหน นั่งหลังแล้วคิดว่าดีสุดครับ ถ้าขับไม่เกิน 110

ออฟไลน์ kittiphat123

จัดช่วงล่างใหม่ ก็เทพขึ้นเยอะครับ แต่ผมชอบฟิลลิ่งเดิมๆมันละครับ 150-160ผมก็ว่ามันนิ่งๆนะ นั่งรถเพื่อน สบายดีครับ

ออฟไลน์ h22a

เทียบกับ F10 เลยเหรอครับ ผมใช้ Camry 2.5 Hybrid อยู่
ปลื้มกันไป  :D

ออฟไลน์ chaithawat

ถ้าผมเป็นคนขับยังไงก็เลือกกุญแจ f10 ครับ
ถ้าผมเป็นคนนั่งยังไงก็เลือกแคมรี่ครับ นั่งโคตะระสบายเลย โปร่งโล่งไม่อึดอัดนุ่มอยากหลับ
ถ้าเปลี่ยนมาเล่นโช๊คสปริง
b6 หละกระด้างขึ้นชัวร์ครับรอยต่อถนนจะรับรู้ได้ทุกรอยเพราะโช๊คหนืดกระด้าง
hr หละเป็นสปริงโหลดที่นุ่มสุดแล้วแข็งกว่าสปริงเดิมนิดเดียวเอง
 b6+hr โช๊คแข็งสปริงนุ่ม ขับช้านุ่ม เร็วกระด้างครับ โดยเฉพาะรอยต่อถนนดังน่ารำคาญดีนะ

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
D segment ตัวไหน นั่งหลังแล้วคิดว่าดีสุดครับ ถ้าขับไม่เกิน 110

Camry นำครับ เบาะนั่งสบาย legroom headroom เหลือๆ ช่างล่างนุ่มนวลชวนฝัน(ที่ความเร็วต่ำ) บรรยากาศภายในชวนให้นึกถึง Lexus ES300h

ส่วนTeana นั่งหลังเวลาเจอหลังเต่าคอสะพานจะรู้สึกจุกนิดๆ แต่การขับขี่ ช่วงล่างการเกาะถนน Teana ชนะเลิศครับ

ออฟไลน์ Wen

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมคิดว่า bmw f30 ที่ว่านุ่มกว่า f10 มากๆแล้ว ยังนุ่มสู้ camry ตัวเก่าACV40ที่เคยใช้ไม่ได้เลยครับ

สำหรับคนขับรถไม่เร็ว เดินทาง110 หรือในเมือง
ยังไงรถญี่ปุ่นก็มิบความนุ่มสบายให้มากกว่าครับ

แม่ผมใช้f30 baseล้อ17 (rft) ตอนซ่อมมาใช้mazda 3 ตัวล้อ16 ยังบอกว่านุ่มกว่าbmwด้วยซำ้ 55555

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....Camry เป็นแค่ standard sedan ก็นั่งสบายละครับ แต่ F10 นั่นเป็นคลาส High performance sedan ที่ เอาสมรรถนะการขับขี่กึ่ง sporty แรง เกาะ เบรคดูด และฯลฯ ซึ่ง แตกต่างจาก Camry  standard class คนละเรื่องไม่ควรมาเทียบข้างกันครับ :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.Camry นุ่มกว่า สบายกว่าในย่านความเร็วต่ำ แต่ขับเร็วยังไงก็เสร็จF10
2.Camry ทำช่วงล่างยังไงก็สู้F10เดิมๆไม่ได้ครับ จะให้เป็นคะแนนก็คงยากเพราะไม่เคยขับCamry+B6 แต่ผมว่ามันดีกว่าเดิมชัดเจนเลยแหละเทียบกับของเดิมติดรถ