ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถรุ่นไหนบ้างครับ ที่ปรับปรุงรุ่นแบบ ทิ้งหน้าตาเก่าไปเลย  (อ่าน 3585 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
สมมุติว่า Revo จะปรับปรุงรุ่น ภายในปี 2017 จากเดิมหน้าเก่าที่ยื่นยาว ปรับปรุ่งใหม่เป็นหน้าตาที่สมส่วน มันมีหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าหากมี คนที่ซื้อ Revo รุ่นหน้ายาว ก็คงเสียดายรถแย่เลยสิครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2016, 22:07:28 โดย sengausa »

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
Camry usa เปลี่ยนแบบหมดเปลือกครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Activehybrid

Colorado 2016 เปลี่ยนเยอะมาก

Ford T6 ก็เปลี่ยนเยอะ

Mazda 2 3 Sky เปลี่ยนแบบดีขึ้นคนละโลก

Civic FC เปลี่ยนแบบสุดๆๆเหมือนกัน

Altis ก็เปลี่ยนแบบดีกว่าเดิมมากกกกกกก

PJS  ก็หล่อกว่ารุ่นเดิมหลายเท่านัก  แรง/ประหยัดน้ำมัน อัพเกรด

ออฟไลน์ sengausa

แล้วในความคิดเห็นของพี่ๆ Revo ปรับปรุงรุ่น 1 - 2 ปีหลังจากนี้ มีโอกาสเปลี่ยนหน้าตาให้สมส่วนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เอาแค่เปลือกนอกรุ่นแรกที่แว๊บขึ้นมาเลยก็ Benz w212 ก่อนกับหลังfaceliftนี่คนละเรื่องเลย ทั้งตัวไม่แต่งกับแต่งAMG
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

PKS8

• บุคคลทั่วไป
New Pajero, New Fortuner, New Everest ผมว่าเปลี่ยนแล้วดูล้ำและทันสมัยขึ้นเยอะมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าพวกall new ส่วนใหญ่มันก็สวยขึ้นทั้งนั้นละครับ
ถ้าไมเนอร์คงเป็น W212 FL

ออฟไลน์ Pegasus7700

Ranger, Everest ,w212fl,Mazda 3,2
Fortuner, pjs
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Stp

Mercedes GLK > GLC ลบเหลี่ยมแบบชนิดที่ หืม... ดูยังกับไม่ใช่สืบทอดมาจากรุ่นเดียวกัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Activehybrid

แล้วในความคิดเห็นของพี่ๆ Revo ปรับปรุงรุ่น 1 - 2 ปีหลังจากนี้ มีโอกาสเปลี่ยนหน้าตาให้สมส่วนหรือเปล่าครับ
เดาล้วนๆเลยนะครับไม่มีข้อมูลวงใน

ดูจากยอดที่ไม่เข้าเป้า Revo น่าจะเปลี่ยนเยอะครับ เหมือนตอน Camry mc แต่จะเน้นที่Optionมากกว่าหน้าตา เพราะหน้าตาRevoปรับอีกนิดหน่อยก็โอเคแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2016, 23:02:46 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ northu

Subaru Forester เปลี่ยนเถอะขอเลยย

ออฟไลน์ Alcatraz

volvo v40 จากตัวเก่าเป็นรถแวน ตัวใหม่เป็นแฮตแบค

จริงๆจะนับยาริสด้วยรึป่าว เพราะเหมือนแค่เอาชื่อเก่ามาแปะ

ออฟไลน์ -Brian

เอาเท่าที่ผมจำได้นะครับ ผมรู้สึกว่ารถเก๋งช่วงต้นปี2000 นั่นแหละครับที่รู้สึกว่ามันเปลี่ยนไปเยอะมากๆ คือเหมือนเข้าสู่รถในยุคใหม่ยังไงยังงั้นเลย
เช่น

Corolla AE111 > Altis แบรดพิท
Camry ไฟท้ายไม้บรรทัด > Camry ACV30
Civic Dimention > Civic FD
Mazda 323 Protege > Mazda3 BK

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
E Class W212 ครับ Facelift ซะจนจำของเดิมแทบไม่ได้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ neung23

ถ้าเอาแบบ model change

ลืม 5 Series E39  ----> 5 Series E60  ได้ยังไงคับ !

เปลี่ยนจนเหมือนห่างกัน2 generation  :'(

ถ้าเอา minor change ต้อง W212 เลยคับ เปลี่ยนเยอะมาก แทบเหมือน model change
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2016, 03:12:44 โดย neung23 »
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ kittiphat123

camry mc ก็เปลี่ยนเยอะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ biozebastian

Ranger mc ผมใช้ตัว t6 อยู่นี้เหมือนมันแทบจะ all new เลย

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
ถ้าเอาแบบ model change

ลืม 5 Series E39  ----> 5 Series E60  ได้ยังไงคับ !

เปลี่ยนจนเหมือนห่างกัน2 generation  :'(

ถ้าเอา minor change ต้อง W212 เลยคับ เปลี่ยนเยอะมาก แทบเหมือน model change

อืม .....ลืม E60 จริงๆแฮะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
Lexus ทั้งหลาย แค่minor change ยังกะmodel change

ออฟไลน์ kan.kom

จำยุค bmw ที่เปลี่ยนมาเป็น Chris Bangle ได้ดี
เปลี่ยนไปคนละเรื่อง แรกๆเห็นใหม่ๆนี่แบบว่า น่าเกลียดมาก
พอเห็นนานๆ เออ สวยขึ้นมา แล้วกลายเป็นว่า คิดถึงเส้นสายแบบนั้นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อีก 2 ปีคิดว่ามีโอกาส mc แต่เร็วๆนี้ผมว่าไม่ เพราะดูยอดขายในไทย ออสเตรเลีย อาร์เจน เดือนที่แล้วยังเป็นที่ 1 อยู่ และคงเกาะที่ 1-2 ไปอีกหลายเดือน แต่ถ้ายอดขายเหี่ยวอย่างมากมันก็อัดโปร เหมือนที่เคยทำในตลาดเมืองไทยเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา สุดท้ายก็กลับมาสูสีกับอิซูสุอีกครั้งหลังจากโดนทิ้งห่างไปพักนึง รวมถึงลูกค้าไม่น้อยของรีโว่ที่เอาเรื่องหน้าตาไว้เป็นเรื่องรอง เงื่อนไขทำนองนี้ผมคิดว่ามันยังไม่เพียงพอให้โตโยต้าปั๊มหน้าใหม่ให้รีโว่ครับ

ออฟไลน์ VORA

ตอนนี้ model change / Minor change มันใกล้กันมากขึ้น รองรับกับเทคโนโลยี การตลาดที่รุนแรง เปลี่ยนเร็วไปเร็ว
จนบางครั้งเสน่ห์ ความตั้งใจของงานมันออกมาไม่ดีนะ....REVO วิศวะ บอกเป็น biggest minor change ........
ไม่เป็นไร ขอรถที่สมบูรณ์แบบดีกว่า..........ทุกวันนี้ผมยังมึนๆว่ามีเจ้า civic FB อยู่ในโลกเหรอ อายุเจ้าสั้นนัก

ออฟไลน์ HHHsung

ที่จำได้ชัดก็ corolla ครับ ที่พอปรับตัวถังให้ใหญ่ขึ้นเป็น altis

กับ city รุ่น ZX มาเป็นรุ่นคุณจิมมี่ ครับ

อาจเปลี่ยนไม่หมด แต่ต่างกันค่อนข้างชัดเจน

ออฟไลน์ SM.

Revo รออีก 2 ปีแล้วค่อย MC เกรงว่าจะไม่ทันการนะครับ ผมเดาว่าปีหน้าก็คงมาแล้วล่ะ

ออฟไลน์ Lancer

CEDIA > EX ครับ เปลี่ยนทุกอย่างยกเว้น pattern ช่วงล่าง