ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นจากเพื่อนๆหน่อยครับ 320i/A180 เลือกคันไหนดี หรือไม่เลือกคันไหนเลย?  (อ่าน 4383 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
คันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ หรือ ไม่สนใจทั้งคู่เลยครับ ราคาก็ต่างกันอยู่ประมาณ2แสนครับ

1.2013 BMW 320i รถศูนย์BSI เหลือเพียบ ล้อM ขอบ18 เบาะไฟฟ้าเม็มโมรี่ ปุ่มสตาร์ทi drive วิ่ง 6x,xxx กม. ราคา1,5xx,xxx บาท

2.2013 Benz A180 รถศุนย์เบนส์ไทยแลนด์ ล้อแม๊ก ชุดแต่งลิ้นหน้า พวงมาลัยมัลติฟังชั่นจอกลาง วิ่ง5x,xxx กม. ราคา 1,3xx,xxx บาท

รูปของทั้ง2คันครับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ และ ไม่ทราบว่าทั้ง2คันนี้คันไหนประหยัดน้ำมันมากกว่ากันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รูปภายในครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
BMW ตัวนี้อย่าไปเล่นครับ มันเป็นตัว Base ออพชั่นตัดออกเพียบ ไฟหน้ามัลติรีเฟล็กเตอร์ ฮาโลเจน  :(
ของใหม่ 2.2 ล้านกว่าๆ ด้วยงบมือสองเท่าๆกัน ไปซื้อตัว full option ได้แล้ว
แถมเลือก Trim Line ได้ด้วยทั้ง Sport Luxury Modern(หายาก) พวกนี้มือ 1 ราคา 2.6 ล้าน
แต่พอเป็นมือสองตอนนี้พอๆกัน ฉะนั้นตัว Base มือสองไม่คุ้มครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Stp

ถ้าอ้างอิงจากกระทู้หนึ่งที่คุยเรื่องระยะประกัน + BSI คันนี้ก็น่าจะเหลือ BSI 2 ปีหรือ 40,000 กม. (วิ่งเยอะก็คงสิ้นสุดไม่เกิน 1 ปี) ส่วนประกัน 2 ปีหมดแล้ว แทบไม่ต่างกับ Benz A180 ที่หมดประกัน 3 ปีแล้ว ?

ทำไมดูสภาพภายในเหมือน A180 จะยังดูดีกว่า หรือภาพจากกล้องมันหลอกตาผม สงสัยเพราะสีดำด้วยส่วนหนึ่ง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เอา 320i ครับ แต่ไม่ใช่คันนี้ เอาตัว Sport เลย ได้ครบๆ ราคาแถบไม่ต่างกัน หรือถ้าไหวและไม่แคร์ Option มาก ไป 320d iconic รถใหม่ก็เป็นตัวเลือกที่ดี
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ yourturle

ราคตอนมือหนึ่ง 3 แพงกว่า a ก็ถูกต้องกับราคาที่ถูกลดหลั่นไป

ขับหลัง กับ ขับหน้า

เลือก 3 แต่คงคันอื่น ที่มี ครูส
One Day.

ออฟไลน์ Activehybrid

ถ้าเอานี้ร้องแน่ครับ ทั้งเก่า ทั้งแพง ทั้งคู่ 
ถ้า320i 1,050,000  หรือ A180  900,000 ค่อยมาคุย

แนะนำไปลองดูราคาป้ายแดง 320i 320d iconic  2,000,000-2,200,000
หรือ GLA200 CLA200 แล้วจะไม่เสียใจ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ราคาไม่ขอพูดถึงนะครับ

เอาตัวรถ ถ้าคิดจะซื้อเบนซ์ขับหน้า ราคาล้านขึ้น ผมว่า Civic FD,ขับดีกว่า อะไหล่พวกขับหน้าแพงกว่าพวกขับหลัง หม้อน้ำ คอยล์ ระบบเกียร์ไม่หลากหลายครับ ช่างบ่นทุกคน

ไปลองดูครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
320i ผมว่าไม่คุ้ม
320d iconic สองล้านต้นๆ bsi 5 ปี รับประกันไม่จำกัดระยะทางผมว่าคุ้มกว่า

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า
320i Luxury หรือ sport line มือสองคุ้มกว่าครับ ราคาต่างกันไม่มาก

A180 นี้ไม่น่าสนใจเลยครับ
ถ้าเป็น A250 AMG ค่อยน่าสนใจราคาเพิ่มนิดหน่อย

ออฟไลน์ chaithawat

ราคานี้เก็บให้เต๊นท์ไว้จอดโชวร์เถอะครับ อยู่กับก๋งอีกยาววว  ::)
 ราคาสุดท้ายที่เคยถามมา 1.9 ล้านเอง คิดราคามือสองเล่นๆหัก ปีละ 10%แบบรถบ้านสวยจัดๆไปสามปีหกแสนเหลือ 1.2-1.3m ค่อยสมเหตุสมผลหน่อย ถ้าราคาที่ว่ามาไป 320d sport สวยใหม่กว่านี้ยังได้เลย ยิ่งถ้าผ่อนเจอ vat 7% กับดอกไม่ต่ำกว่า 3% เข้าไปอีก ดีดลูกคิดออกมาแล้วแตะสองล้านเอารถใหม่ดอก 0% ฟรีประกันห้าปีสบายใจดีก่าไม๊ครับ
ถ้าราคาล้านนิดๆซื้อสดค่อยน่าสนนะ เอามาลงทุนซัก2หมื่น แต่งทริมใหม่ให้เหมือนตัวปัจจุบันพวกวิทยุ แอร์ ปุ่มต่างๆ ชิ้นละไม่กี่สิบหรือร้อย เปลี่ยนไฟหน้าหลังอีกหมื่นกว่าบาท จากโคมสะท้อนเป็นโปรเจอเตอร์+ซีนอลใหม่ ก็หล่อขึ้นมากแล้ว ยังงี้ยังถือว่าคุ้ม

Ath..

• บุคคลทั่วไป
ราคานี้เก็บให้เต๊นท์ไว้จอดโชวร์เถอะครับ อยู่กับก๋งอีกยาววว  ::)
 ราคาสุดท้ายที่เคยถามมา 1.9 ล้านเอง คิดราคามือสองเล่นๆหัก ปีละ 10%แบบรถบ้านสวยจัดๆไปสามปีหกแสนเหลือ 1.2-1.3m ค่อยสมเหตุสมผลหน่อย ถ้าราคาที่ว่ามาไป 320d sport สวยใหม่กว่านี้ยังได้เลย ยิ่งถ้าผ่อนเจอ vat 7% กับดอกไม่ต่ำกว่า 3% เข้าไปอีก ดีดลูกคิดออกมาแล้วแตะสองล้านเอารถใหม่ดอก 0% ฟรีประกันห้าปีสบายใจดีก่าไม๊ครับ
ถ้าราคาล้านนิดๆซื้อสดค่อยน่าสนนะ เอามาลงทุนซัก2หมื่น แต่งทริมใหม่ให้เหมือนตัวปัจจุบันพวกวิทยุ แอร์ ปุ่มต่างๆ ชิ้นละไม่กี่สิบหรือร้อย เปลี่ยนไฟหน้าหลังอีกหมื่นกว่าบาท จากโคมสะท้อนเป็นโปรเจอเตอร์+ซีนอลใหม่ ก็หล่อขึ้นมากแล้ว ยังงี้ยังถือว่าคุ้ม

...ตอบเคลียร์...ตรงประเด็นมากครับ... :D :D

ออฟไลน์ maggie

ขอตอบหน่อย A ตัวนี้ภายในแคบมากนะครับ ถ้ามีผู้ใหญ่นั่งอาจจะไม่สบายสมชื่อเสียงเบนซ์ ยิ่งเบาะหลังมันPack มากกว่ารถ class B สมัยนี้อีกนะ

ออฟไลน์ Monn

หลายคนตอบตรงประเด็นไปแล้ว

ผมเข้ามาเชียร์ให้ไปลองดู F30 iconic เครื่องดีเซล ต่อดีๆ ได้ 2 ถ้วน bsi ครบๆ 5 ปี แสนโล รถใหม่ สบายใจ ดอกถูกๆ ตอนนี้ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าให้เลือกยังไงก็320i
แต่ในรูปมันเป็นตัวเบสนะครับ ออกห้างตอนนั้น 2.249ล้านมั้งนะประมาณ
ถ้าเอาให้ดีหาตัวพวกสปอร์ตคุ้มกว่าเยอะครับ ราคาก็ไม่ได้หนีกันมาก

ออฟไลน์ J_Serie5

เพิ่มงบอีกนิด ไปเล่น 328i ดีกว่าครับ ลองโทรต่อรองดูครับ
http://taladrod.com/w30/iCar/CarDet.aspx?cid=1762619

ออฟไลน์ SM.

ยังไงก็ต้อง BMW สิครับ ได้รถใหญ่กว่าด้วย

นอกจาก จขกท จะชอบหน้าตา A มากๆๆๆ แล้วไม่ค่อยมีคนนั่งด้วย

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
ล้านห้าผมดูในเว็บรถมือสอง 320i ตัวแรกๆ full option ก็หาได้ครับ ราคานี้ตั้งมาเพิ่อรอต่อรองหรือเปล่า? หรือไม่ก็เอาคำว่า bsi เหลือมาอ้าง

a 180 คันนี้แต่งมาบ้าง แต่ไฟหน้าหลังยังฮาโลเจน แม๊กก็ไม่ตรงรุ่น ตรงกับนิสัยของเต๊นท์หรือเปล่า ? ที่ชอบเอารถมาใส่แม็กดีหน่อยแล้วอัพราคา

320 mag ก็ไม่ตรงรุ่น เอารุ่นสูงกว่ามาใส่ , kidney grill เปลี่ยนเป็นสีดำ อันนี้คือเหตุผลที่แพงขึ้น?

ให้เดาว่าน่าจะเป็นศูนย์รถมือสองที่กว้างขวางพอสมควร พวกนี้มีรถเยอะ ชอบสลับเอานั่นนี่มาใส่เพื่ออัพราคา ส่วนเรื่อง ไมล์ ไม่ต้องพูดถึง อาจถูกกรอได้ง่ายๆ

สรุปรถเต้นพวกนี้มักถูกยำมาแล้ว ถ้าคุณอยากได้รถที่มีชุดแต่ง ซื้อรถ stock มาแต่งเองคุ้มกว่าเยอะครับ เลือกตามที่เราอยากได้ด้วย

ส่วนถ้าถามว่า a class กับ series 3 จะเอาอะไรในราคาพอๆ กัน 
ก็คงเหมือนกับการถามว่า a class กับ c class ปีเดียวกัน ราคาเท่ากันจะเลือกอะไรหล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2016, 13:24:22 โดย Quadrifoglio Verde »
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แน่ะครับ ยิ่งท่านสมาชิกบอกเบนซ์ขับหน้า ให้ขับFD งั้นก็ขับๆFDไปก่อนนะคับ
สรุปว่า ทั้ง2คันนี้ ไม่เลือกคันไหนเลย เพราะไม่น่าคบทั้งคู่ แถมราคาแพงเกินไป ขอบคุณมากๆครับ