ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ Cab รุ่นไหนที่นั่งเบาะหลังแล้วสบายที่สุดครับ  (อ่าน 6349 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
หากว่าจำเป็นจะต้องมีคนที่ 3 - 4  ไปด้วย ผมเลยอยากถามความรู้สึกของพี่ๆ ที่เคยนั่งว่า
กระบะ Cab รุ่นไหนที่นั่งเบาะหลังแล้วสบายที่สุด เช่น  Cab ด้านหลัง กว้าง โปร่ง หรือ อึดอัดน้อยที่สุดครับ

* ที่เคยนั่ง Revo Cab สะเทือนมากๆ ตกหลุมที
* 1.9 เคยไป test รถ ก็ ok แต่ข้างในดูเล็กๆ ไปหน่อย
* Vigo Champ บรรยากาศภายในโปร่ง ดูโล่งดี แต่ก็ยังแอบสะเทือนเหมือนกัน

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
รุ่นไหนก็ไม่สบายครับถ้าเป็นแค็ป เบาะมันต่ำ

ออฟไลน์ O_o"

ไม่มีสักรุ่นครับ แคบๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ johnlee

1.เสริมฟองน้ำที่เบาะ ไม่ให้ก้นยุบไปถึงกระดาน
2.ปล่อยลมยางล้อหลังให้อ่อนๆ

เพระาแหนบหลังรถแค๊บ ยังไงก็ต้องทำมารองรับงานแบก1ตันเสมอๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ ps000000

Revo ขนาด 4 ประตู คนหลัง ยังร้อง :'(     (ผมขับรูดหลุม ;D)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ที่เคยสัมผัสมา วีโก้แชมป์นี่แย่น้อยสุดแล้วครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
แคปข้างหลัง ไม่ได้ไว้ให้คนนั่งนะครับ   ไม่มีเข็มขัดนิรภัย   อันตรายมาก

ส่วนจะให้ตอบคำถาม ผมให้คะแนน นาวาร่าน่ะ  พอนั่งได้ โปร่งๆ

ออฟไลน์ SLuang

ไม่ได้ออกแบบมาให้นั่งครับ มันไม่ได้มีเบาะมาจากโรงงานนะ
มันจึงไม่มีเข็มขัดนิรภัยมาให้  มันเป็นที่เก็บของ บรรทุกของที่ต้องการไว้ภายในตัวรถต่างหาก 

ถ้าอย่างนั้น รุ่นไหนนั่งสบายที่สุด
ตอบไม่มี   หรือจะดัดแปลง ก็หาเบาะหนาๆ  นุ่ม อาจนั่งสบายมากขึ้น

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าต้องเลือกจริงๆ ละครับ ( ใครเคยนั่ง Cab Triton บ้างครับ  )

ออฟไลน์ JeansZ

มันเหมือนนั่งรถสองแถว เพียงแต่หันไปด้านหน้าและมีแอร์ให้เท่านั้น เผลอๆ นั่งรถสองแถวสบายกว่าอีก
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Sencha

ผมว่าจขกท.คงจะไม่ได้คำตอบ แนะนำให้ไปลองนั่งเองเลยครับ เพราะผมก็ไม่เคยลองนั่งกระบะแคปครบทุกรุ่น เคยนั่งแต่ vigo รุ่นเดียว ก็ไม่ได้เลวร้าย อาจเป็นเพราะตัวผมไม่ใหญ่

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แคปนาวาร่าก็น่าสนนะครับ มีแอร์แถวหลังด้วย มุมเงยช่องแอร์มันเป่าใข่พอดีเลย เย๊นนนนน

ออฟไลน์ SM.

ลองคุยกับเซลดูครับ บางทีเซลเอาไปติดให้ ก็ลดออกไปจากส่วนลดที่ให้นั่นแหละ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
-จดป้ายเขียว จริงๆการนั่งโดยสารถือว่าผิดกฎหมาย แต่ถือว่าอลุ่มอล่วยกันมานานแล้ว ยกผลประโยชน์ไป
-นั่งสบาย ในแง่พื้นที่ใช้สอย / รูปทรง / หรือควรจะถามช่วงล่าง ลองชี้ชัดอีกทีครับ เพราะเบาะนั่งสบาย นั่งนิ่มจริง(เวลาจอด) แต่พอรถวิ่งสะเทือนตับ

มังกรทองแคป ผมว่ามันนิ่มดีวิ่ง 80-90 นี่ก็ไม่ทรมานนะครับ กับรถกระบะยุคคอมม่อนเรลผมว่ามันดีดๆ