ผู้เขียน หัวข้อ: **ประกาศผลผู้ชนะเกมส์ทายรถประจำซีซั่น II ได้แก่..**  (อ่าน 2710 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป

ได้แก่คุณ best ครับ เย้..ยินดีด้วย ได้คะแนนทั้งหมด 18 คะแนน

เฉลยคำตอบจากซีซั่นก่อนนะครับ

6. รถยนต์รุ่นใดที่มีขายแต่ตัวถังฟาสแบค ไม่ว่าจะโมเดลเชนจ์ไปกี่รุ่น?
*คำตอบคือ Citroen CX/XM/C6 รุ่นท๊อปของซีตรองนั่นเองครับ

4. เพลากลางที่ไม่มีตุ๊กตาหรือกากบาท เรียกว่า?
*Torque Tube หรือบ้านเราเรียกว่าเพลาปลอก

6. เรารู้กันดีว่าฟินินฯออกแบบภายนอกของ เปอร์โยต์ 405 แต่ใครเป็นคนออกแบบภายใน?
*Paul Bracq นักออกแบบที่มีชื่อในวงการ เขาเคยออกแบบเบนซ์รุ่นเก่าๆ และออกแบบทรงรถไฟ TGV ด้วย

9. เดือนมกราคมมีการแข่งแรลลี่ที่สำคัญ คือ ?
*แรลลี่มอนติคาร์โล

10. เมืองเกิดของรถเรโนลต์ คือ? (ใบ้ว่าไม่ใช่ปารีส)
*บียองกูต์ หรือบิลลันคอร์ต

11. รถบรรทุกของไทย ที่มีหน้าตาเหมือนอีซุซุเอล์ฟ มีชื่อว่า?
* ชีต้าห์ (Cheetah)

12. จงยกตัวอย่างรถที่มีคนออกแบบคนเดียวกับที่เคยดีไซน์ BMW E32 และ E34 ?
* E30, E31, E36

เดี๋ยวผมจะส่งของผ่านไปรษณีย์นะครับ ติดต่อกันทางหลังไมค์ครับผม

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสนุกครับ คราวหน้าผมเตรียมของไว้เพียบเลย แล้วเจอกันช่วงสงกรานต์นี้นะคร้าบบ.... ;D :D

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
ว้าว! ขอบคุณมากๆครับ ดีใจจัง ;D

เกมส์สนุกมากๆครับ ท้าทาย และทำให้ได้ความรู้ใหม่ๆเยอะแยะเลย

ขอบคุณที่เสียสละเวลามาคิด มาตรวจ เพื่อความสนุกของสมาชิกในเว็บเรานะครับ

อยากให้มีไปอีกหลายๆ ซีซัน สนุกดีครับ  ;)

ปล. Citroen XM มีแบบแวนด้วยนะครับ แต่เห็นน้อยมากในเมื่องไทย
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
เหอๆๆๆๆๆ 

ได้ที่สองซะงั้น  ไอ่ผมก็ลืมเจ้ารถบรรทุกชีร์ต้าไปเลย  จำได้ว่าสมัย ม. ต้น ยังเคยนั่งรถสองแถวคันหนึ่งที่เป็นรถยี่ห้อนี้อยู่เลยยย
阿蘇山

ออฟไลน์ Tonaka

จขกท พลาดแล้วครับ

citroen cx ก็มีแบบ ststion wagon และแบบเปิดประทุน ด้วยครับ

阿蘇山

Chariot

• บุคคลทั่วไป
กรี๊ดพลาด... ขออภัยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เห็นคุณ best ตอบแต่ละข้อ ผมรู้สึกว่า ความรู้ยังห่างไกล
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0