ผู้เขียน หัวข้อ: "แต่งรถกระบะให้เป็นรถถัง" คุณเห็นด้วยมั้ย กับการใส่กันชนเหล็กใหญ่ๆ คุณหรือโทษ?  (อ่าน 19964 ครั้ง)

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
ผ่านการตรวจสภาพที่ขนส่งม่ได้ไงหรือเส้นใหญ่ จัดอยู่ในประเภทไหนเสียภาษีเท่าไหร่สมควรมาวิ่งในเมืองไหมทำไมตำรวจไม่จับทีรถโหลดเตี้ยใส่ความว่าดัดแปลงสภาพรถ ขะหลำ

ออฟไลน์ O_o"

ลองเข้าไปอ่านดูครับ ก็พอจะเข้าใจอะไรได้บ้าง

http://www.thairath.co.th/content/493723

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
"""'ติดใจตรงที่แกพูดเหมือนแบบข่มๆนิดๆว่าแกเคยโดนรถเก๋งชนท้าย สภาพหนักกว่านี้มาก''''''''

เพื่อนคุณก็เคสนึง รถที่ว่าก็เคสนึง แกคงขับรถไม่ธรรมดาจริงๆ

รถออกจากซอยมากินเลนเรา ก็เจอบ่อย บางซอยแคบมากๆ บวกกับมุมที่ไม่เห็น

เราขับเองเจอแบบนี้ ก็ช่วยๆกันไปแค่แตะเบรค

นอกจากกฏหมาย น้ำใจบนท้องถนนสำคัญกว่านะ

ออฟไลน์ blade

• Full Member
ได้อย่างเสียอย่าง..ผมว่า
รถชนกะรถ อาจได้เปรียบ
แต่รถชนกะอะไรแข็งๆ แบบ ต้นไม้,ขอบปูน  นี้เจ็บหนักกว่าพวกรถที่โครงสร้างซัพแรงแน่ๆ (คนนะรถอาจไม่ป็นไรมาก)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมไม่เห็นรูปรถเค้า แต่คิดว่าเค้าไม่ผิดนะครับ ทำเพื่อปกป้องตัวเอง

แต่ถ้าเป็นแบบดีเจเก่งนั่นก็อีกเรื่อง

จริง ๆ แล้วอุบัติเหตุครั้งนี้ต้องดูว่าใครวิ่งมายังไงดีกว่าครับ

ไม่ใช่ดูที่ว่าใครเป็นรถอะไร

ถ้ารถเก๋งไม่พอใจ มันก็จะคล้ายกับมอเตอร์ไซค์ชนรถยนต์นั่นแหละ

คือจะให้รถใหญ่ผิดอย่างเดียว ทั้งที่ตัวเองขับไม่ระวังครับ

ออฟไลน์ YenChar

ขอบคุณความเห็นทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
ถ้าเช่นนั้นก็ห้าม รถบรรทุก-รถสิบล้อ-รถพ่วง-รถเมล์-รถทัวร์ วิ่งบนถนนด้วยเถิดครับ รถสูง รถหนัก ระยะเบรคไกล อันตรายกว่ามากๆ

ออฟไลน์ hutzero

Taxi กับ กระบะขนผักนิยมติด เพื่อไม่ต้องการเคลมบ่อยๆ  ส่วนใหญ่รถมีคันเดียวไว้ใช้งาน   แน่นอนว่าถ้าโดนตรวจก็เสียค่าปรับกันไป  ส่วนตัวผมมองว่าไม่เลวร้ายเท่าการติดสปอตไลท์ส่องท้ายรถ   เข้าโค้งทีมีรถมองทางไม่เห็นตกถนนไปต่อหน้าต่อตา

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
ถ้าใช้ไปในทางที่ถูกมันก็โอเคแหละครับ กันหิน กันชนต้นไม้ ไว้กันขูด กระแทกเวลาไปลุย  ลากเรือ ลากรถ

แต่ถ้าใช้ไปในทางที่ผิดขึ้นมาเมื่อไหร่ อันนั้นเรียกเลวครับ เช่น ใช้ไปดันท้ายใคร หรือไว้ใช้ชนใคร เหมือนดีเจเก่ง..... หรือไว้ใช้ขู่เวลาจะเบียดเลนซ์ เพื่อที่จะได้เข้าเลนซ์ง่ายๆ เป็นต้น

ทุกอย่างอยู่ที่ผู้ใช้ครับ  ส่วนกฎหมาย ผมไม่ทราบครับ ไม่เคยเล่น 4WD ยกสูงครับ