ผู้เขียน หัวข้อ: Civic FD มันเก่าขนาดนั้นเลยเหรอครับ หาซื้อผ้ายางศูนย์ไม่มี เหตุเพราะรถเก่าแล้ว  (อ่าน 6659 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
รถผมออกป้ายแดงมาปี 10 ตอนนี้ผ้ายางของศูนย์ที่ติดมากับรถฝั่งคนขับมันขาดทะลุแล้วน่ะครับ  ลองเบิกศูนย์ 4-5 แห่ง ศูนย์บอกรถมันเก่าแล้ว เค้าเลิกผลิต ไม่มีให้เบิกแล้ว

พรมพื้นและกันสาดของ Modulo ที่เคยเห็นมีโชว์ก็บอกเรียกเก็บคืนไปหมดแล้ว ไม่มีให้สั่งแล้วเช่นกัน

แต่ผมเห็นพวกเต้นท์มือสอง เค้ามีผ้ายางใหม่ๆ ใส่รถเวลาขาย แสดงว่าต้องมีแหล่งซื้ออยู่ใช่ไหมครับ  เพราะคิดว่าของพวกนี้น่าจะต้องมีเก็บไว้ที่ไหนบ้าง คงไม่มีใครซื้อไปจนหมด รถก็เพิ่ง จะ 5 ปีเอง

รบกวนแนะนำหน่อยครับ ว่าผมจะหาซื้อผ้ายางศูนย์ได้จากที่ไหนบ้าง  หาในกูเกิ้ลเท่าไรก็ไม่มี
ถ้าแนะนำร้านแล้วผิดกฎเว็ป หรือใครถอดออกไม่ได้ใช้ต้องการขาย รบกวน in box มาก็ได้ครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ผ้ายางอาจจะหายากหน่อยเพราะมันเป็นของแถม  แต่ถ้าพรมที่เป็นรายการของแต่งมันควรต้องสั่งได้นะครับ  ลองเปลี่ยนศูนย์ดู

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รถตกรุ่นไป 2รุ่น (8ปี) ศูนย์จะเก็บแค่อะไหล่รถครับ ของที่ถามเป็นของตกแต่ง ต้องไปหาตามร้านทำประดับยนต์ครับ ราคาถูกกว่าศูนย์อีกต่างหาก ของแต่งที่ศูนย์ปกติจะเก็บไว้แค่ตามรุ่นที่มีขายปัจจุบัน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SM.

ผ้ายาง honda ไม่ได้ทำเอง จ้าง supplier พอนานๆไป รถตกรุ่นไปแล้ว ก็ไม่ได้สั่งทำอีก ก็ไม่มีแล้วครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

พวกอุปกรณ์ตกแต่งผมเข้าใจว่าเค้าลดล้างสต็อคขายไปหมดแล้วครับ เท่าที่ผมจำได้หลัง FD เปิดตัวไม่นาน ฮอนด้าก็เอาอุปกรณ์ตกแต่ง dimension มาลดล้างสต็อคขายถูกๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
หลังไมค์ได้ครับ

ออฟไลน์ ps000000

สงสัยจะมีแต่อะไหล่ :(

ออฟไลน์ cadherin

ในคลับ หรือตามร้านทั่วไปมีขาย / สั่งทำได้ ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ปกตินะครับ

ศูนย์เก็บแต่อะไหล่ครับ พวกอุปกรณ์ตกแต่ง พอรถตกรุ่นปุ๊บ ก็ไม่มีแล้วล่ะ รวมถึง ของแต่ง modulo ด้วยนะครับ

ผมว่า ผ้ายางศูนย์ ไม่เห็นจะน่าใช้เลย ผืนเล็กนิดเดียวเอง ปิดพรมก็ไม่หมด ตัดผ้ายางกระดุม หรือ พรมไวนิล ปูเต็ม สวยกว่านะครับ

ออฟไลน์ Polonium

แล้วอย่างพวกชุดเสกิร์ตกับล้อแม็ก Modulo นี่พอตกรุ่น ก็ไม่มีขายด้วยเหรอครับ ถ้าอย่างนั้นเกิดรถมีอุบัติเหตุจะหาอะไหล่แท้ที่ไหนใส่อ่ะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
แล้วอย่างพวกชุดเสกิร์ตกับล้อแม็ก Modulo นี่พอตกรุ่น ก็ไม่มีขายด้วยเหรอครับ ถ้าอย่างนั้นเกิดรถมีอุบัติเหตุจะหาอะไหล่แท้ที่ไหนใส่อ่ะครับ

สเกิร์ตยังพอหา sup ขายได้อยู่ แต่ล้ออาจต้องใส่รุ่นอื่นแต่ modulo เหมือนกัน ส่วนอะไหล่รถพวกนี้เก็บสต็อคยาวครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ตอบ จขกทนะครับ ใช่ครับ เก่าขนาดนั้นแล้วครับ ยังดียังพอหาอะไหล่ได้นะครับ ถ้าพวกของแต่งคงยากหล่ะครับ เปลี่ยนรุ่นใหม่ๆ โลด

promt

• บุคคลทั่วไป
ผ้าเบรคหาตามร้านอะไหล่ข้างนอกเลยครับ

รถยอดนิยม อะไหล่หาง่าย ไม่ต้องง้อศูนย์

ปกตินะครับ

ศูนย์เก็บแต่อะไหล่ครับ พวกอุปกรณ์ตกแต่ง พอรถตกรุ่นปุ๊บ ก็ไม่มีแล้วล่ะ รวมถึง ของแต่ง modulo ด้วยนะครับ

ผมว่า ผ้ายางศูนย์ ไม่เห็นจะน่าใช้เลย ผืนเล็กนิดเดียวเอง ปิดพรมก็ไม่หมด ตัดผ้ายางกระดุม หรือ พรมไวนิล ปูเต็ม สวยกว่านะครับ

โดยส่วนตัว เฉพาะฮอนด้าเท่านั้นครับที่ผม request ผ้ายางศูนย์  เพราะฮอนด้าทำผ้ายางติดรถได้ค่อนข้างประณีต ความโค้งเว้าเข้ารูปดีครับ ขนาดกำลังดี

ส่วนยี่ห้ออื่น ผมยังไม่เจอผ้ายางที่ออกแบบดีเหมือนฮอนด้า มีแต่พรมที่ดูโอเค

ส่วนพวกผ้ายาง 3D หรือสั่งตัดเข้ารูป ผมไม่ค่อยชอบครับ

นี้ของ FD ด้านคนขับ มีรูสำหรับเกี่ยวล็อคผ้ายางด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2016, 23:05:46 โดย หนึ่ง บ้ารถ »

ด้านหลัง ชิ้นเดียว ยาวเต็มพื้น กำลังสวยครับ ชอบประมาณนี้

ตอบ จขกทนะครับ ใช่ครับ เก่าขนาดนั้นแล้วครับ ยังดียังพอหาอะไหล่ได้นะครับ ถ้าพวกของแต่งคงยากหล่ะครับ เปลี่ยนรุ่นใหม่ๆ โลด

มิน่าครับ ผมเอารถไปเช็ค 80,000 มาล่าสุด ช่างมามุงดู บอก "รถสภาพดีมาก เดิมสนิท ไม่มีทำสีซักชิ้น หายากแล้วนะแบบนี้"  ผมนี่งงเลย 

เอาตรงๆ ถ้าไม่มีเหตุจำเป็นให้ต้องขาย ผมกะใช้สัก 30 ปี แล้วก็เก็บไว้สภาพเดิมๆ แบบนี้ เพราะมันเป็น civic ที่ทำมาดีมากที่สุดรุ่นนึงเลย (แต่ไอ้ที่ไม่ดีก็มีหลายเรื่องอยู่เหมือนกัน)
ส่วนรถใช้งานประจำคงเป็นรุ่นอื่นครับ

สรุปคือ ศูนย์ไม่น่าจะมีแล้วใช่ไหมครับ ผมจะได้ไม่ลองหาตามศูนย์แล้ว

จะได้ลองไปถามๆ ขอซื้อจากพวกเต้นท์มือสองดู

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ซื้อตามข้างนอกก็ได้มั้งครับ  งานดี ๆ มีเยอะ  8)