ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถอะไรบ้างที่ 10 ปีแล้วราคาไม่ตก หรือเผลออาจจะขึ้นด้วยซ้ำไป  (อ่าน 11518 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ผมนึกได้คันนึงตอนเด็กๆ ผ่านมา 15 ปีได้แล้ว

รถเต่าตอนนั้นราคาแสนนิดๆ ชอบมาก เพราะมีหนังเรื่อง herbie

ตอนนี้ราคาก็ยังแสนนิดๆ สภาพดีๆกระโดดไป 3 แสน

ตอนนี้ก็ยังอยากได้

มีรถอะไรบ้างครับที่ตอนเด็กๆหรือผ่านมาสิบกว่าปีแล้ว ราคามันไม่ตก เผลอๆขึ้นด้วยซ้ำไป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Ferrari Limited Edition เช่น F40, F50, Enzo ครับ แพงมากกก
จริงๆแย่งกันซื้อตั้งแต่ออกใหม่ ( Laferrari ก็ด้วย) ถ้าเป็นรถทั่วๆไป นึกไม่ออก :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ซีวิค 3 ประตูมั้งครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ตำนาน ae86 ยิ่งแพงขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Ponthakorn

S13 200sx r32 เท่าที่นึกออกนะครับ

ออฟไลน์ -Brian

E30 Coupe ครับ ยิ่งนานวันยิ่งคลาสสิค ราคาไม่ร่วงเลยครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
โฟล์คเต่า

ออฟไลน์ belkw202

Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ Pegasus7700

ราคาไม่ตก แปลว่าอะไรนะครับ

หากหมายถึง ราคาเท่าเดิมเทียบกับออกไหม่ๆ10กวีาปีจะมีได้ยังไงนะ

ขอความรั้ด้วยคน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ps000000

อีสุ หลายๆ รุ่นราคาแข็งมาก 8)

ออฟไลน์ northu

• Full Member

ออฟไลน์ Arado_kung

หากหมายถึง ราคาเท่าเดิมเทียบกับออกไหม่ๆ10กวีาปีจะมีได้ยังไงนะ

Toyota Hilux LN106 ไงครับ ราคาปัจจุบันพอๆกับตอนป้ายแดงเลย ยิ่งคันไหนสภาพเดิมสนิททั้งภายนอก,ภายใน ราคามือสองแพงกว่าป้ายแดงอีก ในเวปเราก็เคยมีคนมาถามอยู่ว่าลงราคาขายผิดรึเปล่า รถกระบะมือสองอายุสิบกว่าขวบคันละ7-8แสน 

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

JONNY

• บุคคลทั่วไป
มีเหรอรถใหม่ป้ายแดงผ่าน10ปีราคาจะไม่ตก
มีแต่รถที่มีอายุ ตกจนราคาตันแล้ว อยู่ในช่วงแสนบวกลบนิดหน่อย

ออฟไลน์ YenChar

ขอแหวกแนว

วีโก้เบนซิน 4x4 กับ ฟอร์จูนเนอร์เบนซิน 4x4
ราคาไม่ตก แถมปล่อยต่อง่ายมากๆ

E30 Coupe ถ้าเก็บอีกซัก 5 ปี เป็นคลาสสิกคาร์แน่นอน

ออฟไลน์ ento

• Full Member
Ln 106 สภาพสวยๆเห็นราคาแล้วตะลึงตึงๆ

ออฟไลน์ mamaman

Toyota Hilux LN106 ไงครับ ราคาปัจจุบันพอๆกับตอนป้ายแดงเลย ยิ่งคันไหนสภาพเดิมสนิททั้งภายนอก,ภายใน ราคามือสองแพงกว่าป้ายแดงอีก ในเวปเราก็เคยมีคนมาถามอยู่ว่าลงราคาขายผิดรึเปล่า รถกระบะมือสองอายุสิบกว่าขวบคันละ7-8แสน

มันเป็นรถ คานแข็ง Original ไม่ได้ผ่านการทำมาครับ
ส่วนใหญ่ 4WD บ้านเรา คานแข็ง ทำเอง ไม่ดีเท่า ของแท้

ออฟไลน์ tnp_super

TOYOTA hilux LN หรือเปล่าไม่แน่ใจชื่อที่เป็นตัวขับสี่ กับ SR5  รถยี่สิบปีแล้วราคายังแพงเวอร์แบบซื้อมือสองไทเกอร์d4d ขับสี่ได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ Buffy

Mazda MX-5 na ครับ

ออฟไลน์ AkE

ที่เห็นเยอะๆคือ isuzu ครับราคาดีจริงๆ

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
Mazda MX-5 na ครับ
กำลังจะตอบเหมือนกันเลยครับ สภาพดีๆบางคันแพงกว่าตอนออกใหม่อีก

ออฟไลน์ boogie2020

ก็ตระกูลรถคลาสสิคทั้งหลายอะคับ  พวก 6x muscle car ทั้งหลาย สภาพดีๆ  ก็ขึ้นหลักล้านกันหมดแล้ว  อย่างเวสป้า 64 เมื่อ 10 ปีก่อน 5 หมื่นหาได้ เด๋วนี้ ต้องมีแสนอัพ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าไม่นับรถของเศรษฐี ก็คงมี toyota LN นั่นล่ะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
86 ครับ
แพงขึ้นด้วยสิครับ

สิบปีก่อนใครซื้อ TFRมือสองไว้ ขายคงได้เท่าเดิมตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ ariazero

อีฉุฉุ มังกร ,Toyota Hilux LN106 civic รุ่น3ประตู
ยิ่งขายราคาขึ้น งง
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ ivalice

• Newbie
  • *

คันนี้ครับ ซื้อ 10 ปี ราคาขึ้น 200 ล้าน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
รถดับเพลิงบ้านเราครับ

เข้าเรื่องเออ Honda C70 ครับ เคยเห็นเป็นเศษเหล็ก(รุ่นนี้เหล็กทั้งตัว)แต่แว๊นได้ อยู่หลังบ้านปู่ มีคนมาขอซื้อ 5000 จบครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ yourturle

350SL

ราคาไม่ร่วง มีแต่คนหา
One Day.

ออฟไลน์ Equcha

มันไม่ตกเพราะค่าเงินเฟ้อรึเปล่าครับ 555

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
ขอตอบจากประสบการณ์ตัวเอง นะครับ
ตอนปี 1985 ได้ขายโตโยต้า โคโรล่า KE 30 ใช้มาประมาณ 7-8 ปี
เป็นรถที่รับช่วงต่อมาจากคุณพ่อ ไปในราคา 125000 บาท
พอคุณพ่อ รู้ราคาที่ขายได้ หัวเราะใหญ๋เลย แล้วก็บอกว่ารถคันนี้
ซื้อป้ายแดงมาก็ราคาประมาณ 120000 กว่า ๆ เหมือนกัน พอก็พูดว่า
เราได้กำไรใช้มัน 
แต่จากที่มือสองราคาดี อาจจะเกิดจากผมไปดูรถมาสด้า 323 ไว้
แล้วเซลล์ก็เห็นรถ คันที่ผมจะขายก็เลยให้ราคาดีหน่อย เพื่อจูงใจให้
เราซื้อรถ มาสด้า 323 กับเซลล์คนนี้ก็เป็นได้ครับ  ก็เลยขายให้กับเซลล์
รถมาสด้าครับ
อันนี้แค่เล่าสู่กันฟัง ขำ  ๆ  จากประสบการณ์ตรงครับ
ขอบคุณครับ