ผู้เขียน หัวข้อ: ...กระบะ Chev กับ Ford ที่อเมริกานี่บลัฟกันหนักเลยนะครับเรื่องความแกร่ง..  (อ่าน 7071 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
เห็นบลัฟกันตลอดถ้ามีรุ่นใหม่ออกมา แต่ดูแล้วเป็นผลดีกับผู้บริโภคนะครับ ถ้าเป็นบ้านเรามีแบบนี้เอาคุยกันนี่มีวงแตกแน่ๆ  8)

ออฟไลน์ Staples

ประศไทยส่วนมาก ท่องเป็นอยู่คำเดียว ศูนย์ดี ศูนย์เยอะรึเปล่า

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถ้ารถเชฟในไทยคุณภาพเท่าเชฟในจีน ผมคงใช้เชฟ
ในไทยนอกจากกระบะแล้วเก๋งก็แดวู พังง่ายเกินไป

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ตอนนี้ Ford กับ Chev ไทยก็แข่งกันดุเดือดครับ แย่งตำแหน่งขวัญใจรถยก  ::)

ออฟไลน์ Arado_kung

เทียบบ้านเราเหมือนกระบะโตโยต้ากับอีซุซุน่ะแหละครับ แข่งกันดุเดือดมากแย่งอันดับ1กันตลอด

ออฟไลน์ Ty ESC

เอิ่ม สงสัยนิดว่า ไม่ใส่Linerกันเหรอ?

ผมจำได้ว่าที่อเมกาก็ใส่นะ แค่ใส่เรื่องบุบคงจบปัญหา ใช้อลูมิเนียมมันน่าจะเบากว่า

ออฟไลน์ Mike

I love Tahoe
อ้าว ผิดๆๆ ต้อง Siverado สิ
ชอบ Ford หลายๆรุ่นครับ แต่จากประสบการณ์ขับข้ามรัฐ หลงรัก Tahoe เลยครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

promt

• บุคคลทั่วไป
โชว์เฉพาะกระบะหลัง ไม่โชว์อันอื่นเลย

เคยไปอยู่โน่นระยะเวลาสั้นๆ กระบะฟอร์ด พบเจอเยอะกว่า กระบะเชฟ

ออฟไลน์ tvm

ที่โน่นเคยเห็นถ้าคู่แข่งกันก็บลัฟกันแบบนี้ล่ะครับ

ปล. เชฟที่จีนมันคุณภาพดี? ไม่ใช่แดวู? ผมเห็นมันก็รุ่นคือกันป่ะครับ???

ออฟไลน์ Pegasus7700

Ford  มีเยอะกว่าพอสมควร
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ JetDou

• Jr. Member
  • **
ที่อเมริกาเชฟเค้าเอามาเทียบอย่างนี้ประจำครับ
แต่ทำไม F-150 ยังเป็นที่ 1 มาตั้ง 34 ปี
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ Sammy_

ประศไทยส่วนมาก ท่องเป็นอยู่คำเดียว ศูนย์ดี ศูนย์เยอะรึเปล่า
แต่ก่อนผมก็ไม่เข้าใจนะ ทุกวันนี้ซึ้งมากกกกก ถ้าคุณเจอด้วยตัวเองจะเข้าใจว่า ทำไมต้องเลือก 0 มาก่อน ตอนนี้ผมเข้าใจแล้ว
อย่างว่าแหละครับ ในหลายๆประเทศ รัฐ ของเขาแกร่งมาก มีอะไรรัฐช่วยได้ แต่บ้านเรา บ.รถใหญ่ว่า สคบ จ้าา อิอิ

ออฟไลน์ kris-lack

แต่ก่อนผมก็ไม่เข้าใจนะ ทุกวันนี้ซึ้งมากกกกก ถ้าคุณเจอด้วยตัวเองจะเข้าใจว่า ทำไมต้องเลือก 0 มาก่อน ตอนนี้ผมเข้าใจแล้ว
อย่างว่าแหละครับ ในหลายๆประเทศ รัฐ ของเขาแกร่งมาก มีอะไรรัฐช่วยได้ แต่บ้านเรา บ.รถใหญ่ว่า สคบ จ้าา อิอิ
+1 ล้าน เพราะเจอมากับตัวเองแล้ว

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
ตอนนี้ Ford กับ Chev ไทยก็แข่งกันดุเดือดครับ แย่งตำแหน่งขวัญใจรถยก  ::)

รถยี่ห้อไหนบ้างที่เสียไม่ขึ้นรถยก และยี่ห้อไหนที่ไม่มีเสียเลยบอกหน่อยครับ จะได้ซื้อมาใช้

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เขามีบริการรถยก ก็ถือว่าการบริการล้ำหน้าเจ้าตลาดแล้วนะ เจ้าตลาดมีให้ใช้ไหม

ออฟไลน์ ps000000

ถ้าผมอยู่ เมกา ผมจะ ใช้กระบะ ฟูลไซส์ สักคัน ใหญ่สะใจ นึกว่า ขับ 6 ล้อ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าผมอยู่ เมกา ผมจะ ใช้กระบะ ฟูลไซส์ สักคัน ใหญ่สะใจ นึกว่า ขับ 6 ล้อ

แสดงว่าชอบกระบะ Toyota นะครับเนี่ยยย

ออฟไลน์ ps000000

แสดงว่าชอบกระบะ Toyota นะครับเนี่ยยย

ไม่แน่ครับ สวยๆทุกยี่ห้อเลย ฟูลไซส์ของที่โน่น เคยดูรีวิว ของ GMC , DODGE , FORD , CHEV ก็น่าใช้

ออฟไลน์ Visual

รถยี่ห้อไหนบ้างที่เสียไม่ขึ้นรถยก และยี่ห้อไหนที่ไม่มีเสียเลยบอกหน่อยครับ จะได้ซื้อมาใช้

แหม่ แซวเล่นนะครับ ไม่ต้อง Loyalty ขนาดนั้น  ::) ::)
และประโยคก็ไม่มีคำไหนที่สื่อว่ายี่ห้ออื่นไม่เสียหรือไม่ขึ้นรถยกนะครับครับ ภาษาง่ายๆครับ

ออฟไลน์ Ex_machina

เมื่อจุดแข็งกลายเป็นจุดอ่อน  :-X

ทีแรก ford ตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้อลูมิเนียม
เพื่อให้รถเบาขึ้น ประหยัดน้ำมันขึ้น
แต่กลับกลายเป็นจุดอ่อนให้ chev โจมตีได้
เพราะอลูมิเนียม เบาก็จริงแต่ฉีกขาดได้ง่ายมาก

ไม่เฉพาะ chev เท่านันนะครับ
แต่มี honda มาร่วมแจมเรื่องนี้ด้วย

ส่วน toyota บอกว่า พวกนายเล่นอะไรกัน  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ประเทศไทยไปไหนไม่ได้เพราะมีคำว่าแฟนคลับอยู่
แทนที่จะทำยังไงเพื่อให้เราชาวผู้บริโภคได้ใช้ของดี สมน้ำสมเนื้อ สมราคา ปลอดภัย
กลับมีแต่เหล่าแฟนๆมาปกป้อง ป้องกัน รถที่ตัวเองรัก ตัวเองชอบ จนค่ายรถได้ใจ ไม่ต้องทำไรมาก ติ่งป้องกันให้หมด
บางคนแค่เริ่มเกริ่นก็หงายการ์ดป้องกันให้ค่ายรถละ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ประเทศไทยไปไหนไม่ได้เพราะมีคำว่าแฟนคลับอยู่
แทนที่จะทำยังไงเพื่อให้เราชาวผู้บริโภคได้ใช้ของดี สมน้ำสมเนื้อ สมราคา ปลอดภัย
กลับมีแต่เหล่าแฟนๆมาปกป้อง ป้องกัน รถที่ตัวเองรัก ตัวเองชอบ จนค่ายรถได้ใจ ไม่ต้องทำไรมาก ติ่งป้องกันให้หมด
บางคนแค่เริ่มเกริ่นก็หงายการ์ดป้องกันให้ค่ายรถละ

น่าคิดต่อยอดว่า   บางค่ายมีแฟนคลับเอาแต่เชียร์  และแถมมีกองแช่ง

ในขณะที่ค่ายอื่นคนใช้เยอะแต่แฟนคลับทั้งหยินหยาง  ไม่ค่อยมี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ dht_tubes

ส่วนตัวผมว่า กลไกเรื่องแฟน คลับ ต่างๆ มันมีตื้นลึกหนาบาง และที่มาที่ไปอยู่อีกเยอะครับ

วันนึงเวลามาถึง เงินหมดกระเป๋าแบบไม่รู้ตัวไปเรื่อยๆ ผมว่าคนใช้เค้าก็เริ่มคิดออกเองแหละครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
 ;D ;D ;D ผมหล่ะฮาาโฆษณาทุนดร้าตัวเก่าของเม้นต์บน ไอเดียสมเป็นยุ่นจริงๆ
มีฟอร์ดทีไรเริ่มมีแซะกันนิดๆล่ะ ผมว่าช่างมันเถอะครับ ถ้ารถมีปัญหามันก็พอเข้าใจได้ยี่ห้อไหนก็มีโอกาสเกิดปัญหาได้เหมือนกันต่างแค่เปอร์เซนต์ที่เกิดจะมากหรือน้อย แต่สำคัญคือขอให้แก้จบ แก้ไว เท่านั้นก็พอละครับ คนเขาซื้อเพราะคิดว่ารถมันเหมาะกับเขา ไม่ใช่ว่าขายอย่างเดียวพอมีปัญหาก็โยนไปโยนมา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กระทู้Fordทีไร ต้องมีการเหน็บแนมกันเกิดขึ้นตลอด ไม่ว่าจะฝั่งไหน
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ patel

• Newbie
  • *
ชัดเจน ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ว่าทำไมไม่ช่วยกันรักษาสิทธิในฐานะผู้บริโภค ทั้งๆที่รถก้อไม่ได้ขอมาใช้ฟรี แต่กลับกลายเป็นว่าใครมาตำหนิรถตัวเองไม่ได้