ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะที่พัฒนามาด้วยกัน เวลาใช้งานจริง ต่างกันมากมั๊ยครับ  (อ่าน 3640 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
พวก D-Max - Colorado / BT-50 pro - Ranger

ถ้าไม่สนเรื่องหน้า กับ option ต่างๆ

การขับขี่ การนั่งในห้องโดยสาร การตอบสนองของพวงมาลัย เกียร์ ช่วงล่าง จะแตกต่างกันมากมั๊ยครับ

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าใช้ชิ้นส่วนเหมือนกันหมด ทั้ง โช๊คอัพต่างๆ แหนบ ก็ไม่ต่างกันหรอกครับ

อยู่ที่แต่ค่ายจะลงทุนกับการเซ็ตช่วงล่างพวงมาลัย มามากแค่ไหน จะเน้นแนวไหนแต่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่ รอดู อีสุ กับ มาสด้า ในอนาคต  :D :D :D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

พวก D-Max - Colorado / BT-50 pro - Ranger

ถ้าไม่สนเรื่องหน้า กับ option ต่างๆ

การขับขี่ การนั่งในห้องโดยสาร การตอบสนองของพวงมาลัย เกียร์ ช่วงล่าง จะแตกต่างกันมากมั๊ยครับ

การขับขี่ > ต่าง
การนั่งในห้องโดยสาร > ไม่ต่าง
การตอบสนองพวงมาลัย > ต่าง
เกียร์ > ต่าง
ช่วงล่าง > ต่าง

ต้องดูว่าอยากให้เทียบกับตัวไหนอ่ะครับ ก่อน หรือ หลัง Minorchange

ออฟไลน์ flybigbear

รอผู้รู้มาตอบ

ออฟไลน์ mamaman

ต่างกัน ตาม อุปกร์ณที่ต่างกันครับ
เหมือนกัน ตามอุปกรณ์ ที่เหมือนกัน

ผมตอบกวนไปไหมครับ อิอิ

ออฟไลน์ HLRx

ขอเทียบ ranger&bt-50 pro นะครับเพราะใช้อยู่
ชอบภายนอก&ภายใน ของ wt 2.2 4x4 มาก จองตอน ธค.2012 การขับขี่ก็ดีระดับหนึ่ง จนกระทั่ง bt-50 pro เปิดตัว
ประกอบกลับ wt รถยังไม่ได้ เจอเซลมาสด้าใจป้ำพาไปลองขับเล่น 120 กม.โห ลงรถเทสต์ แล้วจองตัวทอป 4x4 ทันที
หลังจากนั้นรออีก 2เดือน ทั้ง wt,bt รถดันมาพร้อมกันอีก แต่เลือก bt เพราะเรื่องการขับขี่ล้วนๆ ตอนนี้ ใช้ไป 1.3 แสน กม.
ถ้าต้องซื้อคันใหม่ คันนั้นต้องขับขี่ได้ไกล้เคียงกับ bt

promt

• บุคคลทั่วไป
ต่างกันครับ
มากด้วย

โด้-อิ่สุ ต่างกัน
บีทีโปร-เรนเจอร์ ต่างกัน

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
เหมือนพี่กับน้องอะครับ คล้ายๆแต่ไม่เหมือน
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ recycleman

ranger กับ bt50pro เครื่องกับเกียร์นี่บอกได้เลยว่าฟิลลิ่งเดียวกันเป๊ะ ช่วงล่างต่างกันนิดเดียวแค่นุ่มกว่าหนึบกว่าชนิดแทบไม่รู้สึก

ส่วน dmax กับ corolado ต่างกันชัดเจนเพราะใช้เครื่องใครเครื่องมัน ช่วงล่างต่างกันพอสมควรอยู่ที่คนชอบเลยครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่เหมือนครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าต่างกันนะ ปัจจัยมันมีเยอะ การเซ็ท วัสดุที่ใช้ การจัดการในตัวรถ การตกแต่ง