ผู้เขียน หัวข้อ: เจอรถซิ่งเกลื่อนถนนเลยครับเมื่อวาน  (อ่าน 7157 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  พอดีไปทัวร์ซื้อของ สายๆวิ่งจากบางบัวทองไป IKEA แล้วเย็นกลับมาแถวพระราม5 เจอรถ eco car และรถ B กับ C segment ทั้งโหลด ใส่ล้อล้น  มองจากด้านหลังเห็นใส่โรบาร์กันแทบทั้งนั้น วิ่งกันเสียงสนั่นลั่นทุ่ง มุดซ้าย มุดขวา ปาดเข้า ปาดออก  โอ้โห... ปวดหัวสิครับ ที่เจอไม่ได้มาด้วยกันนะ เจอเป็นช่วงๆถนน แต่มาแนวเดียวกัน บ่นกับน้องที่นั่งไปด้วยกันเลยว่า รถเล็กแต่งวิ่งกันใจร้ายมาก พอจะเข้าบ้านมาเจอ golf GTI กับ Subaru หน้าแมว วิ่งมาเเบบเฉยๆ เนียนๆ มาแบบสุภาพๆ มันช่างน่ามองขึ้นอีกเป็นกอง แต่รถเล็กนี่สร้างสีสันบนถนนจริงๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ps000000

Re: เจอรถซิ่งเกลื่อนถนนเลยครับเมื่อวาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 09:01:25 »
รถราคาไม่แพงมาก เหลือเงินให้แต่งอีกเพียบ  :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: เจอรถซิ่งเกลื่อนถนนเลยครับเมื่อวาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 09:09:03 »
แว้นก็คือแว้นครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 09:15:15 »
คือแต่งรถแล้วขับแบบสุภาพก็จะมีแต่คนชื่นชม แต่ส่วนใหญ่ขับได้เฮียยมากกก

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 10:03:16 »
แต่งแรงแต่งซิ่ง ยิ่งน้ำมันถูกอย่างนี้ด้วยวิ่งกันมัน

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 10:09:36 »
เจอเหมือนกันเลย รำคาญไฟเลี้ยวหลากสีของมันมาก ฟ้า เขียว แดง ขาว

มีทุกสียกเว้นสีเดิม

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 10:16:41 »
เจอเหมือนกันเลย รำคาญไฟเลี้ยวหลากสีของมันมาก ฟ้า เขียว แดง ขาว

มีทุกสียกเว้นสีเดิม
เห็นด้วยเลยครับผมเบื่อมากๆ ไฟสีฟ้าๆของพวกมัน

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 10:17:42 »
เท่าที่ผมเจอมาพวกของจริงม้าเกิน 2-3 ร้อย ขับกันสุภาพนะครับ พวก ECO Car กับ B แต่งซิ่งนี่ตัวดีเลย ขับยังกับ 3-4 ร้อยม้า

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 10:29:36 »
แว้นก็คือแว้นครับ

เห็นด้วยครับ
พวกนี้แค่เด็กแว้นอัฟเกรด
ส่านมากจะเป็นพวก Eco car และ Jazzตัวเก่า
ใส่กันโครง ล้อล้น ท่อดัง ขับเหี้ยๆ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 10:47:50 »
ผมก็เคยเจอครับ  แต่เป็นกระบะแต่ง มากัน เกือบๆ 10 คัน แบบนี้น่ารำคาญกว่า แค่คันเดียวควันก็ท่วมถนนแล้ว แล้วนี่ 10 คัน แข่งกันแบบไม่คิดชีวิตเลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 11:18:45 »
 8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2016, 11:53:55 โดย zipp »

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 11:45:34 »
ผมรำคาญไฟเลี้ยวสีฟ้า ไฟท้ายสีแดง ขาว ฟ้า คิดว่ารักชาติกันรึไง
กระบะควันดำอีก ติดติกเกอร์วัดท่าไม้ด้วย มันจะขัดแย้งกันไปไหน

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 11:59:19 »

พวกนี้ ก็ซ่าบน ถนนรถเยอะๆนี่ละครับ
เพราะชนมา ก็แค่ทิ้งรถ เพราะราคารถไม่แพง ซ่าได้

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 12:14:00 »
Distasteful rice burners!

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 12:17:34 »
แก้ยากครับ  มีทุกประเทศทั่วโลก หลายคนในที่นี้คงเคยผ่านชีวิตช่วงนั้นมาแล้ว

สังคมเพื่อนฝูง และกลุ่มที่รักอะไรเหมือนๆกัน

พอผ่านวัยก็เลิกไปเอง มีรุ่นต่อๆไปมาแทนที่(อีกแล้ว)

บางคนเกิดคดี เสียอนาคตไปเลย

ไม่สนับสนุนแนวเกะกะนักเลงครับ

มีหลายกลุ่มแต่งรถหวือหวาแต่เน้นออกทริปท่องเที่ยวอันนี้เห็นด้วยเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 12:24:03 »
ส่วนใหญ่ รถใหญ่ทำตัวเล็ก รถเล็กทำตัวใหญ่

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 13:00:05 »
ราคารถไม่แพง แต่ของแต่งแพงกว่าราคาตัวรถ + น้ำมันราคาถูกด้วยครับ
ถนนนะ ไม่ใช่สนามแข่งครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 13:10:43 »
แต่ผมสังเกตุนะครับ รถทีแรงๆ คนขับมักตัวใหญ่ๆ ใน 10 เจอสัก 8 ครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 13:19:50 »
ไม่แน่อาจจะมาจากที่เดียวกันก็ได้ครับ ไปไหนกันมา แล้วขากลับก็คึกคะนองกัน

ผมก็เป็น B segment แต่งเหมือนกัน รู้สึกเสียใจเล็กน้อย  :'(

อย่าตัดสินกันที่หน้าตารถนะครับ แต่เอาลักษณะการขับขี่มาด่ากันได้ครับ

แต่ยอมรับ ผมคิดว่าพวกแต่งรถซิ่ง ๆ กวน ๆ ส่วนใหญ่จะขับรถเฮีย ๆ ซะส่วนมาก

ออฟไลน์ onejas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 13:30:27 »
อาทิตย์ที่แล้วผมเจอพวกกระบะแต่งยกสูง เส้นสายเอเซีย อยุธยา ไม่มีบังโคลนหลัง
ขับตามเจอเศษหินปะทะ รู้สึกโมโหมากพวกนี้ทำรถคนอื่นเป็นรอย  >:( >:(

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 16:40:01 »
เส้นนั้น ผมเคยเจอแก็ง Brio แต่งซิ่งใส่โรลบาร์กันมาหลายคันเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 17:24:17 »
ไม่แน่อาจจะมาจากที่เดียวกันก็ได้ครับ ไปไหนกันมา แล้วขากลับก็คึกคะนองกัน

ผมก็เป็น B segment แต่งเหมือนกัน รู้สึกเสียใจเล็กน้อย  :'(

อย่าตัดสินกันที่หน้าตารถนะครับ แต่เอาลักษณะการขับขี่มาด่ากันได้ครับ

แต่ยอมรับ ผมคิดว่าพวกแต่งรถซิ่ง ๆ กวน ๆ ส่วนใหญ่จะขับรถเฮีย ๆ ซะส่วนมาก

ขออนุญาตครับรับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่ารถทุกคันที่แต่งแนวรถซิ่ง ซึ่งจริงๆรถบางคันแต่งมาแล้วเอาไว้ใช้ประโยชน์ด้านความปลอดภัยจริงๆก็มี อาจไม่ได้ซิ่งป่วนด้วย ที่ผมมาบ่นๆก็รถที่ปาด มุด แหย่ กรือทำให้เพื่อนร่วมถนนหงุดหงิดเท่านั้นนะครับ รถบางคันเดิมๆ แต่ซิ่งสายฟ้าก็มีให้เห็น อันรี้ผมเจอก็จะบ่นเช่นกันครับ ต้องขออภัยหากข้อความไม่เคลียร์
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 19:44:19 »
ถ้าไปแถวนั้นช่วงเย็นๆถึงค่ำ นั้นคือ เมกกะ รถซิง่ครับ แต่ก่อน ikea ยังให้ไปมิตติ้งได้เยอะกว่านี้อีก

ไปเจอพวกเกรียน เบิร์นยาง ยิงปุ้งปัง กัน เค้าเลยไม่ให้ใช้ที่เลย
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 19:44:52 »
เดี๋ยวนี้เห็นสไตล์การแต่งรถแทบจะเดานิสัยการขับรถได้เลยครับ ถ้ามาแนวแต่งซิ่ง โหลด ล้อล้น ติดโรล์บาร์ ไม่ติดทะเบียนหลัง สักพักก็จะเห็นมันมุดซ้ายมุดขวา ถึงทางแยกก็ฉีกออกซ้ายรอเบียดเข้าตอนไฟเขียวต่อคิวไม่เป็น

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 02:02:21 »
เท่าที่ผมเจอมาพวกของจริงม้าเกิน 2-3 ร้อย ขับกันสุภาพนะครับ พวก ECO Car กับ B แต่งซิ่งนี่ตัวดีเลย ขับยังกับ 3-4 ร้อยม้า
พวกนี้ไม่เคยรู้ว่ารถแรงจริงเป็นยังไง เสียงดังแต่รถไม่ไป
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 03:28:12 »
ถ้ามองประเด็นขับดีไม่ดี พวกรถแรงๆขับเฮียๆ ป่วนๆก็มีเยอะครับ
ผมว่าแค่สัดส่วนรถถูกๆมันมากกว่ารถแพงๆแค่นั้นแหละ

ส่วนเรื่องเวลาไปมิตติ้งกัน เคยมีคลิปกลุ่มซุปเปอร์คาร์จอดปิดถนน ถ่ายรูปไรงี้ยังมีเลย ผมว่ามันก็ป่วนพอๆกับพวกรถเล็กๆนั่นแหละ
คนส่วนใหญ่ชอบให้ค่าคนที่รวยมากกว่าไง

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 08:17:44 »
ผมชอบเวลาว่างๆออกไปขับรถเล่นแล้วเจอรถพวกนี้หรือกระบะแต่งซิ่งโชว์พาวกัน จะไล่บี้มันทั้งแก๊งยาวๆเลย ผมไม่ใช่คนดี  8)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 10:08:18 »
ถ้าไปแถวนั้นช่วงเย็นๆถึงค่ำ นั้นคือ เมกกะ รถซิง่ครับ แต่ก่อน ikea ยังให้ไปมิตติ้งได้เยอะกว่านี้อีก

ไปเจอพวกเกรียน เบิร์นยาง ยิงปุ้งปัง กัน เค้าเลยไม่ให้ใช้ที่เลย

สมควรที่เค้าจะไม่ให้ใช้พื้นที่ครับ เห็นพวกนี้มารวมกลุ่มหลายทีแล้วชอบซ่าเรียกร้องความสนใจเหยียบแรงๆทั้งๆที่มีรถคนอื่นๆในที่จอดรถเยอะแยะ ผมยังคิดเลยว่าทางห้างรอให้เกิดเรื่องชนกันก่อนรึไงถึงจะห้ามรถพวกนี้มาซ่องสุมในพื้นที่ตัวเองได้  :-\ ส่วนตัวผมมองว่าราชสีห์ไม่จำเป็นต้องโอ้อวดอำนาจตัวเองครับ.....แค่เดินมาเฉยๆสัตว์อื่นๆจะย่ำเกรงเอง ต่างจากพวกที่อำนาจไม่มีแต่อยากจะเจี๊ยวจ๊าวเห่าหอนยามที่รวมตันกันเยอะๆ แต่มาตัวเดียวเงียบ....ไม่กล้า.... :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 11:24:47 »
เคยเจอตรงพระรามสองครับ ตอนค่ำ ๆ มันมาเป็นฝูง ที่สังเกตุก็มี jazz เป็นหลัก สารพัดสีครับ
ด่าแม่มันแทบไม่ทัน มันมาเยอะ ไฟฟน้าไฟท้ายมันก็สารพัดสี เห็นแล้วตาลาย รบกวนสายตามาก ๆครับ