ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 2979 ครั้ง)

ออฟไลน์ peemOO

• Newbie
  • *
รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 21:18:12 »
คือพี่สาวแฟน อยากได้รถทีนี้เค้าอยากได้ MARCH กับ new city มือสอง ปี /2009 วิ่ง 9,000 โล ตัวรองท็อป เอายังไงดีครับ ช่วยผมหน่อยหัวจะแตกแล้วครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 21:34:04 »
ถ้าใช้ในเมืองเป็นหลัก ความสั้น เครื่องเล็ก และห้องโดยสารที่โปร่ง (แต่นั่งสามเบาะหลังยากแน่) ของ March น่าสนใจกว่า
เพราะสามารถเลือกรถที่อุปกรณ์ความปลอดภัยครบ และจ่าย 507,000 บาท

City เป็นรถที่ออกมาได้นานแล้ว ดังนั้นจึงรู้กันดีว่าเครื่องยนต์และเกียร์ดี ใช้น้ำมันคุ้ม การทรงตัวที่ความเร็วสูงไม่แย่ในขณะที่ขนาดตัวก็พอให้ใช้ในเมืองได้ดี คำถามอยู่ที่ว่าจะได้ใช้อะไรจากพลังเครื่องไหม หรือได้ใช้เนื้อที่ในฝากระโปรงท้ายที่จุไม่ใช่เล่นหรือเปล่า หรือว่าชอบ City มากเป็นพิเศษ

ว่าแต่ยังไม่ได้ลองขับ อย่าเพิ่งรีบคิด ที่สำคัญ March ยังไม่มีเกียร์อัตโนมัติขาย มีแต่รถโชว์ ถ้าคุณต้องรีบออกรถภายใน 1 เดือนนี้ คำตอบชัดเจนอยู่แล้วว่าเหลือแค่ City
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 21:36:43 »
ข้อมูลน้อยไปนิดนึงครับ
มาร์ช เป็นรุ่นไหนครับ แต่หากดูรวมๆ ผมว่าหากสภาพรถ ซิตี้มือสอง ไม่มีประวัติอะไรที่เสียหาย หรือน่ากลัว
ผมเลือกซิตี้
โดยมุมมองของผมคือ
ได้รถที่ใหญ่กว่า แต่ว่ามาร์ชกับซิตี้ รูปทรงก็คนละแบบแล้ว แต่หากวัดความสวย ผมให้ซิตี้
ได้เครื่องที่ใหญ่กว่า แรงม้ามากกว่า
นั่งหลังได้สบายกว่า หากมีคนนั่งไปด้วย
บริการหลังการขาย  ผมมั่นใจฮอนด้ามากกว่านิสสัน
หากเป็นมือสองสภาพดีๆ ราคาถูกใจ ผมว่าหายากกว่ารถมือหนึ่งนะ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 21:43:23 »
ส่วนตัว ถ้า city มือ 2 สภาพดีจริง(ดูเป็น) ถือว่าน่าสนใจกว่าครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 23:42:37 »
ผมไม่มีอะไรเสริมแพน นอกจากแค่มาบอกว่า ถ้าวัดกันแต่ในทุกด้านของรถแล้ว City เหนือกว่าทั้งหมด
แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไมวิ่งไปแค่  9,000 km แล้วถึงขาย มากกว่า

อ้อ คราวต่อไป กรุณาตั้งชื่อกระทู้ ให้มีเนื้อหาของกระทู้บางส่วนอู่ในชื่อกระทู้ด้วยนะครับ จะได้เป็นการสะดวกต่อสมาชิกท่านอื่นที่เข้ามาอ่านครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:23:35 »
ถ้าซื้อซิตี้มือ2 ผมแนะนำซื้อรถทดลองขับตามศูนย์ฮอนด้าที่เค้าครบกำหนดน่าจะสภาพดีกว่ารถตามเต้นท์เยอะครับ เซลที่บ้านผมก็บอกซื้อได้เหมือนกันถ้ารถขับครบเวลาและระยะทางที่กำหนดเค้าก็ปล่อยขายครับ

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:43:09 »
เห็นด้วยกับคุณจิมมี่ครับ ลองเช็คดูครับว่าทำไมรถดีๆ ใช้น้อยๆ จะเอามาขายต่อ

แต่ถ้าเช็คแล้ว ทุกอย่างโอเค ก็มือสองครับ เพราะรถวิ่งมาแค่นี้ ยังใหม่ๆอยู่เลย

ออฟไลน์ peemOO

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 17:17:45 »
ขอบคุณมากน่ะครับ   ขอบคุณพี่จิมมี่ด้วยครับที่แนะนำ