ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner+pajero Minorchange  (อ่าน 9046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
Fortuner+pajero Minorchange
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 20:59:11 »
Fortuner+pajero Minorchange ประมาณช่วงไหนครับ พอดีผมตัดสินใจรอสองรุ่นนี้ Minorchange อยู่ ประมาณต้นปีหน้าหรือก่อนกลางปีหน้าจะมี Minorchange ไหมครับหรือใครจะมาก่อนกันครับสองค่ายนี้........... ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล. ควรรอดีไหมครับ(ชื้อเพิ่ม) ปกติใช้เก๋งอยู่ครับ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: Fortuner+pajero Minorchange
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 21:02:15 »
แค่ปีหน้ายังไม่พอครับ อาจต้องรอถึงปี 2018

แต่น่าจะมีรุ่นพิเศษออกมา ตามช่วงงานมอเตอร์โชว์ต่างๆ

ถ้าไม่รีบใช้รถก็รอได้ครับ

ออฟไลน์ Visual

Re: Fortuner+pajero Minorchange
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 21:15:52 »
อีกนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน รถเพิ่งขายมาครึ่งปีเองครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 21:16:15 »
จะรีบChangeกันไปไหนครับท่าน รถเปิดตัวมายังไม่ครบปีเลยมั้ง

ซื้อได้เลยครับ2คันนี้ ไม่ต้องคิดมาก

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 21:23:39 »
ยังขายดี คงไม่ minor ง่ายๆ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 22:08:55 »
PJS ดีไม่ดีลากยาวจนจบครับ โมเดลที่แล้วก็แทบไม่เปลี่ยน
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 22:22:12 »
รถ PPV เปลี่ยนโฉม ช้า กว่ารถเก๋ง โดยเฉลี่ยนะครับ ยาวววววววววววววววววววววววววววววววว  :P

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 22:55:12 »
หนึ่งค่าย มีแน่ๆ ไม่เกิน 2 ปี

ออฟไลน์ Micjty

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 00:08:00 »
ใจเย็นครับพี่ เค้าพึ่งจะเปิดตัวกันไปได้ประมาณ1ปีเต็มเองครับ กว่าจะไมเนอร์อีก2ปีนู่น ยิ่งพี่โตนี่ถ้ายอดขายติดลมบนไปเรื่อยๆ ไม่แน่มีลากยาวครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 02:41:39 »
2.5-3ปีน่าจะมีแน่ๆครับ รถประเภทนี้สิบปีเปลี่ยนโฉม
ไมเนอร์บางทีมีถึงสองครั้ง ส่วนPJSโฉมที่แล้วลากยาวแต่โฉมนี้ผมว่าไม่ยาวหรอก มันแข่งกันโหด

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 03:23:19 »
ผมแนะนำ ถ้าจะซื้อ ซื้อตอนมันออกใหม่ๆ เลยครับ แล้วใช้ยาวเลย พวกนี้เปลี่ยนโฉมแบบหมดคันทุกๆ ประมาณ 10 ปี ซื้อก่อนหล่อก่อนครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 04:46:48 »
mc คงอีกอย่างน้อยๆก็ปีสองปี

แต่ปรับอุปกรณ์เล็กๆ ปีหน้าอาจมีครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 07:21:20 »
ขอขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ งั้นคงต้องรอจังวะโปฯดีแล้วจัดเลย เหตุผลที่เลือกสองคันนี้  (ความคิดส่วนตัว)
1 จูน แพง แต่มั่นใจว่าถ้าปัญหาคิดว่าจะแก้จบและเร็วสุด เพราะใช้เจ้านี้มาสองคันแล้วคันแรกห้าปีไม่เจอปัญหาอะไร(ขายแล้ว)คันที่สองหกปีผ่านเปลี่ยนยางกับแบตเตอร์รี่(ใช้อยู่)
2 ปา คุ้มค่าเงินที่สุด แต่กลัวโชคไม่ดี เจอปัญหาแล้วแก้ไม่จบหรือจบแต่ช้ากว่าอีกเจ้า

ปล ถ้าเป็นเพื่อนๆจะชื้อคันไหนมาใช้ท็อปทั้งคู่ใช้งานทั่วไป ใช้แล้วสบายใจหายห่วง ใช้ยาวๆ6-8ปี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2016, 07:30:08 โดย Suomi pattaya »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 07:52:43 »
ตัวท็อปทั้งคู่ ยี่ห้อไหนก็ไม่น่าเกลียดเรื่องออฟชั่นหรอกครับ คงขึ้นอยู่กับลักษณะการขับของคุณมากกว่า อย่างผมไม่ขับเร็ว ชอบรถเดิมๆต้นจัดๆ ไม่ได้บี้คันเร่งมาก เลยชอบนิสัยของโตโยต้า แต่เคยลอง 2.4mivec ของไทรตันบ่อยๆ ความเร็วสูงมันพุ่งตัวดีกว่ามากๆครับ คนที่ขับ 140 ยืนพื้นน่าจะชอบแบบนี้มากกว่า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 08:43:58 »
รอกันยาวครับ ขายดีอีก เค้าไม่รีบเปลี่ยนหรอกครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 09:27:54 »
ขอขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ งั้นคงต้องรอจังวะโปฯดีแล้วจัดเลย เหตุผลที่เลือกสองคันนี้  (ความคิดส่วนตัว)
1 จูน แพง แต่มั่นใจว่าถ้าปัญหาคิดว่าจะแก้จบและเร็วสุด เพราะใช้เจ้านี้มาสองคันแล้วคันแรกห้าปีไม่เจอปัญหาอะไร(ขายแล้ว)คันที่สองหกปีผ่านเปลี่ยนยางกับแบตเตอร์รี่(ใช้อยู่)
2 ปา คุ้มค่าเงินที่สุด แต่กลัวโชคไม่ดี เจอปัญหาแล้วแก้ไม่จบหรือจบแต่ช้ากว่าอีกเจ้า

ปล ถ้าเป็นเพื่อนๆจะชื้อคันไหนมาใช้ท็อปทั้งคู่ใช้งานทั่วไป ใช้แล้วสบายใจหายห่วง ใช้ยาวๆ6-8ปี

ฟอร์ เจอปัญหา เกียร์กระตุกเยอะ เคลมเปลี่ยนยกลูก บางท่านสองลูกแล้วยังไม่หาย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 09:52:56 »

ฟอร์ เจอปัญหา เกียร์กระตุกเยอะ เคลมเปลี่ยนยกลูก บางท่านสองลูกแล้วยังไม่หาย

อีกหนึ่งเหตุผลที่ผมถามหา  minorchang ครับ ทั้งสอง รุ่นครับ

PKS8

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 11:26:04 »

6-8ปี ถือว่าใช้น้อยมากนะครับ รถน่าจะยังไม่มีปัญหาอะไรใหญ่ๆนะครับ ของผมใช้เฟอร์โฉมแรกสุด เพิ่งจะมาเปลี่ยนปีนี้ ไปลองแล้วผมชอบปามากกว่าเยอะเลยครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจศูนย์แต่ให้ความสำคัญกับคุณภาพการขับขี่มากกว่าครับ เพิ่งออกปายังไม่มีปัญหาอะไรนอกจาก ระบบช่วยเบรคที่ทำงานไม่ฉลาด ทำหัวทิ่มหลายรอบแล้ว และระบบเซ็นเซอร์จอดด้านหน้าที่น่าจะตัดปิดเองเวลาวิ่งเดินหน้าไปซักพัก แล้วเปิดเองเวลาเข้าเกียร์ถอย ไม่ใช่ติดตลอดแบบนี้ครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 11:49:27 »

6-8ปี ถือว่าใช้น้อยมากนะครับ รถน่าจะยังไม่มีปัญหาอะไรใหญ่ๆนะครับ ของผมใช้เฟอร์โฉมแรกสุด เพิ่งจะมาเปลี่ยนปีนี้ ไปลองแล้วผมชอบปามากกว่าเยอะเลยครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจศูนย์แต่ให้ความสำคัญกับคุณภาพการขับขี่มากกว่าครับ เพิ่งออกปายังไม่มีปัญหาอะไรนอกจาก ระบบช่วยเบรคที่ทำงานไม่ฉลาด ทำหัวทิ่มหลายรอบแล้ว และระบบเซ็นเซอร์จอดด้านหน้าที่น่าจะตัดปิดเองเวลาวิ่งเดินหน้าไปซักพัก แล้วเปิดเองเวลาเข้าเกียร์ถอย ไม่ใช่ติดตลอดแบบนี้ครับ

ขอคุณสำหรับข้อมูลครับ

JONNY

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 16:09:34 »
มิตซูกำลังยุ่งกับการย้ายสำนักงานใหญ คงไม่มีอันใกล้นีิ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 17:24:38 »
for อาจจะออกรุ่นปรับปรุงเกียร์ เพราะเท่าที่ดูในกลุ่มผู้ใช้ปัญหาเยอะพอสมควรครับเรื่องเกียร์ แต่ดีหน่อยที่เปลี่ยนให้แบบไม่มีเงื่อนไข และไม่มีดับแค่มีกระตุก
pa อาจจะออกรุ่นปรับปรุงพวงมาลัยและที่ส่วนที่หลายๆคนติ ว่าดันขา จนต้องเปลี่ยนค่าย
หรืออาจจะรอดูยอดขาย mu-x เครื่อง 1.9 และ ที่ข่าวจะมีการ MC ในเร็ววันนี้

แต่ผมว่า ev 2.2+ ก็น่าสนใจนะครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 18:58:33 »
ยังเร็วเกินไป ยอดขายยังดี ยังไม่เปลี่ยนแปลงอะไร ถ้ามีมีปรับแต่งนิดหน่อยๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 21:44:40 »
Minor คงอีกนานเพราะพึ่งครบ 1ขวบเอง
ซื้อได้เลยครับ
แค่เลือกว่าชอบตัวไหนมากกว่ากัน
One Day.

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 07:52:23 »

:-X

ออฟไลน์ P็๊้ีhu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 08:37:37 »
ดูจาก timeline แล้วน่าจะกลางปี 2018  รออยู่เหมือนกันครับ

หวังว่า  minorchange  แล้ว defect ที่สำคัญๆ  คงแก้จบแล้วนะครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 09:59:08 »
for อาจจะออกรุ่นปรับปรุงเกียร์ เพราะเท่าที่ดูในกลุ่มผู้ใช้ปัญหาเยอะพอสมควรครับเรื่องเกียร์ แต่ดีหน่อยที่เปลี่ยนให้แบบไม่มีเงื่อนไข และไม่มีดับแค่มีกระตุก
pa อาจจะออกรุ่นปรับปรุงพวงมาลัยและที่ส่วนที่หลายๆคนติ ว่าดันขา จนต้องเปลี่ยนค่าย
หรืออาจจะรอดูยอดขาย mu-x เครื่อง 1.9 และ ที่ข่าวจะมีการ MC ในเร็ววันนี้

แต่ผมว่า ev 2.2+ ก็น่าสนใจนะครับ
จริงๆแล้วผมตัดสินใจชื้อppvตั้งแต่สองปีที่แล้วตอนนั้นเปรียบ forกับmu-x สรุปจบที่mu-x3.0จองเรียบร้อยแต่ไม่ได้รถตามกำหนดกับเชลพูดไม่เป็นคำพูดเลยยกเลิกไป(ได้เงินจองคืน)  1.9กับ2.2ไม่ได้อยู่ในตัวเลือกครับ เพราะคิดว่าน่าจะอืดครับ เคยลอง mu-x2.5เทียบกับ3.0มา (แต่ยังไม่ได้ลอง1.9กับ2.2) แต่ตอนนี้mu-x3.0เหมือนออฟชั่นสู้คู่แข่งไม่ได้เลย เลยไม่หันไปมองครับ