ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยติดตั้งตัว ล๊อคประตูออโต้บ้างครับ มันจะมีผลอะไรรึป่าว  (อ่าน 7914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boat1123

• Newbie
  • *
ว่าจะหาซื้อตัว ล๊อคประตู ออโต้ มาใส่ใน civic fc

เป็นตัวเสียบเข้าพอร์ต OBD แล้วใช้งานได้ทันที

เวลาเข้าเกียร์ D ประตูล๊อคให้เองเลย

ท่านใดเคยติดตั้ง มันมีผลต่อระบบไฟบ้างไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2016, 07:39:04 โดย Boat1123 »

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
ผมใช้กับ city2010 มาประมาณ3ปีกว่า ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ ใช้รับส่งลูกไปโรงเรียน สะดวกดี ไม่ต้องคอยพะวงว่าประตูล็อกหรือยัง

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ค่อยชอบยุงกับพอร์ต OBD เท่าไร เปลี่ยนรถแต่ละทีก็ใช้ po-040 ตลอดไม่เคยมีปัญหาเลย

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
ระบบนี้ควรติดมาทุกรุ่นทุกยี่ห้อได้แล้วนะครับผมว่า มันมีมาตั้งแต่หลายสิบปีแล้ว ไม่ได้แพงหรือยุ่งยากเลยที่จะติดมาให้จากโรงงาน

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
ใช้ของ po-40 จะดีกว่าครับ ร้านอยู่แถวบางเเค

ออฟไลน์ SM.

ระบบนี้ควรติดมาทุกรุ่นทุกยี่ห้อได้แล้วนะครับผมว่า มันมีมาตั้งแต่หลายสิบปีแล้ว ไม่ได้แพงหรือยุ่งยากเลยที่จะติดมาให้จากโรงงาน

เกรงว่าผู้ผลิตไม่คิดแบบนั้นนะสิครับ อะไรลดได้ ลดหมด ไม่ใส่มาให้หรอกครับ

ออฟไลน์ Stp

แบบนี้ไม่เคยเห็นแฮะ เคยเห็นแต่ของ PO-40 ดูก็น่าใช้ดี
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ motsx

• Newbie
  • *
ใช้ของ po-40 จะดีกว่าครับ ร้านอยู่แถวบางเเค

ของผมน่าจะใช้รุ่นนี้ครับ ถนนเพชรเกษม สาย1 เวลาวิ่งถึง 20กม/ชม มันจะล็อก และเวลาจอดกดล็อกมันก็จะพับกระจกให้ ยังมีรายละเอียดอีกเยอะพอสมควรผมจำไม่ได้ล่ะแต่หลักๆก็สองอย่างที่ว่าไป

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ผมใช้คล้ายๆแบบนี้กับ Prius 2012 เหมือนกันครับ เสียบกับ Port OBD ยังงี้เลย ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะครับ  แต่ก็มีอยู่พักนึงที่ไฟเตือน ABS มันขึ้นทั้งๆที่เช็คก็ปกติ  ช่างเลยถอดตัวนี้ออกแล้วเสียบใหม่ก็หายครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึเปล่า แต่จนถึงปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ครับ สะดวกดี

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ผมนึกว่าระบบนี้จะเป็นพื้นฐานของรถทุกยี่ห้อแล้วนะเนี่ย รถ Altis 1.6e 2004 ยังมีเลยครับ รถสมัยใหม่อะไรตัดได้ตัดหมด

แต่ Altis 1.6e ไม่ได้ล็อคตามสปีดนะครับ เป็นเหยียบเบรคแล้วล็อค คือเข้าเกียร์ก็ต้องเหยียบเบรค รถก็ล็อคเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2016, 11:46:02 โดย The Mechanics of Emotions »
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
คุ้นๆ เหมือนกับเคยอ่านผ่านๆ ว่าที่ต่างประเทศก็ไม่มี function auto door lock by speed เหมือนกันมั้งครับ
เป็นเหตุผลมาจากความปลอดภัยเวลาเกิดอุบัติเหตุแล้วทางกูภัย เข้าไปช่วยเหลือไม่ได้ครับ
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ ps000000

รถแฟน อัลติส หน้าแบน 08 แต่ก่อนมันก็ล็อคเอง ที่ความเร็ว 25กม/ชม

หลังๆ มันเสีย ไม่ยอมล็อค ไม่รู้จะซ่อมตรงไหนดีเลยปล่อยเลยตามเลย

(รีโว่ผม มีมาจากโรงงานเหมือนกัน ความเร็ว 20-25  ล็อคพรึ่บ)

ออฟไลน์ flybigbear

ใช้งานได้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมเคยติดในcityครับ ไม่รู้เป็นเพราะระบบหรือช่างติดตั้งห่วย คือ มันชอบล๊อคเองนั่นแหละครับ
ที่บอกล๊อคเองนี่หมายถึงเราจอดรถติดเครื่องยนต์อยู่ แล้วลงรถไปทำธุระข้างนอก อย่างลงไปซื้อน้ำแป๊ปเดียว ล๊อคซะงั้น
ล๊อคบ่อยมากจนผม ไม่ไหว ต้องไปเอาออกครับ ระวังเรื่อง ระบบชอบล๊อคเองด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมใช้มา2ปีตั้งแต่ออกรถก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยนะครับ ปกติดีครับ แต่ของผมมันล็อคเมื่อความเร็ว20 และปลดล็อคเมื่อดับเครื่อง
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
โอ้ว น่าสนใจ  8)